ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวบริษัท  (อ่าน 11811 ครั้ง)

ออฟไลน์ OctaFX

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 3
Re: ข่าวบริษัท
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2016, 08:37:27 AM »
เวลาการเทรดในช่วงเทศกาลขอบคุณพระเจ้าของสหรัฐฯ

เรียนเทรดเดอร์

ฝ่ายเทคนิคของ OctaFX ขอแจ้งให้คุณทราบว่าเราได้เปลี่ยนแปลงเวลาการเทรดสำหรับตราสารในการเทรดหลายรายการเนื่องจากเทศกาลขอบคุณพระเจ้าที่กำลังจะมาถึง เวลาการเทรดสำหรับตราสารและดัชนีบางส่วนจะมีการเปลี่ยนแปลงตั้งแต่วันที่ 24 พฤศจิกายนจนถึง 25 พฤศจิกายน 2016 โปรดพิจารณากำหนดการต่อไปนี้เมื่อวางแผนการเทรดของคุณ

เราได้จัดเตรียมตารางไว้ให้คุณเพื่อความสะดวก (EET เวลาเซิร์ฟเวอร์):

โปรดคำนึงถึงข้อเท็จจริงที่ว่าการเทรดใดๆ ที่เปิดอยู่ในเวลาที่ปิดการเทรดจะได้รับการถือข้ามไปยังวันถัดไป

เราขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้น โปรดติดต่อฝ่ายบริการลูกค้าของเราหากคุณมีคำถามใดๆ ในกรณีที่เกิดความล้มเหลว โปรดรายงานให้เราทราบในทันทีที่ support@octafx.com

ขอขอบคุณที่เลือก OctaFX ให้เป็นโบรกเกอร์ Forex อันดับหนึ่งของคุณ!

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2016, 04:19:02 AM »
OCTAFX ได้รับการเสนอชื่อในรางวัลอันทรงคุณค่าถึง 4 สาขาในงาน FOREX AWARDS 2016!

OctaFX รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้รับการชื่นชมจากบรรดาลูกค้าและผู้เชี่ยวชาญในการเทรด และเราก็ภูมิใจอย่างมากที่จะประกาศข่าวอันน่าตื่นเต้นนี้ นั่นคือ OctaFX ได้รับการเสนอชื่อในรางวัลอันทรงคุณค่าถึง 4 สาขาในงาน Forex Awards 2016!

คุณสามารถลงทะเบียนได้ที่เว็บไซต์ของ Forex Awards แล้วโหวตให้เราตามลิงค์ต่อไปนี้

- Best Forex Broker (โบรกเกอร์ฟอเร็กซ์ที่ดีที่สุด)
- Best Forex Broker, Europe (โบรกเกอร์ฟอเร็กซ์ที่ดีที่สุด) ยุโรป
- Best Execution Broker (โบรกเกอร์ที่ดำเนินการดีที่สุด)
- Best ECN/STP Broker (โบรกเกอร์ ECN/STP ที่ดีที่สุด)

Forex Awards ซึ่งเป็นสาขาของ Forex-Ratings จะให้การยอมรับแก่บริษัทโบรกเกอร์ฟอเร็กซ์จากลูกค้านับพัน ๆ คน

การได้รับคำแนะนำจาก Forex Awards หมายความถึงการรับรู้ถึงระดับการบริการที่มีคุณภาพสูงที่สุดที่ผู้ได้รับการเสนอชื่อและผู้ชนะเป็นผู้นำเสนอ และบริษัท OctaFX ยินดีมากที่ได้เป็นตัวแทนในการได้รับการเสนอชื่อในรางวัลอันทรงคุณค่าถึง 4 สาขา

เราชื่นชมในการสนับสนุนของคุณอย่างยิ่ง! กรุณาเลือก OctaFX เป็นโบรกเกอร์ฟอเร็กซ์ที่ดีที่สุดของคุณประจำปี 2016!

