ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดบัญชี Dukascopy  (อ่าน 1156 ครั้ง)

ออนไลน์ admin

• Administrator
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 1117
    • ThailandForexClub
เปิดบัญชี Dukascopy
« เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2018, 07:53:11 AM »
Dukascopy เปิดบริการเวปไซต์ภาษาไทยสำหรับลูกค้าชาวไทยแล้ว

หลังจากจับกลุ่มตลาดนักเทรดที่มีประสบการณ์การเทรดและกลุ่มนักลงทุนต่างชาติในประเทศไทยมาอย่างยาวนาน Dukascopy ได้จัดให้มีเจ้าหน้าที่บริการภาษาไทยและมีเวปไซต์ภาษาไทยเพื่ออำนวยความสะดวกแก่ลูกค้ารายใหม่ที่สนใจการเทรดแบบ ECN โดยตรงจากธนาคาร

เวปไซต์ภาษาไทย Dukascopy

1. การเปิดสาขาในเอเชีย: ฮ่องกง โตเกียว เซี่ยงไฮ้ และกัวลาลัมเปอร์ อ่านเพิ่มเติม

2. เงินฝากเริ่มต้น $100 จากเดิม $5000
ติดต่อเจ้าหน้าที่หรือ IB กรณีต้องการเปิดบัญชีด้วยพอร์ทที่เล็กกว่า $1000 และมากกว่า $100

3. การยืนยันตัวตนเป็นภาษาไทยผ่านวิดิโอด้วยพาสปอร์ต แทนการส่งเอกสารไปยังสำนักงานใหญ่กรุงเจนีวา

4. เปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารสวิส สามารถทำได้ทันทีควบคู่กับการเปิดบัญชีเพื่อการลงทุน

5. การขอใช้บัตรเอทีเอ็ม Master Card สามารถทำได้และใช้ได้กับทุกเครื่องเอทีเอ็มทั่วโลก

เปิดบัญชีวันนี้

เปิดบัญชีทดลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2018, 03:43:07 AM โดย admin »

ออฟไลน์ por70

• พลังน้ำใจ: 13
Re: เปิดบัญชี Dukascopy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2018, 21:26:24 PM »
ว้าว รุกตลาดบ้านเราสุดๆเลยครับ โบรคที่บริการไม่ดีต้องปรับตัวแล้วละครับ โบรคใหญ่ๆเริ่มลงมาเล่นด้วยล่ะครับ  :wanwan013: :wanwan013:

ออฟไลน์ vivex

• พลังน้ำใจ: 8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2018, 07:32:04 AM »
คงจะได้ใช้บริการ  ในโอกาสหน้า

ออฟไลน์ popzadogza

• ผมเชื่อว่า ถ้าเราล้มเหลงร้อยครั้ง โอกาสที่เราจะชนะกำลังใกล้มาถึงเราครับ
  • นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 2
  • เด็กคนหนึ่งอายุ 19 ฝันที่จะร่ำรวยจากการเทรดฟอเร็กซ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2018, 11:41:12 AM »
แจ๋วไปเลยครับ รอมานานกับคำว่า "มีซัพพอร์ตภาษาไทย"  :wanwan009:
จะได้โบกมือลา "ชาวรัสเซีย" ซะที  หวังว่า "ชาวสวิส" คงไม่มีลูกเล่นตุกติก   :wanwan010:

ออฟไลน์ cdchn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2018, 08:38:39 AM »
พอจะมีเพิ่มเติมไหมครับ
ฝากได้ เฉพาะ บัตรเครดิต กับ Wire เท่านั้นใช่ไหม
แล้วมีแนวโน้มในการ ฝากถอนที่ไทยไหมครับ

เปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารสวิส แล้วจะฝาก-ถอน จากต่างประเทศได้ เหมือน ทั่วไปไหมครับ
ถ้าโอนจาก Skrill เข้าบัญชีออมทรัพย์นี้ได้ไหมครับ

วิธีการเทรด แบบเดียวกับ MT4 ทั่วไปไหมครับ
ผมอ่านเรื่องการ ถือ ข้ามคืน แล้ว งงในการ คำนวน สรุปแล้ว เท่ากับ Swap ของ โบรก ทั่วไปไหมครับ

สมัคร อันนี้ มี rebate ไหมครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2018, 10:16:42 AM »
ฝากได้ เฉพาะ บัตรเครดิต กับ Wire เท่านั้นใช่ไหม
แล้วมีแนวโน้มในการ ฝากถอนที่ไทยไหมครับ

เปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารสวิส แล้วจะฝาก-ถอน จากต่างประเทศได้ เหมือน ทั่วไปไหมครับ
ถ้าโอนจาก Skrill เข้าบัญชีออมทรัพย์นี้ได้ไหมครับ

