ผู้เขียน หัวข้อ: Gains together PAMM by WELTRADE  (อ่าน 2306 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gains_together

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
  • Low Drawdown and Best Return
Gains together PAMM by WELTRADE
« เมื่อ: 03 ตุลาคม 2015, 23:00:14 PM »
สวัสดีครับ วันนี้ขอนำเสนอ Gains together PAMM by WELTRADE มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการผลักดัน กองทุนคนไทย ให้ไประดับโลกให้ได้อีกกองทุนนะครับ เริ่มเก็บ ฐานลูกค้า และ portfolio แล้ววันนี้

เกี่ยวกับ Gains together

ผมเริ่มต้น เทรด ฟอเร็ก ตั้งแต่ปี 2005 ถึงปัจจุบัน และ เคยดูแลพอร์ตให้ องค์กรณ์แห่งหนึ่ง ปัจจุบันตัดสินใจ เริ่มก่อตั้งกองทุนส่วนตัว โดยจะใช้บัญชี PAMM ของ WELTRADE เป็นจุดเริ่มต้นในเก็บฐานลูกค้า และ portfolio ให้ได้ ตามเงื่อนไข การขอจดทะเบียนกองทุนในต่างประเทศ

นโยบายการลงทุนของผมคือ การรักษาความเสี่ยงให้ต่ำที่สุด Low Drawdown และ ให้ได้ผลตอบแทนที่ดีที่สุด Best Return เหมาะสมกับการลงทุน โดยจะมีการคำนวนการสูญเสียทุกครั้งก่อนการลงทุน เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพในการบริหารจัดการบัญชีที่ดีที่สุด และ ความเสี่ยงต่ำที่สุด "Low Drawdown and Best Return .It will have to calculate the loss before investment."

facebook
https://www.facebook.com/Gainstogether

บัญชี PAMM Gains together by WELTRADE
http://th.weltrade.com/investors/rating_pamm_account/details/?id=3216&PAGEN_1=3&cnt=20

myfxbook
http://www.myfxbook.com/members/nat_jetnippat/gains-together-pamm-by-weltrade/1384096

ออฟไลน์ AresFX17

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 11
Re: Gains together PAMM by WELTRADE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2015, 08:02:59 AM »
ลงทุนตั้งแต่ 2005 ก็น่าจะ 10 ปีผ่านไป   งั้นผลขอดูโปรไฟล์ประวัติการลงทุนที่คิดว่าดีที่สุดเจ่งที่สุด แค่ 1 ปี   
อ่านดูจากประสบการณ์แล้ว ถ้ามั่นใจในฝีมือกำไรลงทุนตัวเองน้อยจัง 300 เหรียญเอง

ตามนั้น......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2015, 17:57:25 PM โดย papae17 »

ออฟไลน์ uthenboony

• เทรดเพื่ออนาคตที่มีพออยู่พอกิน
  • นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 12
  • นิ่งได้.ทนได้.รอได้.ช้าได้.ดีได้
    • BoonyFX Trading SYSTEM
Re: Gains together PAMM by WELTRADE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2015, 08:45:50 AM »
ผมเห็นมีอีกบัญชีนี่ครับ ทุน สามหมื่น ใน fxbook
น่าจะใช้บัญชี 30000 US น่ะครับ เป็นบัญชี PAMM
แต่ระยะเวลาก็ยังน้อยอยู่ครับสำหรับผลงาน
ก็สนใจอยู่...
ขอติดตามดูก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2015, 08:47:50 AM โดย uthenboony »

• *
  • Low Drawdown and Best Return
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2015, 13:47:59 PM »
ลงทุนตั้งแต่ 2005 ก็น่าจะ 10 ปีผ่านไป   งั้นผลขอดูโปรไฟล์ประวัติการลงทุนที่คิดว่าดีที่สุดเจ่งที่สุด แค่ 1 ปี   
อ่านดูจากประสบการณ์แล้ว ถ้ามั่นใจในฝีมือกำไรลงทุนตัวเองน้อยจัง 300 เหรียญเอง

ตามนั้น......
ทุนเริ่มต้นไม่ใช่ปัญหานะครับ ขอให้ดูที่ผลงาน real time มากกว่า เดี๋ยวก็ทยอย เติมเข้าครับ นี่เพิ่งเริ่มต้น ส่วนเรื่องผลงาน พอร์ตขององค์กรทึ่ผมดูแลผมคงแสดงให้ดูไม่ได้นะครับคงพอรู้เหตุผลนะครับ ผมดูแลแค่กินเงินเดือนครับไม่ได้ไรมากกว่านั้น ตอนนี้ผมเพิ่งกลับมาดูแลพอร์ตส่วนตัว หากมีไรสงสัย โทรมาสอบถามผมได้ครับ เรื่องโปรไฟล์ หรือ ความเสี่ยงหรือเทคนิคต่างๆ อยากให้โฟกัสที่ผลงาน real time มากกว่านะครับ เพราะ เงื่อนไขการ เก็บ ฐานลูกค้า และ portfolio ต้องใช้เวลาอย่างน้อยปีครึ่งครับ ไม่ใช่แค่วันสองวัน ไม่สนใจ ไม่ให้กำลังใจ ไม่ว่ากันนะครับ แต่อย่าบั่นทอนครับ AEC จะเปิดแล้วเพื่อนบ้านเราสนใจตื่นตัวกันมาก มีแต่คนไทยเรานี่แหละ ยังไม่ตื่นตัว