• **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 19 มกราคม 2017, 06:59:23 AM »
การแข่งขันชิงแชมป์บัญชีเดโมของ OCTAFX รอบที่ 58! ปัจจัยสำคัญสู่ความสำเร็จ 3 ประการ

เราพร้อมแล้วที่จะประกาศผู้ชนะที่เปี่ยมล้นด้วยความสุขจากการแข่งขันชิงแชมป์บัญชีเดโมของ OctaFX รอบที่ 58 แล้ว! เงินรางวัลร่วมมูลค่า 1,000 เหรียญสหรัฐจะแบ่งสรรให้กับเทรดเดอร์จำนวนสี่ท่าน และในครั้งนี้ผู้ที่ได้รับรางวัลได้แก่

- รางวัลที่ 1พร้อมเงินรางวัลมูลค่า 500เหรียญสหรัฐ ตกเป็นของนาย Karsono Muslamatจากประเทศอินโดนีเซีย
- รางวัลที่ 2 พร้อมเงินรางวัลมูลค่า 300เหรียญสหรัฐ ตกเป็นของนาย Said Yacoutiจากประเทศโมร็อกโก
- รางวัลที่ 3 พร้อมเงินรางวัลมูลค่า 100เหรียญสหรัฐ ตกเป็นของนาย Muhlish Tri Hidayatจากประเทศอินโดนีเซีย
- รางวัลสุดท้ายจากการแข่งขันครั้งนี้ ขอมอบให้นาย Eka Birawanจากประเทศอินโดนีเซีย ซึ่งจะได้รับเงินมูลค่า 100เหรียญสหรัฐ

คุณอยากเรียนรู้ปัจจัยสำคัญสู่ความสำเร็จในการเทรดใช่ไหม ต่อไปนี้คือสิ่งที่ผู้ชนะบอกกับเรา

อันดับที่ 1 ได้แก่ นาย KARSONO MUSLAMAT จากประเทศอินโดนีเซีย

ผมดีใจและภูมิใจมากครับที่ชนะการแข่งขันครั้งนี้ ชัยชนะนี้เปรียบเสมือนรางวัลสำหรับตัวผม อันที่จริงแล้วการแข่งขันครั้งนี้ไม่ได้กินเวลาในแต่ละวันของผมไปทั้งหมดหรอก ผมเทรดในบางช่วงเวลาเท่านั้นซึ่งเป็นช่วงที่ผมคิดแล้วว่าเป็นช่วงสำคัญที่ต้องเทรด ผมเปิดโอกาสให้ตัวเองได้เข้าร่วมการแข่งขันการเทรดบัญชีจริงอยู่เสมอ และจากชัยชนะนี้จะเป็นจุดหักเหให้ผมกลายเป็นเทรดเดอร์ที่ประสบความสำเร็จในฟิลด์นี้ สิ่งสำคัญต่อความสำเร็จของผม คือ การมีวินัยและความเชื่อมั่นในเทคนิคการเทรดของผม การขาดทุุนไม่ได้เป็นสิ่งสำคัญแต่ผมก็ไม่ได้กำไรมากอย่างมีนัยสำคัญ ทว่าทุกครั้งที่ผมเปิดสถานะ ผมจะได้กำไรเล็ก ๆ เสมอซึ่งช่วยให้ผมคว้าชัยมาได้ในที่สุด ผมเป็นเทรดเดอร์ที่เรียนรู้ด้วยตนเอง ผมไม่ได้เรียนเฉพาะด้านและก็ไมได้ใช้เวลาในการเรียนเรื่องนี้มากนัก หลังจากผมล้มเหลวสองสามครั้งในช่วง 2 ปีนี้ ผมขอพูดอย่างเจียมตัวเลยว่า ผมเป็นเทรดเดอร์ที่ดีนะครับ

