ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมทดสอบ EA ครับ  (อ่าน 21350 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aloha_hawaii

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 671
  • Come on BaBy!!!
ร่วมทดสอบ EA ครับ
« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2015, 11:32:48 AM »
Edit 12/5/2015

เพิ่ม Broke Exness นะคับผม

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Edit 11/5/2015

เช้านี้ผมลองดูการทำงานของ Ea  ปรากฎว่ามันไม่ยอมเข้า order ที่ 2 เพราะผมดันไปปิด function ตอนเทสแล้วลืมเปิดน่ะคับ

ยังไงต้องขออภัยน้าๆทุกท่านด้วยนะคับ รบกวน load ใหม่ได้เลยคับผม 

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Edit 9/5/2015

ก่อนอื่นขออณุญาติอธิบายหลักการทำงานคร่าวๆของ Ea  ก่อนนะคับ

หลักการทำงาน ยึด MM กับ %R เป็นตัวตั้ง ถ้าเอาตาม default ทุน 100,000  Lots = 1  SL 50 Tp 300 ( จิงๆ Sl = 100 เพราะ Ea จะเปิด 2 order ตามกัน )

ดังนั้น        = ทุน 100,000      Sl  คร่าวๆ = 1,000 =  Sl ได้ประมาณ 100 ครั้ง

Tp            =           300 pips    คร่าวๆ = 3,000 =  Tp 1 ครั้ง Sl ได้ 3 ครั้ง

ดังนั้นคิดคร่าวๆ  winrate ที่เราต้องการเพื่อให้ Ea อยู่รอดได้คือ 27%  ( คิดคร่าวๆ จิงคับ จิงๆ = 25 แต่ผมให้ค่า spread swap อีก 2 % ) นั่นคือ ถ้าเราเทรด 100 ครั้ง

ถูก 27  ครั้ง  =  27 x 3  =  81

ผิด 73  ครั้ง  =  73 x 1  = 73    นั่นเท่ากับว่า port ยังอยู่ได้

แต่  default เรา open trade  30 pair พร้อมกัน นั่นเท่ากับว่า โอกาสที่จะ DD สูงมาก

ถาม แล้วอย่างงี้จะแก้ปัญหาตรงนี้อย่างไร เขียน Ea มาทำไมไม่แก้ให้จบ ลำบากคน load มั้ย

ตอบ มีวิธีแก้ 2 ทางคับ

1 เปิดตาม default เลย ไม่สนใจ แต่ไปแก้ด้วยวิธีการเพิ่ม margin เอา  เป็นการแก้ที่ไม่มีวัวกับหมูผสมเลยคับ ( ควายล้วนๆ )

2 เลือกเปิดเฉพาะคู่ที่วิ่งแรงๆ หรือมี Trend เพื่อลด DD จากกราฟ SW  อันนี้ก็ต้องแล้วแต่น้าแต่ละท่านล่ะคับ ว่าจะเลือกตัวไหน ซึ่งบอกตรงๆ ผมไม่ชอบแบบนี้เลย มันเหมือนเป็นข้ออ้างสำหรับคนเขียน Ea  เพราะถ้าติด - คนเขียนก็อ้างได้ว่าเลือกผิด pair    แล้วถามว่างั้นเลือกมาให้ที อย่าเยอะ เสียเวลาอ่าน ลองดูจากอันนี้คับเป็นตัวช่วยคับ

อันนี้มาจากส่วนนึงของ Ea ที่ผมเคย up alert  แล้วถามว่าแล้วมันเป็นตัวช่วยยังไคับ

ตอบ  จะเห็นว่ามันมีค่า avg หรือ average  ของแต่ละ pair อยู่ เป็นการบอกเป็นนัยๆ ว่าคู่ไหนวิ่ง คู่ไหนไม่วิ่งในช่วงที่ผ่านมา ถือเป็นตัวช่วยในการเลือก pair ของเรา  ที่ผมย้ำว่าเป็นแค่ ตัวช่วย  เพราะ ต่อให้กราฟวิ่งก็จิง  แต่ถ้าเป็นการวิ่ง SW ก็ไม่มีประโยชน์ สู้กราฟค่อยๆวิ่ง  แต่ขยับทางเดียวแบบมี trend แต่ใช้หลายวันดีกว่า  ดังนั้นผมจึงบอกว่าเป็นแค่ ตัวช่วย  นึงเท่านั้นคับ