Tel: 090-9309408
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2015, 13:53:17 PM โดย Gains_together »

ออฟไลน์ SUPERBOY

• พลังน้ำใจ: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2015, 19:29:22 PM »
ให้กำลังใจครับ ส่วน portfolio คงต้องใช้เวลาครับ แต่มีข้อสังเกตนิดนึง ทำไมคนเชียงใหม่เทรด forex กันเยอะจัง เท่าที่เห็นตามเว็บ ตามเฟช ตามเพจ คนเชียงใหม่นี่เกือบๆ 50% ของคนเทรดเลยนะ
เรื่องไลค์เพจครับ ถ้าไม่จำเป็นแนะนำอย่าซื้อนะครับ เคยซื้อให้แฟนเพื่อขายของออนไลน์ ผ่านไปหนึ่งปีหายหมดครับ เหลือแต่ไลค์คุณภาพที่ตั้งใจมาไลค์ให้เราจริงๆ

จริงๆ มันมีไลค์คุณภาพและสามารถเป็นฐานลูกค้าให้คุณได้เป็นอย่างดีด้วย (น่าจะมากกว่าที่นี่ซะด้วยซ้ำ) ลองไปคิดๆ ดูครับ คิดจะทำตรงนี้ก็ต้องมองการตลาดเป็นด้วย
เป็นกำลังใจให้ครับ ต้นปี 2560 เดี๋ยวจะลงทุนด้วยครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2015, 20:10:08 PM โดย admin »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015, 14:29:30 PM »
ผมเห็นมีอีกบัญชีนี่ครับ ทุน สามหมื่น ใน fxbook
น่าจะใช้บัญชี 30000 US น่ะครับ เป็นบัญชี PAMM
แต่ระยะเวลาก็ยังน้อยอยู่ครับสำหรับผลงาน
ก็สนใจอยู่...
ขอติดตามดูก่อนครับ

พอร์ตPAMM กับ พอร์ตส่วนตัวผมต้องการแยกกันครับ เดี๋ยวทยอยเติมเข้า พอร์ต PAMM เรื่อยๆ ครับ ตอนนี้ ยังไม่พร้อมครับ เงินสด alpha beta พอร์ต ชีวิตก็ต้อง บริหารครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015, 14:40:52 PM »
ให้กำลังใจครับ ส่วน portfolio คงต้องใช้เวลาครับ แต่มีข้อสังเกตนิดนึง ทำไมคนเชียงใหม่เทรด forex กันเยอะจัง เท่าที่เห็นตามเว็บ ตามเฟช ตามเพจ คนเชียงใหม่นี่เกือบๆ 50% ของคนเทรดเลยนะ
เรื่องไลค์เพจครับ ถ้าไม่จำเป็นแนะนำอย่าซื้อนะครับ เคยซื้อให้แฟนเพื่อขายของออนไลน์ ผ่านไปหนึ่งปีหายหมดครับ เหลือแต่ไลค์คุณภาพที่ตั้งใจมาไลค์ให้เราจริงๆ

จริงๆ มันมีไลค์คุณภาพและสามารถเป็นฐานลูกค้าให้คุณได้เป็นอย่างดีด้วย (น่าจะมากกว่าที่นี่ซะด้วยซ้ำ) ลองไปคิดๆ ดูครับ คิดจะทำตรงนี้ก็ต้องมองการตลาดเป็นด้วย
เป็นกำลังใจให้ครับ ต้นปี 2560 เดี๋ยวจะลงทุนด้วยครับ  ;)
เชียงใหม่ ถือเป็นเมืองใหญ่ครับ โตสุด เจริญสุดในภาคเหนือครับ น้องน้องกรุงเทพ มีสำนักงานบริษัทหลักทรัพย์ หลายโบรกเลยครับที่มาตั้งที่เชียงใหม่ กลุ่ม คอนเซาท์โบรกเกอร์ มาเก็ตติ้งโบรก จึงมีเยอะ คนกลุ่มนี้ก็เทรดหุ้น เทรดฟอเร็ก กันด้วยครับ เพื่อนๆผมก็ เป็นคอนเซาท์โบรกเกอร์ มาเก็ตติ้งโบรก กันหลายคน ก็คงไม่แปลกครับ ที่มีคนเทรดเยอะ แต่จังหวัดอื่นก็มีเทรดกันเยอะนะครับ แต่อาจไม่แสดงตัว หรือแสดงตัว แต่คุณอาจไม่เคยผ่านตาก็เป็นได้ครับ  :)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมโปรโมทเพจ สำหรับกลุ่มผู้สนใจในกลุ่มประเทศอาเซียนเฉยๆ ครับ ไม่ได้ ซื้อไลค์โดยตรงครับ คนกดไลค์จะเป็นคนที่สนใจเพจครับไม่ได้บังคับ ไลค์ครับ แปลกคนพม่า สนใจเยอะสุดตอนนี้

ออฟไลน์ AresFX17

• พลังน้ำใจ: 11
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มีนาคม 2016, 01:19:48 AM »
 :'( :'(  เป็นไงบ้างครับ ไม่อัฟเดรสเลยครับ