อันดับที่ 2 ได้แก่ นาย SAID YACOUTI จากประเทศโมร็อกโก

ว้าว ผมรู้สึกดีสุด ๆ ที่อย่างน้อยก็ได้อันดับสองมาครอง! ผมจับตามองการแข่งขันนี้อย่างใกล้ชิดมาเป็นเวลาหนึ่งเดือน จากนั้นผมก็คิดว่านี่เป็นช่วงเวลาที่ดีที่ผมจะลองแข่งด้วย และแน่นอนว่าผมจะเข้าร่วมในการแข่งรอบต่อไปด้วย ผมคิดว่าปัจจัยสำคัญสู่ความสำคัญของผม คือ การวิเคราะห์ระดับกลางอย่างใกล้ชิดตลอดการแข่งขัน ผมสามารถอธิบายกลยุทธ์ของผมได้ด้วยประโยคสั้น ๆ ง่าย ๆ คือ ซื้อที่ราคาต่ำแต่ขายด้วยราคาสูง นี่เป็นวิธีที่ง่ายที่สุดและสมบูรณ์แบบที่สุดไม่ใช่หรือ ผมยังได้รับบทเรียนอันทรงคุณค่าจากการแข่งขันครั้งนี้ด้วย เพราะว่า ผมทรมานจาการขาดทุนหลายครั้งเมื่อผมใช้กลยุทธ์ที่ต้องใช้เวลานาน ผมไม่แน่ใจว่านานแค่ไหนถึงจะกลายเป็นเทรดเดอร์ที่ดีได้ เพราะว่าผมก็ยังคงเรียนรู้อยู่ แต่ผมเชื่อว่าเราสามารถเป็นเทรดเดอร์ที่ดีได้หากเราควบคุมตัวเองและพยายามอดทนให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

อันดับที่ 3 ได้แก่ นาย MUHLISH TRI HIDAYATจากประเทศอินโดนีเซีย

ขอบคุณพระผู้เป็นเจ้า! ผมดีใจมากเลย ผมไม่เคยคิดเลยว่าจะคว้ารางวัลนี้ได้หลังจากที่เข้าแข่งขันชิงแชมป์บัญชีเดโมมาเป็นเวลาเกือบสามปีแล้ว แต่สุดท้ายผมก็เป็นหนึ่งในผู้ชนะ! เกี่ยวกับเวลาในการเทรด ผมเทรดแค่ช่วง 05.00 น. - 07.00 น. เวลาท้องถิ่นเท่านั้น หลังจากนั้นผมก็ปิดโทรศัพท์ของผมแล้วเริ่มต้นใช้ชีวิตประจำวัน บางครั้งผมก็เทรดในช่วงค่ำหลังจากเลิกงานกลับมาถึงบ้าน อาจเป็นประสงค์ของพระผู้เป็นเจ้าก็ได้นะครับ ผมจะเข้าร่วมการแข่งขันอีกครั้ง ผมคิดว่า ปัจจัยสำคัญสู่ความสำเร็จมีสามอย่างได้แก่ ข้อที่ 1. การเป็นมาสเตอร์ด้านเทคนิค ข้อที่ 2. การควบคุมอารมณ์ และข้อที่ 3 ความอดทน ผมใช้เพียงแค่เทคนิคเดียวในระหว่างการแข่งขันและผมก็เคยใช้เทคนิคนี้มานานถึง 10 เดือน พูดตรง ๆ เลยก็คือผมใช้เทคนิค Fibonacci ผมเทรดฟอเร็กซ์มาเป็นเวลา 3 ปีและผมได้เงินต้นคืนมาประมาณ 30% ที่จริงแล้วผมไม่ใช่คนที่เก่งที่สุด แต่ผมพยายามที่จะเป็นคนที่เก่งที่สุดครับ.

มาแข่งขันกับผู้ชนะในการแข่งขันชิงแชมป์บัญชีเดโมของ OctaFXรอบที่ 60 กันเถอะ! เพียงแค่เปิดบัญชีใหม่แล้วเริ่มเทรดกันเลย!