วิธีการเทรด แบบเดียวกับ MT4 ทั่วไปไหมครับ
ผมอ่านเรื่องการ ถือ ข้ามคืน แล้ว งงในการ คำนวน สรุปแล้ว เท่ากับ Swap ของ โบรก ทั่วไปไหมครับ

สมัคร อันนี้ มี rebate ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ฝากถอนผ่านธนาคารไทยคงยากครับ เพราะที่ทำๆ กันอยู่นี่ ทำแบบใต้ดินทั้งนั้น

ผมฝากผ่านบัตรเครดิตไปที่ ระบบ DukascopyPayments --> https://www.dukascopy.com/webapp/#/login ด้วยบัตรเครดิต สามารถถอนผ่าน wire transfer หรือสมัครบัตรกดเงินได้

โปรแกรมเทรดใช้ JFOREX การคำนวน swap ไม่น่าจะต่างจากโบรกฯ ทั่วไปมากนัก เเต่ไว้สอบถามให้อีกทีครับ

เรื่อง rebate ยังตอบไม่ได้ครับ เพราะเบื้องต้นถ้าจำไม่ผิด ค่าคอมมิทชั่น IB ต่ำเตี้ยเรี่ยดิน เเต่ขอเช็คอีกทีครับ  :wanwan004:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2018, 10:23:58 AM »

ขอบคุณครับ

ฝากถอนผ่านธนาคารไทยคงยากครับ เพราะที่ทำๆ กันอยู่นี่ ทำแบบใต้ดินทั้งนั้น

ผมฝากผ่านบัตรเครดิตไปที่ ระบบ DukascopyPayments --> https://www.dukascopy.com/webapp/#/login ด้วยบัตรเครดิต สามารถถอนผ่าน wire transfer หรือสมัครบัตรกดเงินได้

โปรแกรมเทรดใช้ JFOREX การคำนวน swap ไม่น่าจะต่างจากโบรกฯ ทั่วไปมากนัก เเต่ไว้สอบถามให้อีกทีครับ

เรื่อง rebate ยังตอบไม่ได้ครับ เพราะเบื้องต้นถ้าจำไม่ผิด ค่าคอมมิทชั่น IB ต่ำเตี้ยเรี่ยดิน เเต่ขอเช็คอีกทีครับ  :wanwan004:

ขอบคุณครับ

รบกวนเรื่องช่วยดูว่าถ้าเป็น Skrill ที่ขอถอน Wire Transfer จากปกติ ที่เข้าบัญชีไทย มายังออมทรัพย์ของ Dukascopy น่ะครับ ได้รึเปล่าครับ พอดีว่าบัตรเครดิต ไม่มีค่อยมีวงเงิน เท่าไรน่ะครับ
อ่อ โปรแกรมไม่ได้ใช้ MT4 หรือครับ

อยากเปิดใหม่ดูบ้างน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์ 2018, 10:24:49 AM โดย cdchn »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2018, 00:56:18 AM »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

รบกวนเรื่องช่วยดูว่าถ้าเป็น Skrill ที่ขอถอน Wire Transfer จากปกติ ที่เข้าบัญชีไทย มายังออมทรัพย์ของ Dukascopy น่ะครับ ได้รึเปล่าครับ พอดีว่าบัตรเครดิต ไม่มีค่อยมีวงเงิน เท่าไรน่ะครับ
อ่อ โปรแกรมไม่ได้ใช้ MT4 หรือครับ

อยากเปิดใหม่ดูบ้างน่ะครับ

ผมไม่แน่ใจครับ ว่าจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ของ Dukascopy ได้รึเปล่านะครับ หรือยุ่งยากไหม ตอบไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Cattleya

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2018, 07:04:55 AM »
ปัจจุบันสามารถสมัครบัญชีออมทรัพย์พร้อมกับบัญชีการลงทุนได้พร้อมกันเลยนะคะ

สำหรับ Skrill Wiretransfer เคยมีเพื่อนต่างชาติทำได้นะคะ แต่จากประเทศไทย ไม่แน่ใจว่าจะโดนบล็อคหรือเปล่า
เปิดบัญชีเทรด --> https://www.dukascopy.com/?ibref=17961

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มีนาคม 2018, 01:36:50 AM »
พอมี ขั้นตอน ในการเปิด คร่าวๆเป็น Step รูป ที่ไหนให้ดูบ้างไหมครับ หรือเป็น youtube แนะนำ ก็ไม่เลวครับ
ภาษาอังกฤษ ไม่เก่งเลย ครับ

โดยเฉพาะ ขั้นตอน การยืนยัน ตัวตน มีเอกสาร อะไร ที่ส่งไป บ้างครับ

ขอบคุณครับ