ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ SWISSQUOTE  (อ่าน 877 ครั้ง)

ออฟไลน์ yutza

• โพสต์ไปเรื่อยๆ เดี่ยวก็เป็นนักลงทุนขั้นเทพ จุงเบย
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 13
  • เม่าน้อย หอยสังข์
    • https://www.facebook.com/?ref=tn_tnmn#!/theerayut.boonmanee
สอบถามเกี่ยวกับ SWISSQUOTE
« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2017, 01:37:59 AM »
มีเพื่อนๆคนไหนเปิดบัญชีเทรดกับ Swissquote บ้างครับ ผมเปิดบัญชีไว้แล้ว แต่ติดปัญหาเรื่องฝากเงิน ผมโอนผ่าน ibanking ของธนาคารกรุงเทพ แต่ธนาคารไม่อนุมัติ มีใครเทรดกับ swissquote บ้างครับ และฝากเงินทางช่องทางไหนกันบ้างครับ ขอบคุณครับ  :wanwan018: :wanwan018:

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • พลังน้ำใจ: 1107
    • ThailandForexClub
Re: สอบถามเกี่ยวกับ SWISSQUOTE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2017, 04:46:05 AM »
ไม่มั่นใจว่าบัตรเดบิตกรุงไทยยังใช้ได้ไหมนะครับ ดร. วริศ ที่ wealth formation เคยเเจ้งว่าใช้ได้

ออฟไลน์ เจมส์ บอนด์

• นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 7
Re: สอบถามเกี่ยวกับ SWISSQUOTE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2017, 06:50:43 AM »
พี่ๆครับทำไมตอนนี้ถึงโอนเงินออกไปเข้าโบรกเกอร์ไม่ได้ครับ และจะถอนกลับได้ไหมครับ กำลังเครียดเลย :wanwan025:

ออฟไลน์ June

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2017, 07:32:42 AM »
Broker อะไรอะครับ ที่โอนออกไปไม่ได้
โบรก นั้นๆ อาจจะโดนธนาคารจัดเข้าหมวดเดียวกับเว็บพนัน น่าจะโอนไม่ได้เกือบหมด
บางโบรกเค้า ทำให้เป็นรายการ shopping online นะคับ ถึงไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ tanapat

• พลังน้ำใจ: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2017, 08:22:51 AM »
 :wanwan017:

• โพสต์ไปเรื่อยๆ เดี่ยวก็เป็นนักลงทุนขั้นเทพ จุงเบย
    • https://www.facebook.com/?ref=tn_tnmn#!/theerayut.boonmanee
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2017, 09:12:05 AM »
Broker อะไรอะครับ ที่โอนออกไปไม่ได้
โบรก นั้นๆ อาจจะโดนธนาคารจัดเข้าหมวดเดียวกับเว็บพนัน น่าจะโอนไม่ได้เกือบหมด
บางโบรกเค้า ทำให้เป็นรายการ shopping online นะคับ ถึงไม่มีปัญหา
Swissqoute น่าจะไม่ใช่เว็บพนันครับ เพราะเป็นของธนาคาร ผมลองโอนผ่าน ibanking ของธนาคารกรุงเทพ แต่ทางธนาคารขอเอกสารบางอย่างซึ่งผมไม่มี ทำให้ผมไม่สามารถโอนได้ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2017, 09:16:15 AM »
พี่ๆครับทำไมตอนนี้ถึงโอนเงินออกไปเข้าโบรกเกอร์ไม่ได้ครับ และจะถอนกลับได้ไหมครับ กำลังเครียดเลย :wanwan025:
ของคุณฝากได้ไหมครับ ถ้าฝากได้ฝากช่องทางไหนครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ :wanwan018: :wanwan018:

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • พลังน้ำใจ: 1107
    • ThailandForexClub
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2017, 10:16:33 AM »
ของคุณฝากได้ไหมครับ ถ้าฝากได้ฝากช่องทางไหนครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ :wanwan018: :wanwan018:

สอบถามไปทางนี้หรือยังครับ --> http://wealthfmt.com ทางสถายันเค้าดูแลเรื่อง SwissQuote ทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ Mcwanne

• พลังน้ำใจ: 52
  • As A Man Thinketh , James Allen
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2017, 06:50:46 AM »
ตอนนี้ทาง swissquote ให้บริการโอนเงินเข้า หรือถอนออกทางธนาคารเท่านั้นครับ สะดวก และปลอดภัยมาก เพราะเป็นธนาคารต่อธนาคาร

ไม่โดนตรวจสอบความน่าเชื่อถืออะไรอีก แต่มีค่าธรรมเนียมสูงหน่อย ถ้าเงินเรามากก็มั่นใจกว่าจริงไหมครับ ส่วนทางบัตรเครดิต เดบิต เห็นว่าหยุดไปก่อนครับ

วิธีการโอนทำได้ 2 ทาง ทั้งหน้าเค้าเตอร์ธนาคารทุกแห่ง และออนไลน์แบงค์กิ้ง เช่น KTB Netbank ก็เพิ่มธนาคาร swissquote เข้าไปก่อน แล้วโอนไปได้เลย

ส่วนการถอนออก สามารถถอนจากบัญชีธนาคารออนไลน์ของเรา เข้าธนาคารในไทยได้เลย  และก็มีบัตร ATM ให้สมัครใช้ได้ด้วยครับ กดได้ทั่วโลก

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในงานสัมนา ฟรี วันอาทิตย์ที่ 21 พฤษภาคม 2560 ที่โรงแรมเอเชีย ห้องปทุมวัน เวลา 13.00 - 17.00 น. ครับ