จบไปสำหรับการตั้งค่า input ใน Ea คราวนี้มาดูที่คำถามที่มีน้าๆ ส่งกันเข้ามาบ้าง ว่า Ea  นี้เห็นันใช้ทุนเริ่มต้นตั้ง 100,000  แบบนี้เทรดจิง จะเอาไปใช้ได้เหรอคับ

ตอบ  ผมกำหนดให้มันดูง่ายน่ะคับ  ทุน 100,000 เราเทรด  1 lot  ผมคิดง่ายๆ เพื่อความเข้าใจ  นั่นเท่ากับเราเทรด pips ละ 10

ดังนั้นถ้าทุน 10,000  นั่นเท่ากับเราเทรด pips ละ 1  ถ้าคิดเป็น cent  =  10,000 cent  เทรด pips ละ 1 cent

=      100      $  เทรด pips ละ 1 cent 

ดังนั้น Broke ไหนที่ยอมให้เทรด pips ละ cent ก็น่าจะใช้ได้หมดคับ

มาดูที่ตัว input กันบ้าง ว่ามีค่าอะไร

1     Lots                                   =     Lots size

2     Profit_Targrt_Symbol           =     จะ close all order ใน symbol เมื่อ profit ถึงเท่าไหร่  ( ปิดเฉพาะในแต่ละ Symbol )

( ตัวนี้จะเป็นตัวตั้ง Reward ของเรา  ยิ่งมากขึ้น ถ้าถูกครั้งนึงจะทำให้มีโอกาสผิดได้มาก
                                                         ขึ้นแต่แน่นอน โอกาสที่จะ Tp ก็จะลดลง กราฟจะต้องวิ่งยาวขึ้น ถ้าตามค่า default
                                                         ส่วนมากจะใช้ระยะประมาณ 130 pips  )

3     Stoploss_Symbol                 =     จะ close all order ใน symbol เมื่อ Loss  ถึงเท่าไหร่  ( ปิดเฉพาะในแต่ละ Symbol )

4     Equity_Profit_Target            =      Ea จะปิดทุก order และจะหยุดทำงาน เมื่อยอด Equity  ถึงยอดที่เรากำหนด

5     Tp                                      =     จำนวน pips ในแต่ละ order ที่เราตั้งเพื่อ Tp

6     Sl                                       =     จำนวน pips ในแต่ละ order ที่เราตั้งเพื่อ Sl

7     Profit_Targrt                        =     จะ close all order ใน Account  เมื่อ profit ถึงเท่าไหร่( ปิด order ทั้งหมดที่เปิด )

8     Cut_Loss                             =     จะ close all order ใน Account  เมื่อ Loss  ถึงเท่าไหร่( ปิด order ทั้งหมดที่เปิด )

รอบนี้ผมเพิ่มข้อ 4  เข้ามา เพราะมีน้าที่น่ารักท่านนึง ( ใบ้ให้ว่าน่ารัก เสียงเพราะ ชื่อ ธิชา  ;D )  pm  มาแนะนำ ว่าอยากให้ตั้ง Target แต่ละรอบของ Ea  เพื่อให้หยุดทำงาน และถอนเอา profit  ออกก่อน  ทั้งยังแนะนำว่า กราฟมันวิ่งเป็นรอบ วิ่งเสร็จมันก็จะหยุด SW พักเหนื่อย เพื่อไปต่อหรือกลับทาง ดังนั้นถ้า Ea  ทำกำไรได้แล้วก็ควรจะหยุดเหมือนกราฟบ้าง อย่าให้กราฟ SW ดึงเอาเงินเรากลับ  ตั้งไปเลย 1 สับปิดาวาง Ea  ต้องการ profit เท่าไหร่ ถ้าได้แล้วให้หยุด รอกราฟวิ่งรอบใหม่ของสับปิดาต่อไป ผมเติมให้แล้วนะคับ

