ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคนในโบรคทำแบบนี้  (อ่าน 862 ครั้ง)

ออฟไลน์ H2o

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1
ถ้าคนในโบรคทำแบบนี้
« เมื่อ: 16 มกราคม 2017, 15:25:24 PM »
   คือ มีเรื่องกลุ้มใจมากครับขอเล่ายาวน่อยนะครับ
เมื่อนานมาซักระยะผมเคยเทรดกับโบรคนึง นานวันเข้าผมก็พบสิ่งผิดปกติ mt4 เด้งเปลี่ยน server บ่อยและระยะหลังมีที่เปิดออเดอร์ช้ามาก บางครั้งก็เร็ว
  ผมเลยไปตรวจสอบดูที่ netstat ปรากฏว่ามีการคอนเนคจากไอพีที่ไม่ใช่ของทางโบรคๆนึง ขึ้นมาคอนเนคมากมาย ก็เลยคิดว่าโดนแฮกเข้าแล้ว
 ชื่อโบรคผมไม่บอกละกันครับ   ที่รู้เพราะผมทำสครีนช้อตรูปภาพไปให้เจ้าหน้าที่ฝรั่งดู
       เค้าบอกว่านี่ไม่ใช่ ip server ของทางโบรค แล้วเค้าก็เสนอให้ผมเทรด ผ่านเว็บเบราเซอร์ โดยที่ผมเริ่มระแวงมาก เพราะไม่รู้ว่าอันไหน เซอร์เวอร์จริงและปลอมแล้ว
  และอีกอย่างผมก็ถนัดเทรดกับ  mt 4  มากกว่า ก็เลยทนเทรดไปจนจบ และนำเงินออกจากโบรค

สิ่งที่น่าสนใจคือ เงินผมไม่หาย แต่คอมผมมีอาการผิดปกติเครื่องเปิดปิดช้า และตรง  user id ในแทบtaskmgr มียูเซอร์ผู้ใช้งานถึง 6-7 user เคยมีมากถึง 10 กว่า
   และคอมเคยมีปัญหาบ่อยๆ   ผมกังวลสุดๆครับ เพราะไม่ได้จะเทรดเก่งแต่ค่อยๆปั้นพอร์ตตัวเองมาตั้งนาน เลือดตาแทบกระเด็น
      จนวันนึงผมก็ลงทุนซื้อคอมเครื่องใหม่มาเลยใหม่เอี่ยมไม่มีราคีใดๆ กะจะใช้งานกับการเทรดอย่าเดียวเลยและก็ใช้ล้อกอินเข้า acc. โบรคและใช้เทรดเท่านั้น
   จะได้รู้กันไปเลยว่า ที่  mt4 จะคอนเนคเซิฟเวอร์ที่ถูกต้องได้มั้ย ยอมเหนื่อยยอมเสียตังค์เพื่อความสบายใจ แล้วก็จ้างช่างมาติดตั้งเน็ตอีกผู้ให้บริการ
        เพื่อจะให้คนในบ้านเล่นเหมส์ดูหนังฟังเพลง โลหดอะไรต่างๆนานาๆ ได้ไม่มายุ่งกับเน็ตของผมที่กะจะให้สะอาดเลย กันคนมาแฮกอีก
           ปรากฏว่าผมเทรดผมล้อกอินเข้าไปซักพัก อาการก็กลับมาเหมือนเดิมทั้งๆที่ใช้เครื่องคอมใหม่ ทุกอย่างใหม่หมดรวมทั้งแผ่นวินโดวน์

ผมทนไม่ไหว ลองเข้าไปดูในโฟลเดอร์ คอนฟิค ในไฟล์ server ของโปรแกรม  mt4 ของโบรคนั้น ปรากฏขึ้นภาษาจีนขึ้นมาเพียบเลย
    ทั้งๆที่ก่อนหน้าไม่เห็นมี เพราะผมจะเช็คทุกอย่างก่อนและหลังว่าอะไรเปลี่ยนไปมั่ง และไอพีเซิฟเวอร์ก็ไปเชื่อมต่อของคนร้ายเหมือนเดิม
             ทีนี้ผมลองพิมพ์เลขไอพีของเซิฟเวอร์แทนไปถามมามาจากเจ้าหน้าที่ซัพพอร์ทฝรั่ง  ตัวหนังสือที่อยู่ของเซิฟเวอร์เลย
            ปรากฏว่าคอนเนคไอพีจริงได้สำเร็จ ผมโล่งใจซักพักไม่นานมาก ได้ยินเสียง mt4 หลุด ตะแว้ง และก็เสียงคอนเนค บรึ๊ง ขึ้นมากลับไปเป็นไอพีคนร้ายอีกแล้ว

การที่ผมเปลี่ยนคอมใหม่เปลี่ยนทุกอย่างใหม่ และใช้เน็ตนี้เทรดอย่างเดียว แบบสะอาดสุดๆและยังเจอคนแฮก
        ผมเลยคอ่นข้างมั่นใจว่า ซัพพอร์ทคนไทยที่ดูแลโบรคนี้อยุ่เป็นคนแฮกผมค่อนข้างแน่ โบรคนี้ผมลองตรวจสอบในเว็บฝรั่งดู
                โดนแบล็คลิสไปหลายที่เลยครับ  การที่ถอนแล้วยังได้เงินรอดมาได้ถือว่าโชคดีมาก  แต่ประเด็นคือ