มาเป็นแชมป์คนหนึ่งของ OctaFX กันเถอะ!

• **
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2017, 05:06:55 AM »
OCTAFX: โบรกเกอร์ที่ดีที่สุดของยุโรปเป็นปีที่สองต่อเนื่องกัน!

OctaFX ได้รับเกียรติให้เป็นโบรกเกอร์ที่ดีที่สุดของยุโรปประจำปี ค.ศ. 2016 จาก Forex-Awards.com

ตั้งแต่เราได้รับการเสนอชื่อให้เข้าชิงรางวัลอันทรงเกียรติถึง 4 รางวัลจาก Forex Awards 2016 บรรดาเทรดเดอร์ต่างก็โหวตให้คะแนนและพิสูจน์ว่าเราคู่ควรกับรางวัลโบรกเกอร์ที่ดีที่สุดในยุโรปเป็นปีที่สองติดต่อกัน! ปีที่แล้วเราเป็นที่จดจำสำหรับการเติบโตในอียู และรางวัลในปีนี้ก็เป็นแถลงการณ์ที่มหัศจรรย์สำหรับ OctaFX ยิ่งไปกว่านั้นลูกค้าชาวยุโรปที่มากขึ้นเรื่อย ๆ ต่างมาใช้บริการอันยอดเยี่ยมของเรา สำหรับการเสนอชื่อโบรกเกอร์เพื่อชิงตำแหน่งโบรกเกอร์ที่ดีที่สุดในยุโรปนั้น ผู้เชี่ยวชาญจะดูประวัติดำเนินการและชื่อเสียง ซึ่ง OctaFX สามารถปรับปรุงให้ดีขึ้นเรื่อย ๆ ทุกปี เราใคร่ขอขอบคุณคุณอย่างยิ่งที่โหวตให้ซึ่งจะเป็นแรงบันดาลใจให้ทั้งบริษัทต้องปรับปรุงให้ดีขึ้นยิ่งไปอีก!

เราใคร่แจ้งให้คุณทราบว่าForex-Awards.com ซึ่งเป็นสาขาของ Forex-Ratings.com ได้ให้การรับรองบริษัทโบรกเกอร์ FX ต่าง ๆ จากลูกค้าหลายพันราย ทั้งนี้ตลาดฟอเร็กซ์ของยุโรปสามารถอธิบายได้ว่าเป็นหนึ่งเงื่อนไขที่ดีที่สุดในแง่ของการพัฒนาและการกำกับดูแล นอกจากนี้เรายังยินดีอย่างยิ่งที่ดำเนินการเพื่อผลประโยชน์ของลูกค้าชาวยุโรปได้อย่างประสบความสำเร็จ

คอยตามติดเราเอาไว้ เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับรางวัลและเกียรติยศต่าง ๆ ประจำปี ค.ศ. 2016 จำไว้ว่าฤดูกาลเพิ่งเริ่มต้นเท่านั้น!

• **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 06 มีนาคม 2017, 09:34:12 AM »
OCTAFX ได้รับรางวัล BEST TRADING CONDITIONS 2016 จาก FX REPORT

ในปี 2016 OctaFX ได้นำเสนอชุดสภาวะในการเทรดใหม่ที่ปรับปรุงขึ้นและสิ่งเหล่านี้ได้รับการยอมรับว่าเป็นผู้นำในอุตสาหกรรมจากนิตยสาร FX Report ซึ่งนักวิเคราะห์ที่เชี่ยวชาญของที่นี่ได้ประเมินสถาบันการเงินในทั่วโลก นอกจากนี้ OctaFX ยังได้รับรางวัล Best STP Forex Broker 2016 จากนิตยสาร Forex Report ซึ่งเป็นตำแหน่งที่เราได้รับมาสองปีติดต่อกัน

