ผู้เขียน หัวข้อ: Myfxbook AutoTrade ระบบผสมสูตรนี้กำไรดี  (อ่าน 353 ครั้ง)

ออฟไลน์ อสูร

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 51
    • forex-binaryoption-ea
Myfxbook AutoTrade ระบบผสมสูตรนี้กำไรดี
« เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2017, 01:38:58 AM »
ผลรันเดโม่ 5 เดือน  ปิดออร์เดอร์ไไปแล้ว 799 ไม้  กำไร 415%  drawdown 14%  กำไรเฉลี่ยเดือนละ 47%  ใช้ระบบเทรดที่เป็น Automate เท่านั้นเพื่อตัดปัญหาเรื่องวินัยและอารมณ์ของผู้เทรด  ทุนเริ่มต้น $1000 เผื่อท่านใดมีเงินเหลือใช้อยากลองก็เชิญนะครับ

ออฟไลน์ AresFX17

• พลังน้ำใจ: 10
Re: Myfxbook AutoTrade ระบบผสมสูตรนี้กำไรดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2017, 02:11:29 AM »
 :wanwan018: :wanwan018:

ออฟไลน์ learntotradefx

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 8
  • นักลงทุนสายอู้
    • Learntotradefx
Re: Myfxbook AutoTrade ระบบผสมสูตรนี้กำไรดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2017, 20:30:04 PM »
 :wanwan014:
ขอบคุณที่แชร์สูตรครับ
กด multiplier แรงอ่ะ ของผมกดแค่ signal ละ 1 พออย่างมาก 55
แบบว่าสายปอด

แต่ก็น่าสนใจดี ถ้าลองเอาพวกกำไรมา bet ด้วย multiplier สูงๆนี่ก็น่าลองอยู่  :wanwan003:

// อ้อ แต่มีประเด็นสำคัญอีกอันนะครับ จากที่เล่นๆมา พวกบัญชีแบบเดโม ผลจะดูดีกว่าบัญชีจริงนะ อันนี้ผมลองเปิดเทียบกันดูแบบตั้งค่าเหมือนกันเดี๊ยๆ ดังนั้นบาง order ที่เดโมกำไร ของจริงอาจไม่กำไร (เช่น ถ้าเป็นพวก order ที่ signal เปิดปิดเร็วมากจนระบบไม่ทันส่ง signal มาให้เราปิดตามตอนเขาปิด-ปิดช้า หรือพวกเงื่อนไขสเปรดถ่าง และอื่นๆ ดังนั้นบัญชีจริงควรอย่าเร่งมากไปนะครับตอนเริ่ม) / พวกที่เทรดในช่วงข่าวแรง มักทำให้เกิดรูปแบบนี้ก็ระวังเวลาตามพวกนี้ด้วยอ่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2017, 01:33:35 AM โดย learntotradefx »

ออฟไลน์ AresFX17

• พลังน้ำใจ: 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2017, 17:46:13 PM »
:wanwan014:
ขอบคุณที่แชร์สูตรครับ
กด multiplier แรงอ่ะ ของผมกดแค่ signal ละ 1 พออย่างมาก 55
แบบว่าสายปอด

แต่ก็น่าสนใจดี ถ้าลองเอาพวกกำไรมา bet ด้วย multiplier สูงๆนี่ก็น่าลองอยู่  :wanwan003:

// อ้อ แต่มีประเด็นสำคัญอีกอันนะครับ จากที่เล่นๆมา พวกบัญชีแบบเดโม ผลจะดูดีกว่าบัญชีจริงนะ อันนี้ผมลองเปิดเทียบกันดูแบบตั้งค่าเหมือนกันเดี๊ยๆ ดังนั้นบาง order ที่เดโมกำไร ของจริงอาจไม่กำไร (เช่น ถ้าเป็นพวก order ที่ signal เปิดปิดเร็วมากจนระบบไม่ทันส่ง signal มาให้เราปิดตามตอนเขาปิด-ปิดช้า หรือพวกเงื่อนไขสเปรดถ่าง และอื่นๆ ดังนั้นบัญชีจริงควรอย่าเร่งมากไปนะครับตอนเริ่ม) / พวกที่เทรดในช่วงข่าวแรง มักทำให้เกิดรูปแบบนี้ก็ระวังเวลาตามพวกนี้ด้วยอ่ะครับ

เห็นด้วยครับ

ผมก็เสริมครับ ถ้าจะตาม copy  ผมขอเสริมแนวทางแบบ เลือก trend following  โดยการเลือก ก็ควรจะดู average win per average loss (RRR 2:1 กำลังดี)  และควรจะเลือกระยะมากหน่อยครับ (ระยะ pips) เช่น 50:25 pips   หาก เลือก ต่ำๆเช่น 20:10 แม้ว่าจะเป็นอัตราเท่ากัน แต่ระยะยาวจะมีผลเสียต่อพอร์ตมากกว่า เพราะจะไม่หนีสเปรส 2-3 pips  มากจะเป็น loss แฝงสะสมครับ ปลาทางต่างๆ เช่น เช่นการเข้าออเดอร์ที่บ่อย สั้นแสดงว่า tf สั้นๆ  ปลายทางเป้าเดียวกัน แต่ต้องทำรอบมากกว่า
 ส่วนอัตราการชนะ 40% ขึ้นไป  ส่วน %dd แล้วแต่ครับ อยากรวยเร็วหรือจนเร็ว อิอิ ส่วนตัวผม ไม่เกิน 20%

ออฟไลน์ alchemist

• นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 24
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2017, 22:30:15 PM »
"ผมก็เสริมครับ ถ้าจะตาม copy  ผมขอเสริมแนวทางแบบ เลือก trend following  โดยการเลือก ก็ควรจะดู average win per average loss (RRR 2:1 กำลังดี)  และควรจะเลือกระยะมากหน่อยครับ (ระยะ pips) เช่น 50:25 pips   หาก เลือก ต่ำๆเช่น 20:10 แม้ว่าจะเป็นอัตราเท่ากัน แต่ระยะยาวจะมีผลเสียต่อพอร์ตมากกว่า เพราะจะไม่หนีสเปรส 2-3 pips  มากจะเป็น loss แฝงสะสมครับ ปลาทางต่างๆ เช่น เช่นการเข้าออเดอร์ที่บ่อย สั้นแสดงว่า tf สั้นๆ  ปลายทางเป้าเดียวกัน แต่ต้องทำรอบมากกว่า
 ส่วนอัตราการชนะ 40% ขึ้นไป  ส่วน %dd แล้วแต่ครับ อยากรวยเร็วหรือจนเร็ว อิอิ ส่วนตัวผม ไม่เกิน 20%"

ล้ำค่ามาก อิอิ พวกที่ไม่ค่อยคอมเม้นท์นี่ มีของดีเยอะ  :wanwan001:
เหรียญที่ผมลงทุน : ค่าน้ำหนัก
DENT : 99 %