สุดท้ายต้องขอบคุณน้าๆหลายท่านในบอร์ดที่เคยกรุณาผม น้าดีดี๊ น้าsunleon1404  น้าผมเอง  น้าphajvaj น้าnotion  น้าpisess  และอีกหลายๆน้าที่ผมนึกไม่ออก ที่เคยช่วยแนะนำ code ไว้ให้

หากผิดพลาดประการใด ผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ ผมยังเด็ก และยังใหม่ พร้อมยินดีรับฟังคำติ และคำแนะนำจากน้าๆทุกท่านด้วยความเคารพคับผม

Edit 4/5/2015

Update คับ

load ใหม่นะคับ ผมแยกให้ 3 Broke FxOpen FxPremax Xm  คับ

สำหรับน้าที่ load ตัว Fxopen ตัวเก่าไป Gold มันเปลี่ยนเป็ย XAUUSD แล้วนะคับ ถ้าจะให้เทรด Gold ได้ให้เอาตัวใหม่ไปคับผม

หน้าตา input คับ

1     Lots                                   =     Lots size

2     Profit_Targrt_Symbol           =     จะ close all order ใน symbol เมื่อ profit ถึงเท่าไหร่  ( ปิดเฉพาะในแต่ละ Symbol )

3     Stoploss_Symbol                 =     จะ close all order ใน symbol เมื่อ Loss  ถึงเท่าไหร่  ( ปิดเฉพาะในแต่ละ Symbol )

4     Tp                                      =     จำนวน pips ในแต่ละ order ที่เราตั้งเพื่อ Tp

5     Sl                                       =     จำนวน pips ในแต่ละ order ที่เราตั้งเพื่อ Sl

6     Profit_Targrt                        =     จะ close all order ใน Account  เมื่อ profit ถึงเท่าไหร่( ปิด order ทั้งหมดที่เปิด )

7     Cut_Loss                             =     จะ close all order ใน Account  เมื่อ Loss  ถึงเท่าไหร่( ปิด order ทั้งหมดที่เปิด )

ส่วนนี้คือส่วนที่เราเลือกคู่ที่ต้องการให้ Ea ทำงาน  ค่า default เป็น TRUE แปลว่าให้เทรด ถ้าต้องการปิดคู่ไหนก็เลือกเป็น FALSE คับ

หลักการทำงาน ยึด MM กับ %R เป็นตัวตั้ง ถ้าเอาตาม default ทุน 100,000  Lots = 1  SL 50 Tp 300 ( จิงๆ Sl = 100 เพราะ Ea จะเปิด 2 order ตามกัน )

ดังนั้น        = ทุน 100,000      Sl  คร่าวๆ = 1,000 =  Sl ได้ประมาณ 100 ครั้ง

Tp            =           300 pips    คร่าวๆ = 3,000 =  Tp 1 ครั้ง Sl ได้ 3 ครั้ง

ที่เหลือก็ลองดูคับ ผมเพิ่งเขียนเสร็จ ยังไม่ได้ลอง อธิบายไม่ถูก แต่ลองเปิดดูแล้ว Ea ทำงาน

ปล 1 Ea  ใช้กับ Acc Demo FxOpen เท่านั้นนะคับ เพราะเป็น Ea ที่เก็บข้อมูลจาก pair ต่างๆ จึงต้องใช้ชื่อเฉพาะในการเขียน code

ปล 2 อย่าเอา Ea ไป run กับ free server ของบอร์ดนะคับ เพราะมันกิน cpu พอสมควร

ปล 3 ไม่มีคับ พิมเกิน   ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2015, 13:06:24 PM โดย Aloha_hawaii »
The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ
คนที่ลงมือทำ...