คำติชมจากลูกค้าแสดงถึงความพึงพอใจอย่างยิ่งและการจัดเตรียมสภาวะใหม่ในการเทรดของเรา โดยสิ่งเหล่านี้ได้รับคำชื่นชมจากผู้เชี่ยวชาญในอุตสาหกรรมอย่างรวดเร็ว Forex Report Awards สร้างขึ้นเพื่อยกย่องผู้ให้บริการลูกค้าที่ดีที่สุด ผู้คิดค้นนวัตกรรมในอุตสาหกรรม และผู้ที่เป็นผู้นำในตลาดที่มีการแข่งขันสูงที่สุดแห่งหนึ่งของโลก ในทุกๆ ด้านเหล่านี้ OctaFX เพิ่งได้รับคำชมในฐานะผู้นำตลาด

ลองดูสภาวะในการเทรดที่ได้รับรางวัลของเราอีกครั้ง:

“OctaFX ยังคงส่งมอบสภาวะในการเทรดที่ดีที่สุดในตลาด ณ วันนี้" โฆษกของ OctaFX ระบุ "ภารกิจของเราคือการปรับปรุงอย่างต่อเนื่องและการดำเนินการตามความต้องการที่จริงจังแบบเรียลไทม์ตามที่เทรดเดอร์ของเราต้องการเพื่อให้พวกเขาสามารถปฏิบัติตามกลยุทธ์ด้านการเติบโตของรายได้ เรามั่นใจว่าเทรดเดอร์จะไม่สามารถหาโอกาสในการเทรดที่ดีกว่านี้ได้จากที่ไหนอีก”

เปิดบัญชีกับ OctaFX ตอนนี้แล้วเพลิดเพลินไปกับสภาวะในการเทรดที่ดีที่สุดในตลาด!

• **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 13 เมษายน 2017, 05:35:46 AM »
กำหนดการเทรดสำหรับช่วงอีสเตอร์ 2017

OctaFX ขอแจ้งให้คุณทราบถึงการเปลี่ยนแปลงกำหนดการเทรดระหว่างช่วงเทศกาลอีสเตอร์

วันพฤหัสบดีที่ 13 เมษายน AUS200 จะเปิดตั้งแต่ 02:50 จนถึง 17:00 EET วันศุกร์ที่ 14 และวันจันทร์ที่ 17 เมษายน ตลาดจำนวนมากจะปิด

โปรดอย่าลืมการเปลี่ยนแปลงกำหนดการเทรดของตราสารต่อไปนี้ระหว่างช่วงเทศกาลอีสเตอร์

โปรดอย่าลืมว่าการเทรดใดๆ ที่เปิดค้างไว้ในเวลาที่ปิดการเทรดจะถูกถือข้ามไปยังวันถัดไป

คุณสามารถสนทนากับทีมสนับสนุนลูกค้าของเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง 5 วันต่อสัปดาห์

ในกรณีที่เกิดความล้มเหลว โปรดรายงานให้เราทราบในทันทีที่ support@octafx.com

ขอขอบคุณที่เลือกให้ OctaFX เป็นโบรกเกอร์ Forex ที่คุณเลือกใช้!

• **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 28 เมษายน 2017, 09:25:57 AM »
การเปลี่ยนแปลงกำหนดการเทรดสำหรับวันหยุดราชการของอังกฤษและยุโรปในวันที่ 1 พฤษภาคม 2017

OctaFX ขอแจ้งให้คุณทราบถึงการเปลี่ยนแปลงกำหนดการเทรดในวันที่ 1 พฤษภาคม

วันจันทร์ที่ 1 พฤษภาคม ตราสาร FRA40, EUSTX50, GER30, ESP35, UK100 จะปิด

โปรดอย่าลืมว่าการเทรดใดๆ ที่เปิดค้างไว้ในเวลาที่ปิดการเทรดจะถูกถือข้ามไปยังวันถัดไป

คุณสามารถสนทนากับทีมสนับสนุนลูกค้าของเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง 5 วันต่อสัปดาห์

ในกรณีที่เกิดความล้มเหลว โปรดรายงานให้เราทราบในทันทีที่ support@octafx.com

ขอขอบคุณที่เลือกให้ OctaFX เป็นโบรกเกอร์ Forex ที่คุณเลือกใช้!

