ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาโปรแกรมเมอร์สร้างเวป Forex  (อ่าน 887 ครั้ง)

ออฟไลน์ totmanias

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 9
ตามหาโปรแกรมเมอร์สร้างเวป Forex
« เมื่อ: 12 มีนาคม 2018, 22:49:42 PM »
สอบถามท่านที่มีพื้นฐานในการเขียนเว็ปหน่อยครับ คือผมอยากทำเว็ปเกี่ยวกับ Signal Forex โดยในเว็ปจะมีการแสดง Order ที่ + - อยู่เทียบกับราคาจริงในตลาดขณะนั้น เช่น ตอนนี้เปิด E/U ลบอยู่ 20 จุด และเมื่อ Order ชน TP หรือ SL ในเว็ปกจะแสดงเป็นประวัติการเทรดของคนๆนั้น อารมณ์คล้ายๆแบบเว้ป Zulutrade หรือ Myfxbooks (อยากได้แค่คล้ายๆ คับอลังการเท่าคงไม่ไหวงบน่าจะบาน)

อยากสอบถามเพื่อนๆ หน่อยครับ ถ้าผมจะหาโปรแกรมเมอร์ในไทยที่พอจะเขียนเว้ปแนวนี้ได้ ต้องไปหาที่ไหนครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
 :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2018, 00:17:14 AM โดย admin »

ออฟไลน์ alchemist

• พลังน้ำใจ: 21
Re: ตามหาโปรแกรมเมอร์สร้างเวป Forex
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2018, 23:16:16 PM »
ลองหาในกลุ่มคนเขียนเว็บครับ ใน facebook

เขียนเว็บมันไม่ได้มีแค่เขียนครับ มีทั้ง front end back end บางคนถนัดเฉพาะ front end กรณีอย่างนี้เป็นการแสดงผล( front-end) พวกที่เก่ง api java น่าจะมีแต่พวกนี้ก็อยู่ในกลุ่มคนทำเว็บนั่นแหละครับลองหาดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2018, 00:17:28 AM โดย admin »

Re: ตามหาโปรแกรมเมอร์สร้างเวป Forex
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2018, 23:34:42 PM »
ลองหาในกลุ่มคนเขียนเว็บครับ ใน facebook

เขียนเว็บมันไม่ได้มีแค่เขียนครับ มีทั้ง front end back end บางคนถนัดเฉพาะ front end กรณีอย่างนี้เป็นการแสดงผล( front-end) พวกที่เก่ง api java น่าจะมีแต่พวกนี้ก็อยู่ในกลุ่มคนทำเว็บนั่นแหละครับลองหาดู

ขอบคุณครับ  :wanwan011: :wanwan011:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2018, 00:17:35 AM โดย admin »

ออฟไลน์ iamduck

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 6
  • ...
    • Ethereum news today
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 04:27:51 AM »
น่าจะตั้ง requirement ให้ชัดเจนขึ้นอีกหน่อย
คือจะใช้แบบไหน

เพราะแบบ myfxbook น่าจะต่อ api ของ mt4 5
zulu ต่อกับ liquidity
หรือถ้าจะต่อกับโบรกไหนที่มี api ให้ใช้ก็ระบุไปเลย เพราะคนทำได้รู้ว่าต้องทำระบบแบบไหน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 04:46:37 AM »
น่าจะตั้ง requirement ให้ชัดเจนขึ้นอีกหน่อย
คือจะใช้แบบไหน

เพราะแบบ myfxbook น่าจะต่อ api ของ mt4 5
zulu ต่อกับ liquidity
หรือถ้าจะต่อกับโบรกไหนที่มี api ให้ใช้ก็ระบุไปเลย เพราะคนทำได้รู้ว่าต้องทำระบบแบบไหน

ต่อ API ของ mt4 ครับ พอจะมีโปรแกรมเม้อแนะนำ ไหมคับทีี่รับทำแนวนี้

• *
  • ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 05:10:43 AM »
ถ้า mt4 ลองดูแถวห้องคุยเรื่อง ea / mql ของไทย เข้าใจว่ามีอยู่ 2-3 เพจ กรุป
เท่าที่นึกวิธีแบบน่าจะง่ายหน่อยคือทำ ea แล้วเขียน mql ใส่เข้าดาต้าเบส พอเข้าดาต้าเบสแล้วเวบก็เรียกข้อมูลในดาต้าเบสไปแสดงผล

ข้อเสียวิธีใช้ ea คือต้องเปิด mt4 ไว้ด้วย ใน vps หรือในเครื่อง เพื่อให้มันคอยรันอีเอส่งค่าเข้าดีบี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 05:25:27 AM »
ถ้า mt4 ลองดูแถวห้องคุยเรื่อง ea / mql ของไทย เข้าใจว่ามีอยู่ 2-3 เพจ กรุป
เท่าที่นึกวิธีแบบน่าจะง่ายหน่อยคือทำ ea แล้วเขียน mql ใส่เข้าดาต้าเบส พอเข้าดาต้าเบสแล้วเวบก็เรียกข้อมูลในดาต้าเบสไปแสดงผล

ข้อเสียวิธีใช้ ea คือต้องเปิด mt4 ไว้ด้วย ใน vps หรือในเครื่อง เพื่อให้มันคอยรันอีเอส่งค่าเข้าดีบี

พอมีชื่่อเพจแนะนำไหมครับ

• *
  • ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มีนาคม 2018, 00:51:39 AM »
https://www.facebook.com/search/pages/?q=mql%20thailand
search พวกสอนเขียน mql / mql thailand / อะไรพวกนี้ดู อาจต้องแยกงานเป็นสองส่วนถ้าเขาทำเวบไม่ได้ หรือลองถามดูก็ได้ว่าเขาน่าจะใช้วิธีอื่นได้ไหม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มีนาคม 2018, 02:57:47 AM »
https://www.facebook.com/search/pages/?q=mql%20thailand
search พวกสอนเขียน mql / mql thailand / อะไรพวกนี้ดู อาจต้องแยกงานเป็นสองส่วนถ้าเขาทำเวบไม่ได้ หรือลองถามดูก็ได้ว่าเขาน่าจะใช้วิธีอื่นได้ไหม

ขอบคุณมากครับ