ออฟไลน์ totojang

• พลังน้ำใจ: 6
Re: ร่วมทดสอบ EA ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2015, 11:38:29 AM »
ขอลองทดสอบด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2015, 20:52:24 PM โดย admin »

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2015, 11:49:18 AM »
เจอละ ปล 3  อิอิอิ

เปิด Ea ใส่กราฟไหนก็ได้นะคับ Tf ไหนก็ได้กราฟเดียว จะเทรดคู่ไหนให้เลือกเอาจากใน Ea เอาคับ เดี๋ยวจะงง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2015, 20:53:04 PM โดย admin »
The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2015, 12:04:21 PM »
ตัวอย่างการเข้า order ของวันนี้คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2015, 20:53:22 PM โดย admin »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2015, 12:08:00 PM »
อันนี้เวลามันถึง Profit_Targrt_Symbol คับ จะ close all ใน Symbol ให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2015, 20:53:39 PM โดย admin »

ออฟไลน์ Protector

• พลังน้ำใจ: 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2015, 12:13:52 PM »
เขียนแบบให้เอาไปใช้กับโบรคอื่นได้ด้วยสิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2015, 20:53:51 PM โดย admin »
การเทรด ที่จริงก็เป็นเรื่องตรงไปตรงมา
ให้ใช้เส้น TrendLine หาจุดยุติเทร็น
ใช้ Boliinger Band ดูจุดพักจุดสะท้อน
กับใช้ Andrew's Pitchfork ตีกรอบราคา
แล้วก็เทรดไปตามนั้น จนกว่าจะยุติเทร็น

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2015, 12:18:56 PM »
เขียนแบบให้เอาไปใช้กับโบรคอื่นได้ด้วยสิครับ

แค่ Broke เดียวกัน ถ้า Acc คนละ Type กันก็ใช้ไม่ได้แล้วคับ นามสกุลลงท้ายของ currency มันไม่เหมือนกัน

อย่าง EURUSD  บางที่เป็น EURUSD. EURUSDm EURUSD.stp EURUSDe1  bla bla bla   เลยเลือกให้ทดสอบที่ FxOpen น่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2015, 20:54:11 PM โดย admin »

ออฟไลน์ Gong

• พลังน้ำใจ: 17
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2015, 23:44:44 PM »

แค่ Broke เดียวกัน ถ้า Acc คนละ Type กันก็ใช้ไม่ได้แล้วคับ นามสกุลลงท้ายของ currency มันไม่เหมือนกัน

อย่าง EURUSD  บางที่เป็น EURUSD. EURUSDm EURUSD.stp EURUSDe1  bla bla bla   เลยเลือกให้ทดสอบที่ FxOpen น่ะคับ

ก็ดึงมาให้ใส่ด้านหน้า input สิครับ เช่น  EURUSDx แล้วเราค่อยเปลี่ยนค่า x ในหน้า  input  เอา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2015, 02:06:04 AM »

ก็ดึงมาให้ใส่ด้านหน้า input สิครับ เช่น  EURUSDx แล้วเราค่อยเปลี่ยนค่า x ในหน้า  input  เอา

ไม่ได้กวนนะคับ รบกวนแนะนำผมด้วยคับ ว่าทำยังไง เขียนยังไง ถ้าให้ดี เอาเป็นตัวอย่างเลยคับ ว่าตั้งแต่ input ที่กำหนด EURUSDx นั้นเอาไปใช้ยังไงต่อ จิงๆก็ขี้เกียจ ctr H แล้ว replace all แก้ใหม่เหมือนกัน  ผมยังมือใหม่ ต้องการคำแนะนำอีกเยอะคับ  ขอบคุณล่วงหน้าคับผม   :) :) :)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2015, 02:20:23 AM »
ลองอ่านอันนี้ดูคับ น่าวนใจดี