• **
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2017, 10:14:37 AM »
การแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้ OCTAFX CHAMPION รอบที่ 62: บทเรียนที่มีค่าและการเทรดที่ทำกำไรได้

การสิ้นสุดเดือนเมษายนเป็นการสิ้นสุดการแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้ OctaFX Champion รอบที่ 62

ขอแสดงความยินดีกับเทรดเดอร์อีกสี่คนของเราซึ่งได้แบ่งปันเงินรางวัล 1000 USD ในเดือนนี้!

อันดับที่ 1 ซึ่งมีรางวัล 500 USD ตกเป็นของ Anggun Dwi Octaviana จากอินโดนีเซีย
อันดับที่ 2 ซึ่งมีรางวัล 300 USD ตกเป็นของ Cok Raka Trisnu Yudhana จากอินโดนีเซีย
อันดับที่ 3 ซึ่งมีรางวัล 100 USD ตกเป็นของ Said Yacouti จากโมร็อกโก
อันดับสุดท้ายในการแข่งขันเป็นของ ChieuD จากเวียดนามซึ่งจะได้รับรางวัล 100 USD

เราได้พูดคุยกับผู้ชนะของเราเพื่อดูว่าพวกเขารู้สึกอย่างไรที่ได้เป็น OctaFX Champion และเทคนิคที่พวกเขาใช้เพื่อให้เทรดได้เป็นอันดับต้นๆ คืออะไร

อันดับที่ 1: ANGGUN DWI OCTAVIANA จากอินโดนีเซีย
ฉันไม่เคยฝันมาก่อนว่าจะเป็นผู้ชนะ ฉันให้ความสำคัญกับการเทรดให้ดีและการใช้เวลาอย่างมีประสิทธิภาพ มากกว่าจะใช้เวลาเทรดทั้งวันตลอดการแข่งขัน แน่นอนว่าความสำเร็จในครั้งนี้จะเป็นแรงกระตุ้นให้ฉันเข้าร่วมการแข่งขันรายการอื่นๆ ฉันไม่กลัวที่จะลองทำสิ่งใหม่ๆ หรือสิ่งที่แตกต่าง และฉันคิดว่าความคิดเช่นนี้มีส่วนช่วยให้ฉันประสบความสำเร็จในครั้งนี้ รวมถึงการจับตามองสภาวะตลาดอย่างใกล้ชิดและการหาข้อบกพร่องในการวิเคราะห์ของฉัน

กลยุทธ์ทั้งหมดของฉันก็คือการสังเกตรูปแบบกราฟแท่งเทียนใน MT4 และดำเนินการวิเคราะรูปแบบในอดีตอย่างละเอียด กำไรที่น่าประทับใจที่สุดของฉันจนถึงวันนี้ก็คือชัยชนะในครั้งนี้ แต่ในอดีต ฉันก็เคยขาดทุนเมื่อฉันแพ้การแข่งขันรอบที่แล้ว ฉันคิดว่าต้องใช้เวลาอย่างน้อยหนึ่งปีกว่าจะเป็นเทรดเดอร์ที่ดี

อันดับที่ 2: COK RAKA TRISNU YUDHANA จากอินโดนีเซีย
ฉันรู้สึกดีใจมากที่ OctaFX ได้จัดการแข่งขันครั้งนี้ขึ้น และฉันหวังว่าพวกเขาจะประสบความสำเร็จอย่างต่อเนื่อง

