ผู้เขียน หัวข้อ: บัญชี ECN ของ Fxpro  (อ่าน 701 ครั้ง)

ออฟไลน์ June

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 4
บัญชี ECN ของ Fxpro
« เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2017, 13:24:12 PM »
สวัสดีครับ
สอบถามเพื่อนๆๆ ที่เทรดที่ Fxpro
บัญชี ECN  ของ Fxpro มีแต่ Platform Ctrade  หราครับ  ไม่ค่อยถนัด Ctrade เรย :wanwan006:

• **
Re: บัญชี ECN ของ Fxpro
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2017, 13:45:06 PM »
สวัสดีครับ
สอบถามเพื่อนๆๆ ที่เทรดที่ Fxpro
บัญชี ECN  ของ Fxpro มีแต่ Platform Ctrade  หราครับ  ไม่ค่อยถนัด Ctrade เรย :wanwan006:

อยากเปิดบัญชีแบบที่ spread ต่ำๆ แบบบัญชี Razor  ของ pepperstone , xero spread ของ xm
ไม่รู้ต้องเลือกบัญชีประเภทไหนครับ งง ไปหมด, ของ  fxpro มีบัญชีหลายแบบ 

ออฟไลน์ por70

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 13
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2017, 22:20:04 PM »
โดยส่วนตัวผมไม่ได้เทรดกับfxpro นะครับ อันนี้ขอใช้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ fxpro ไม่มีบัญชี ไมโคร หรือเซ็นต์ แน่นอนครับ ส่วนใหญ่แล้วน่าจะเป็น สแตนดาร์ท หมดเลย หรือ ECN อันนี้ผมไม่แน่ใจครับ ส่วนมากก็เทรด สแตนดาร์ท ซะมากกว่า(สำหรับผม555) เอาเป็นว่า ถ้าชอบสเปรดน้อย จำเป็นต้อง ไปCTrader ซึ่งเมื่อเทียบกับ ICmarket น่าจะเป็น true ecn มั้งครับ555 ได้มีโอกาสไปอ่านมาบ้างครับ ฮ่า และน้องที่ทำงานเทรดอยู่ หรือ lazor ใน pepper... ที่สเปรดต่ำ ไม่รู้จะเป็นประโยชน์รึป่าวนะครับ 5555 :wanwan013:

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2017, 23:08:07 PM »
 :wanwan011: