ผู้เขียน หัวข้อ: แต่ละท่านเทรดกันมากี่ปีแล้วครับ  (อ่าน 4940 ครั้ง)

ออฟไลน์ punpun

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 5
แต่ละท่านเทรดกันมากี่ปีแล้วครับ
« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2014, 22:52:35 PM »
อยากทราบว่าเพื่อน ผอง น้อง พี่ มีประสบการณ์การเทรด Forex กันมากี่ปีบ้างแล้วครับ

แล้วมีแรงบันดาลใจ หรือเป้าหมายอะไร ที่ทำให้พยายามมาถึงทุกวันนี้ได้

ช่วยกันแชร์นะครับ เพื่อเป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่านในที่นี้ด้วย

ส่วนตัวผมนะครับ ประสบการณ์ยังด้อย อยู่ในวงการณ์มาแค่ 1 ปีเท่านั้นเอง

ที่ผ่านมาบาดแผลชั่งมากมายนัก แต่ล้มแล้วก็ยังลุกขึ้นใหม่เสมอ

พยายามศึกษาหลายๆอย่างให้มากเท่าที่จะมากได้ วันนี้ก็ยังไม่หยุดศุกษา และคงไม่มีวันหยุดศึกษา

ถึงจะรู้มากแค่ใหน ก็ยังแพ้ แต่สุดท้ายหารู้ไม่ จริงๆแล้วผมไม่ได้แพ้ตลาด แต่ผมแพ้ใจตัวเองต่างหาก

ฉะนั้นช่วงนี้ยังอยู่ในขั้นต่อสู้กับจิตใจตัวเองเป็นหลัก ถึงแม้จะดีขึ้นบ้างแล้วก็ตาม

และก็อยู่ในช่วงพัฒณาระบบตนเอง เพื่อหาทางอยู่รอดในตลาดให้ได้

แล้วทุกท่านหละครับ เป็นอย่างไรกันบ้างแล้ว มาช่วยกันแชร์เพื่อเป็นกำลังใจ

ให้กับคนที่ยังไม่สำเร็จ และคนที่พึ่งเริ่มศึกษา Forex กันนะครับ

ว่างๆก็มาแชร์กัน  :wanwan003:  :wanwan003:  :wanwan011: :wanwan013:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน 2014, 00:56:34 AM โดย admin »
หาขอนไม้เกาะ

ออฟไลน์ realman

• คำพูดพันคำไม่เท่ากับภาพหนึ่งภาพ
  • นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 3
Re: แต่ละท่านเทรดกันมากี่ปีแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 01:20:55 AM »
สวัสดี ครับคุณ  punpun   ผมเทรดมาตั้งแต่ปี 2009  และก็ยังก้าวต่อไปอย่างไม่หยุดยั้ง เช่นกัน  นับจากวันนั้นจนถึงวันนี้ รวมศิริก็5ปี ละนะ  ล้มลุกคลุกคลาน ถลอกปอกเปิก มานับครั้งไม่ถ้วน  และ ผมเองก็เชื่อว่า ทุกคนที่เข้ามาบนเส้นทางสายนี้ก็ ถลอก  เช่นกัน  :D  ขอเป็นกำลังใจให้สู้ๆ ครับ  " หนทางร้อยไมล์ก็เริ่มต้นที่ก้าวแรก"
forex  คือ  ลายแทงขุมทรัพย์

ออฟไลน์ por70

• พลังน้ำใจ: 13
Re: แต่ละท่านเทรดกันมากี่ปีแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 02:13:35 AM »
สวัสดีครับ ท่านpunpun ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ส่วนตัวถ้าเทรดจิงจังผมว่าก็น่าจะประมาน4ปีครับ ช่วงแรกๆก็งูๆปลาๆครับ ตามขั้นตอนนี้เลยของคลับเรานี้ผมหาไม่เจอครับขออภัยคลับก่อนนะครับ http://2btrader.blogspot.com/2012/07/5-step_18.html และคิดว่าตัวเองยังติดอยู่ขั้นที่2เกือบๆโผล่ไปขั้นที่3แต่ไม่หลุดพ้นซะทีครับหลายปีดีดักครับ จขกทล่ะอยู่ขั้นไหนครับ

:wanwan011:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน 2014, 20:57:39 PM โดย admin »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 03:02:07 AM »
สวัสดีครับ ท่านpunpun ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ส่วนตัวถ้าเทรดจิงจังผมว่าก็น่าจะประมาน4ปีครับ ช่วงแรกๆก็งูๆปลาๆครับ ตามขั้นตอนนี้เลยของคลับเรานี้ผมหาไม่เจอครับขออภัยคลับก่อนนะครับhttp://2btrader.blogspot.com/2012/07/5-step_18.html และคิดว่าตัวเองยังติดอยู่ขั้นที่2เกือบๆโผล่ไปขั้นที่3แต่ไม่หลุดพ้นซะทีครับหลายปีดีดักครับ จขกทล่ะอยู่ขั้นไหนครับ

ผมก็ยังก้ำกึ่ง ขึ้นที่ 2 กับ 3 ครับท่าน

คงต้องใช้เวลาอีกเป็นปี แต่พยายามจะทำให้ได้ใน 3 ปีครับ

ต้องทำให้ได้เท่านั้น

:wanwan011: :wanwan011:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 03:03:39 AM »
สวัสดี ครับคุณ  punpun   ผมเทรดมาตั้งแต่ปี 2009  และก็ยังก้าวต่อไปอย่างไม่หยุดยั้ง เช่นกัน  นับจากวันนั้นจนถึงวันนี้ รวมศิริก็5ปี ละนะ  ล้มลุกคลุกคลาน ถลอกปอกเปิก มานับครั้งไม่ถ้วน  และ ผมเองก็เชื่อว่า ทุกคนที่เข้ามาบนเส้นทางสายนี้ก็ ถลอก  เช่นกัน  :D  ขอเป็นกำลังใจให้สู้ๆ ครับ  " หนทางร้อยไมล์ก็เริ่มต้นที่ก้าวแรก"

แล้วท่านเอาตัวรอดในตลาดได้หรือยังครับ  :wanwan011: :wanwan011:

ออฟไลน์ Harmony

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 16:30:07 PM »
ผมเทรดมาประมาณ 3 ปีครับ ขอโม้หน่อยล่ะกันครับ

เสียมาตลอด พึ่งจะดีขึ้นเมื่อกลางเดือนตุลานี่

ทำกำไรได้ประมาณ 833% ของทุนเริ่มต้นที่ฝากเข้าไป (หลังจากล้างพอต)

และสามารถทวงทุนทั้งหมดที่ฝากเข้าไปแล้วโดนล้างเรียบมาได้ทั้งหมดแล้ว และกำไร +116%

แต่ผมยังไม่มั่นใจกับตัวเองเหมือนกัน ว่าเพราะฝีมือจริงๆของตัวเองรึป่าว ที่อยู่ๆก็ทำกำไรได้เยอะกว่าทุนที่ฝากเข้าไปทั้งหมด ในระยะเวลาไม่ถึงเดือน กับ ทุนที่สะสมมานับปี

ขออนุญาติไม่พูดถึงขนาดทุนนะครับ อยากให้รู้เป็นเปอร์เซ็นต์ จะได้เห็นถึงความต่างอย่างชัดเจน

ทริคผมคือ หาระบบ ให้เหมาะสมกับทุนและความโลภของเราครับ จากนั้นศึกษาไปเรื่อยๆๆๆ ครับ  :wanwan011:

ออฟไลน์ vivex

• พลังน้ำใจ: 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 19:11:55 PM »
ผมครบ 3 ปีในเดือนกรกฎาที่ผ่านมา  บาดแผลเต็มตัว และคงจะมีอีกต่อไปในวันข้างหน้า เพื่อเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่ในวันข้างหน้า

ออฟไลน์ zamurai

• พลังน้ำใจ: 195
  • นักเทรดเดอร์ที่ดีคือ "การรักษาเงินต้น ไว้ให้่ได้"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 19:24:47 PM »
 :wanwan002: 6 ปีที่รู้จัก forex เทรดจริงจัง 4-5 ปี เริ่มได้กำไรบ้าง ก็ ปี 2557 นี้แหละ ก่อนหน้าก็ โดนฟัน บาดเจ็บ แผลรอบตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน 2014, 19:26:16 PM โดย zamurai »

ออนไลน์ narjant

• จินตนาการ สำคัญกว่าความรู้
  • พลังน้ำใจ: 305
  • เป้าหมายสลักไว้บนหน้าผา วิธีการเขียนไว้บนผืนทราย
    • treader
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 19:38:13 PM »
สาม ปี ครับ  นักรบ ย่อม มี บาดแผล ครับ
พอร์ตเขียว เขียว หมื่นปี หมื่น หมื่นปี

ออฟไลน์ Panupat

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 11
    • GoT Fansite
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 19:44:21 PM »
2 ปีกว่าๆ ครับ

ช่วงแรกที่ขาดทุนย่อยยับ ไม่ยอมเลิก เพราะประทับใจเทรดเดอร์อาวุโสบางคนที่ทำกำไรทุกวันครับ

ออฟไลน์ wee007

• พลังน้ำใจ: 177
  • ไม่มีความรู้กับ forex ก้อรวยได้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 21:29:23 PM »
เริ่มเทรดมา 3 ปีกว่า ทุกอย่างก็เป็นประสบการณ์ ต้องสู้ต่อไปคับ  :wanwan013:

ออฟไลน์ ballza

• พลังน้ำใจ: 48
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 22:10:37 PM »
ส่วนตัวถ้าเทรดจิงจังผมว่าก็น่าจะประมาน4ปีครับ ช่วงแรกๆก็งูๆปลาๆครับ ตามขั้นตอนนี้เลยของคลับเรานี้ผมหาไม่เจอครับขออภัยคลับก่อนนะครับ http://2btrader.blogspot.com/2012/07/5-step_18.html และคิดว่าตัวเองยังติดอยู่ขั้นที่2เกือบๆโผล่ไปขั้นที่3แต่ไม่หลุดพ้นซะทีครับหลายปีดีดักครับ จขกทล่ะอยู่ขั้นไหนครับ

เทรดมานานเท่าไรจำไม่ได้
อยู่ในขั้นที่ 6  ไร้สติ เสียสติ กำลังจะหมดสติ

ออฟไลน์ uthenboony

• เทรดเพื่ออนาคตที่มีพออยู่พอกิน
  • พลังน้ำใจ: 12
  • นิ่งได้.ทนได้.รอได้.ช้าได้.ดีได้
    • BoonyFX Trading SYSTEM
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 22:59:51 PM »
ปีนี้ปีที่ 3
เคยบาดเจ็บมามากมาย เคยได้ก็มากเหมือนกัน แตรวมๆ หักลบกลบหนี้กันแล้ว ก็ยังขาดทุนอยู่ครับ
แต่ยังไงก็จะสู้ต่อไป....
ผมคิดตลอดว่า..ในตลาดฟอเร็กเงินเหมือนมันลอยอยู่ในอากาศ ใครที่สามารถชนะตนเองได้ ก็มาหยิบเงินไป แต่พอเหมาะกับตน..
ใครที่แพ้ใจตัวเองอยู่ตลอด..ก็ต้องแพ้ตลาดไปด้วย ครับ..

ตอนนี้พยายามเอาชนะใจตนเองให้ได้อยู่ครับ...

ออฟไลน์ ruksri

• ขอเป็นแค่ลูกมด(มีปีก=แมงเม่า)ทางการเงินก็พอ ไม่ถึงกับเป็น
  • พลังน้ำใจ: 10
  • อย่ายึดติดกับสิ่งเก่าๆ ปล่อยมันไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 01:47:55 AM »
เทรด มาเดือนเดียวครับ ยังต้องเรียนรู้อีกมาก
เป็นความเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจารณณาน จงเชื่อตัวท่านเอง แล้วท่านจะประสบความสำเร็จ

ออฟไลน์ new_bo

• พลังน้ำใจ: 18
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 02:12:10 AM »
เข้ามาก็ตอบให้หน่อย
 ผมก็พอๆกับเจ้าของเวปนี้ เริ่มต้นเลยไปเสียกับ money7net แต่ทวงจนได้คืนหมด
แต่ท่านต้นได้คืนหมดรึยังก็ไม่ทราบนะครับ

เทรดเองเริ่มจาก fxpro เทรดได้ 4-500$ ไม่พอโลภ ติดลบจึงจะยอมปิด
ตอนนี้เลยใช้วิธีเล่นสั้น ลงเยอะ

ออฟไลน์ realman

• คำพูดพันคำไม่เท่ากับภาพหนึ่งภาพ
  • พลังน้ำใจ: 3
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 04:29:10 AM »

แล้วท่านเอาตัวรอดในตลาดได้หรือยังครับ  :wanwan011: :wanwan011:  ยังเลยครับ ต้องขออภัย ผมความรู้น้อย
forex  คือ  ลายแทงขุมทรัพย์

ออฟไลน์ yijomza

• พลังน้ำใจ: 29
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 17:15:42 PM »
10 ปีแล้วค่ะ
ตอนนี้เทรดกราฟเปล่า ทุกอย่างกำลังไปได้สวย
ก่อนหน้านี้ หาแต่ อีเอ อยู่ 5 ปี
พึ่งเริ่มหัดเทรดมือ ได้ 5 ปี สารพัดระบบจะสรรหามาลอง
แต่สุดท้ายมาถูกใจที่กราฟเปล่าค่ะ

สู้นะน้อง เดี๋ยวนี้ข้อมูลมันเยอะ หาอ่านง่าย อย่า งก เกินไปเป็นพอ

:wanwan002: :wanwan003: :wanwan009:

ออฟไลน์ เจมส์ บอนด์

• พลังน้ำใจ: 7
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2017, 11:29:19 AM »
 :wanwan011: :wanwan011: ผมเข้ามาอ่านครับตอนนี้  ปี 2017 วันที่ 7 เดือน 7 ครับ เล่นมา 2 ปีกว่าจะครบ 3 ปี ใน สิ้นปีนี้ ตอนนี้ตลาดโครตยากจริงๆครับต้องสู้กับ ai และกองทุน ที่สำคัญสู้กับโบรกเกอร์นี่ตัวดีเลยครับ ผมยังไม่เคยได้กำไรมากมายครับ

ออฟไลน์ AresFX17

• พลังน้ำใจ: 11
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2017, 03:44:57 AM »
ผม 6 ปี ครับ
สาย trend following และ กลยุทธ์ MM

ออฟไลน์ totojang

• พลังน้ำใจ: 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2017, 01:47:49 AM »
 :wanwan011:เริ่มเทรดปี  2013 ครับ 
ยังหาระบบที่โดนใจยังไม่ได้ 
แต่ ก็ จะพายามต่อไปเรื่อยๆๆ 
ตอนนี้ฝึกเทรดกราฟเปล่าครับ   
 เดือนมิย.60 เทรด กราฟ 15  นาที ไม่ล้างพอร์ต
เดือน กค.นี้จะทดลอง กราฟ 1 ชม   
สำคัญ คือ วินัยในการเทรด  และเทรดตามระบบ
คติเตือนใจ ท้อได้...  แต่อย่าถอย   เพราะชีวิต  มันต้องก้าวต่อไป