เมื่อเริ่มต้นแข่งขัน ฉันใช้เวลามากมายในการวิเคราะห์ราคาเพื่อพิจารณาว่าเมื่อใดที่ควรเปิดสถานะ แต่เมื่อเวลาผ่านไปและฉันได้ที่ 2 ฉันก็ตัดสินใจว่าจะไม่เปิดสถานะใหม่อีก ส่วนหนึ่งในกลยุทธ์ของฉันก็คือการหลีกเลี่ยงความผิดพลาดที่อาจเกิดขึ้นในการวิเคราะห์ของฉัน ฉันมีความอดทนสูงและเชื่อว่าการด่วนลองทำอะไรไม่ใช่สิ่งที่ดีที่สุด ฉันใช้การวิเคราะห์ทางเทคนิคและพื้นฐานเสมอเมื่อเทรด แต่ฉันรู้ว่าการวิเคราะห์ก็เป็นเพียงการวิเคราะห์และฉันคิดว่านั่นเป็นประโยชน์สำหรับฉัน

ฉันพบกับการติดลบหลายครั้งเมื่อเปิดสถานะบางสถานะ แต่ฉันไม่เจอการขาดทุนจำนวนมากเนื่องจากใช้กลยุทธ์การคัตลอสเมื่อวางแผนการเทรด ฉันทำกำไรครั้งใหญ่ได้หลายครั้ง - ฉันเชื่อว่าความน่าจะเป็นคือหัวใจของการได้กำไร

ต้องใช้เวลาเกินหนึ่งปีถึงจะเป็นเทรดเดอร์ที่ประสบความสำเร็จได้ และต้องใช้ความใส่ใจรวมถึงการทุ่มเทศึกษา สำหรับฉัน การใช้การวิเคราะห์หลายประเภทไม่ให้ผลดี หากมีแนวคิดในการวิเคราะห์มากเกินไปให้พิจารณา ฉันจะตั้งข้อสันนิษฐานมากเกินไปและแน่วแน่น้อยลงเมื่อเปิดสถานะ

อันดับที่ 3: SAID YACOUTI จากโมร็อกโก
ว้าว ดีจริงๆ ที่ได้เป็น OctaFX Champion! ฉันเฝ้าดูการแข่งขันอย่างใกล้ชิดตลอดเดือนที่ผ่านมาและคิดให้มากในทุกครั้งที่เทรด ฉันวางแผนที่จะเข้าร่วมการแข่งขันโปรโมชั่นอื่นๆ อีกหลังจากความสำเร็จในรอบนี้

ปัจจัยสำคัญที่ทำให้ฉันประสบความสำเร็จก็คือการวิเคราะห์ในระยะกลางอย่างใกล้ชิดในช่วงการแข่งขัน กลยุทธ์ของฉันสามารถอธิบายได้ง่ายๆ ในวลีเดียว: ซื้อที่ราคาต่ำและขายที่ราคาสูง ฉันได้เรียนรู้บทเรียนอันมีค่าจากการแข่งขันครั้งนี้และสังเกตว่าฉันขาดทุนเป็นจำนวนมากเมื่อใช้กลยุทธ์ระยะยาว

ฉันยังคงเรียนรู้วิธีเทรด ดังนั้น ฉันจึงไม่สามารถบอกได้ว่าต้องใช้เวลาเท่าใดจึงจะประสบความสำเร็จจริงๆ ฉันคิดว่าทุกคนมีศักยภาพที่จะเป็นเทรดเดอร์ที่ดีโดยพิสูจน์ให้เห็นถึงความอดทนและการควมคุม

มาเป็นส่วนหนึ่งในเส้นทางการเทรดของเทรดเดอร์เหล่านี้อย่าละสายตาไปจากรางวัลแล้วลงทะเบียนวันนี้เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้ OctaFX Champion ในรอบถัดไป

สมัคร OCTAFX CHAMPION