ผู้เขียน หัวข้อ: โบรกเกอร์ไหนให้ค่า Rebate มากที่สุด  (อ่าน 793 ครั้ง)

ออฟไลน์ richtradeonline

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 4
โบรกเกอร์ไหนให้ค่า Rebate มากที่สุด
« เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016, 21:38:08 PM »
โบรกเกอร์ไหนให้ค่า Rebate มากที่สุดครับ

เพื่อนๆเคยเห็นโบรกไหนบ้าง มากสุดเท่าที่เคยเห็นมา แนะนำมาได้ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2016, 21:38:45 PM โดย richtradeonline »

ออฟไลน์ richtradeonline

• พลังน้ำใจ: 4
Re: โบรกเกอร์ไหนให้ค่า Rebate มากที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016, 22:07:40 PM »
แล้ว ถ้าเป็น IB ( ผู้แนะนำ / partner ) โบรกจะจ่าย เงินให้เราโดยอิงจากจำนวน lot การเทรดจากคนสมัครต่อเรา เท่าไหร่ครับ

สมมุติ  1 lot rebate = 10 USD

นาย ก เป็น ib นาย ข สมัครต่อ นาย ก

นาย ข เทรด 1 lot ได้ค่ารีเบตคืน 10 usd 

แล้วนาย ก ซึ่งเป็น ib จะได้เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • พลังน้ำใจ: 1109
    • ThailandForexClub
Re: โบรกเกอร์ไหนให้ค่า Rebate มากที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2016, 10:04:40 AM »
โบรกเกอร์ไหนให้ค่า Rebate มากที่สุดครับ

เพื่อนๆเคยเห็นโบรกไหนบ้าง มากสุดเท่าที่เคยเห็นมา แนะนำมาได้ครับ

ขอบคุณครับ

โบรกฯ ให้เองนั้นน่าจะมีไม่กี่โบรกฯ ครับ ส่วนมากจะเป็น IB ที่ให้ครับ

สำหรับ FXPremax ผมประสานงานกับโบรกฯ ให้จัด cash back rebate ให้ที่ $5/lot สำหรับ order ที่ปิด +/- 5 pips ขึ้นไปครับ

แล้ว ถ้าเป็น IB ( ผู้แนะนำ / partner ) โบรกจะจ่าย เงินให้เราโดยอิงจากจำนวน lot การเทรดจากคนสมัครต่อเรา เท่าไหร่ครับ

สมมุติ  1 lot rebate = 10 USD

นาย ก เป็น ib นาย ข สมัครต่อ นาย ก

นาย ข เทรด 1 lot ได้ค่ารีเบตคืน 10 usd 

แล้วนาย ก ซึ่งเป็น ib จะได้เท่าไหร่ครับ

rebate $10 คืนให้คนเทรด น่าจะไม่ได้หรอกครับ ถ้าโบรกฯ จัดให้เอง ที่เห็นมีไม่ม่กครับ ส่วนที่ IB คืนให้ ก็เเล้วแต่ IB ครับ

IB ได้เต็มที่ก็ไม่เกิน $10 ครับ