หลังจากที่ผมเปลี่ยนโบรคแล้ว ก็ยังตามรังควานผมไม่เลิก คอมผมยังคงโดนแฮกเหมือนเดิมไม่เปลี่ยน
          ผมคิดว่าตัวแทนไทยคนนี้ ในโบรคแห่งนึงในไทย เป็นต้นเหตุ และยังคงตามผมไม่เลิกแม้ผมจะพยายามบล็อคทั้งไฟล์วอลและอื่นๆก็เอาไม่อยุ่
          เหมือนว่าเจ้าหน้าที่โบรคที่ใหม่ก็จะร่วมมือด้วยอีกแล้ว  กลุ่มใจและกังวลในการเทรดมากครับ
              แต่เหมือนว่าเค้าจะแฮกเพื่อดูผมเฉยๆ  แต่ผมก็ไม่ชอบอยู่ดี   ปกติแล้วเจ้าหน้าที่คนไทยของโบรคสามารถเอาการเทรดของลูกค้า
          ไปเปิดเผยต่อที่สาธารณะหรือไม่ครับ   แต่กรณีผมโดนแฮกด้วยและน่าจะโดนเปิดเผยข้อมูลการเทรดด้วย
                      มีใครมีคำแนะนำดีดีช่วยผมได้บ้างครับ ไม่มีความสุขในการเทรดเลย  คือเหมือนโดนเอาเปรียบตลอดเวลาครับ

:wanwan018: :wanwan015:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม 2017, 15:27:52 PM โดย H2o »

ออฟไลน์ new_bo

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 18
Re: ถ้าคนในโบรคทำแบบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มกราคม 2017, 19:40:57 PM »
มีด้วยเหลอ บอกเพื่อนๆเลยที่ไหน จะได้ไม่ต้องไปเข้าใกล้

ออฟไลน์ pforth2011

• พลังน้ำใจ: 22
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มกราคม 2017, 19:57:12 PM »
แฮกเพื่อประสงค์ใดครับ แล้วมีด้วยหรือครับ แฮก MT4 ในเครื่องเรา   ถ้าป้องกันแนะนำ

Kaspersky Internet Security 2017
http://www.thaikaspersky.com/th/kaspersky_internet_security.php
เทรด Binary Option รับฟรี 500 บาท
https://siamoption.com/regbonus?r=31adc

ออฟไลน์ aopancake

• พลังน้ำใจ: 131
  • เป้าหมาย 2013 1,000,000 บาท เป้า หมายมีไว้พุ่งชน
    • www.traderider.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มกราคม 2017, 20:02:34 PM »
1.ลองใช้ Laptop ต่อเนต มือถือ แล้วก็เปิด Mt4 นั่งเทรดที่บ้าน แล้วตรวจสอบดู ครับมีอาการแบบนี้หรือเปล่า
2.ในคอมเครื่องเดิม ปิด Mt4 ของโบรกนั้น แล้ว ก็ เปิด Mt4 ของโบรกอิ่น
3.เช่า VPS Remote เข้าไปเทรดเลยก็ได้ครับ
I am the Professional Bank Robber!

ออฟไลน์ TraderLism

• ปัจจุบันเขาเรียกผมว่า...
  • พลังน้ำใจ: 30
  • หมั่นฝึกฝน หาประสบการณ์อย่างสม่ำเสมอ..!!!
    • บล็อกส่วนตัว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มกราคม 2017, 21:08:55 PM »
ช่วยบอกได้ไหมว่าที่ไหน จะได้ระมัดระวัง หรือถ้าไม่เปิดเผยในที่สาธารณะ รบกวน inbox ให้ทราบทีครับ เผื่อจะเป็นโบรกที่เราเล่น จะได้ป้องกันตัวเอง
*อย่าตีลูกทุกลูกที่เขวี้ยงมาหาคุณ จงเลือกตีลูกที่คุณมั่นใจ*

ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงาม

ออฟไลน์ TukTuk

• พลังน้ำใจ: 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มกราคม 2017, 21:48:59 PM »
เพื่อว่าเป็นที่เดียวกันจะได้หาสาเหตุ ป้องกัน หรือจะ Clearance ย้ายโบรกฯ inbox มาครับ
การเทรด ไม่ได้เริ่มที่ "วิธีการ" แต่เริ่มที่ "สถานการณ์" เสมอ
ทำอย่างไรให้ชีวิตมีความสุข
   รู้จักแบ่งปันความสุข และความรู้ให้ผู้อื่น

ออฟไลน์ Kongfang

• พลังน้ำใจ: 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มกราคม 2017, 22:05:13 PM »
1.change plat form for trade exp. Ctrader
2.Inbox that broker to me please.

ออนไลน์ narjant

• จินตนาการ สำคัญกว่าความรู้
  • พลังน้ำใจ: 304
  • เป้าหมายสลักไว้บนหน้าผา วิธีการเขียนไว้บนผืนทราย
    • treader
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มกราคม 2017, 22:54:43 PM »
รบกวน ขอ แจ้ง ทาง  inbox  ด้วยครับ จะได้ ระวัง
พอร์ตเขียว เขียว หมื่นปี หมื่น หมื่นปี