ผู้เขียน หัวข้อ: บทความชุด myfxbook autotrade  (อ่าน 445 ครั้ง)

ออฟไลน์ learntotradefx

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 8
  • นักลงทุนสายอู้
    • Learntotradefx
บทความชุด myfxbook autotrade
« เมื่อ: 06 มีนาคม 2017, 02:22:20 AM »
สวัสดีชาวบอร์ด TFC ครับ

ตอนนี้ผมกำลังเริ่มต้นเขียนบทความแนะนำระบบ Myfxbook AutoTrade อยู่ครับ
เป็นวิธีลงทุนอีกแบบที่ผมทดลองมาประมาณหกเดือนได้ เล่นอะไรไปหลายอย่างอยู่ แล้วก็เลยเอามาแชร์ประสพการณ์ให้ฟังแบบสรุปเป็นบทความทีละตอนครับ โดยจะปูตั้งแต่วิธีคิดในการลงทุน ไปจนขั้น How to สมัคร แบบ step by step

อธิบายก่อนเลย ว่าาทำไมสนใจระบบทำนองนี้ - ที่สนใจระบบนี้ก็เพราะผมเป็นสายอู้ครับ 555
โดยปกติจะพยายามพัฒนาด้านอีเอ หรือทำระบบเทรด เป็นหลัก แต่การลงทุนแนวอื่นๆที่ไม่ต้องเทรดเองก็สนใจหมดครับ ก็ทดลองพวก PAMM / Etoro / myfxbook autotrade มาแล้วค่อนข้างชอบตัว myfxbook autotrade มากสุด ก็เลยเริ่มรีวิวตัวนี้ก่อนเลย

บทความที่เขียนนี้กะจะเขียนประมาณ 8-10 ตอน
ตั้งแต่เกริ่นเรื่องคำนิยามของ copy trade ฟีเจอร์ที่ myfxbook autotrade มี ไปจนถึงวิธีการเปิดบัญชีเดโมเพื่อทดสอบ บัญชีจริงและการผูกบัญชี วิธีเลือกคนที่ผมสนใจจะติดตาม copy (โดยดูจากตัวแปรสถิติของ myfxbook) ที่ผมใช้ วิธีที่ผมลองเล่นกับการปรับ weight ต่างๆว่าปรับแล้วผลเป็นยังไง ...

โดยจะนำเนื้อหามาลงในบอร์ดนี้ทีละตอน (แต่บางส่วนที่ลงยากหน่อยอย่างพวกรูปอาจต้องทำลิงค์แทน)
ถ้ามีคำแนะนำอะไรก็แนะนำได้เลยนะครับ อยากแชร์ประสพการณ์ไว้เผื่อมีประโยชน์กับคนที่สนใจทางด้าน copy trade และฟังแนวคิดของคนที่ทำแบบเดียวกันว่ามีเทคนิคกันแบบไหน จะได้มาแชร์กันแล้วทำระบบ copy เราให้เทพๆกันไปเรื่อยๆ

จุดมุ่งหมายสูงสุดในชีวิตคือ อยู่เฉยๆแล้วเงินมาเอง จากระบบเทรด โดยไม่เสี่ยงมากไปฮะ เทรดฝึกหัดสายอู้ 5555
 :wanwan009:
ดังนั้นหาผู้ร่วมอุดมการณ์สายอู้เพิ่มฮะ อะไรที่ผมรู้แล้วตอบได้จะช่วยตอบเต็มที่
ส่วนใครที่ทดลองแล้วเจอคนไหนน่าตาม เทรดเก่ง ก็มาแชร์กันได้ครับ ว่ามีทริคเลือกคนยังไง
เหล่าสายอู้จะได้พัฒนาวิธีเลือกตามกันจนมีรายรับมั่นคงกันครับ

ส่วนถ้าอ่านแล้วชอบบทความก็รบกวนช่วย like page กันไว้หน่อยนะครับ เป็นกำลังใจว่ายังมีคนอ่านอยู่ ไม่งั้นเขียนๆไปแล้วไม่มีคนอ่านจะรู้สึกมีปมด้อยมากๆ T T 55
https://www.facebook.com/learntotradefx/ ในเพจตั้งใจจะเขียนบทความจากการเรียนเรื่องต่างๆในแต่ละวัน และบทความแบบเป็นซีรีส์ (อย่างเรื่อง myfxbook autotrade) ที่ได้ไปทดลองมา ว่าเจออะไรบ้าง
ถ้าอ่านแล้วสงสัยตรงไหนก็ถามมาได้เลยครับ หรือถ้าตรงไหนมันผิด comment / inbox มาบอกจะขอบคุณมากครับ

บทความตอนแรก ขอเริ่มจากภาพรมและพื้นฐานครับ ขออนุญาติแปะเป็นลิงค์อ่านในเวบก่อนนะครับ http://www.tradeguideline.com/copy-trade-pamm/
โดยส่วนบทความ how to ในบทถัดๆไปจะพยายามมาแปะเป็นเนื้อหาในบอร์ดไปเลย จะได้สะดวกคนอ่านครับ (บทถัดๆไปบางบทเขียนเสร็จแล้ว ตามลิงค์จากบทความแรก แต่มันทำรูปลงบอร์ดลำบากฮะ - -) เลยทะยอยทำเรื่อยๆเอา

ขอบคุณพื้นที่บอร์ด TFC ครับ