ขออณุญาติ copy มาให้อ่านนะคับ

ผมเห็น Akarapon Teabchaipun ได้แชร์ ความรู้และความเป็นจริงในตลาด บ่อยๆ ผมคิดว่าเขาเป็นคนให้กับสังคมที่น่ายกย่องนะครับ
จริงแล้วผมก็มีแนวคิดคล้ายๆกับเขาเหมือนกัน เพราะคนที่สามารถเข้าใจถึงจุดนี้ได้บอกเลย เสียไปเยอะ ผมเลยขอแชร์บ้างเผื่อจะเป็นประโยช์นกับมือใหม่ หรือมือเก่าแต่อาจจะยังไม่เข้าใจตลาดดีพอ แต่ถามใครคิดว่าตัวเองเก่งละมีกำไรเยอะละปิดไปเลยนะครับ เพราะผมเองก็ไม่ได้มีกำไรเยอะมากมายขนาด 200-300% /ด.
เอาละเข้าเรื่อง ที่ผมจะอธิบายเพิ่มเติมให้เห็นกันจะๆ คือเรื่อง MM. เห็นAkarapon Teabchaipun ชอบแชร์บ่อยๆ (บ้างคนอาจจะไม่ชอบ อิอิ แอบอ่าน) ความเรื่องเรื่องนี้สำคัญสุดๆ ถ้าคุณจะเป็นเทรดเดอร์มืออาชืพ ถ้าจะเอาแค่ขำก็เลิกอ่านนะครับ มาดูกันว่าสำคัญขนาดไหน

"แม่ทัพที่เก่งขนาดยังต้องใช้กำลังพล" เช่นเดียวกัน เทรดต้องใช้ทุ่น เรื่องจริงคือการเทรดได้จริงเจ็บจริงเสียจริง มันก็การพนันดีๆนี้แหละ ดังนั่นทุ่นสำคัญ และการเทรดที่ดีต้องๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รักษาทุ่นไว้ให้ได้ ย่ำๆๆๆๆ ถ้าไม่มีทุ่นจะเทรด Demo หรอจริงมัยแลัวจะได้เงินไหมอะ
บ้างคนบอกหมดแล้วเติมใหม่ แล้วจะเติมอีกกี่ครั้งคับ ?
*คุณจะเอาเงิน ก้อนหนึ่ง1ล้านแล้วจบหรือคุณจะเอาเดือนละ1แสนเรื่อยๆ ?
*ถ้าคุณมีเงิน1ล้านคุณจะเทรด Lot เท่าไร ?
*คุณกลัวไหมเวลาออเดอร์ติดลบเยอะๆ ?

ตอบคำถามพวกนี้ให้ได้นะครับ
จริงๆผมเรียนมาทางวิศวะกรรมเขาไม่ให้ผมเชื่อในสิ่งที่พิสูจน์ไม่ได้ ผมเลยตั้งสมุติฐานขึ้นมาแล้วเขียนEA มารันพิสูจน์ดู มาดูตัวอย่างกันครับ
1.ผมใช้ขนาดเสี่ยงต่อ 1ออเดอร์ที่5% เทรดวันไม่เกิน2ออเดอร์ ดังนั่นความเสี่ยงที่ 10%ต่อวัน
2.คิดขนาด Lot จาก 5% ของเงินที่เหลืออยู่ หารด้วยระยะของจุดที่เปิดไปถึง SL ยังงัยผมก็ไม่ยอมเสียเกิน5% ของพอต แสดงถ้ามีกำไรผมเอากำไรทบต้นใช่ไหมครับ
3.จุด TP ผมจะเอามากกว่า1เท่าของระยะ SL ในEAผมเอา 1.4 นะคับ(อันนี้มันเรื่องของ RRR ละไว้คุยกันแต่ให้เข้าใจว่าต้องได้มากกว่า)
4.ระบบ ผมเอาหัวเข่าคิดนะ ไม่ต้องวิเคราห์อะไรทั้งสิน สมมุติเส้นๆหนึ่งมา ถ้าสูงกว่า Buy ถ้าต่ำกว่า Sell (ผมไม่สนใจระบบ เพราะมันมีโอกาส 50-50)

สรุปในรูปนะครับ
ต่อให้คุณเทรนกากๆ แค่ไหน ขอให้คุณมี %ชนะใกล้เคียง 50% คุณก็มีกำไรเรื่อยๆละ จะเห็นว่ากราฟมัน จะมีช่วงลง เข้าเรียก DD ตรงนั่นคุณก็ต้องอยู่กับมันให้ได้ จิตใจก็สำคัญ ส่วนระบบต้องไปหากันเองนะครับ ที่พูดเรื่องนี้ เพราะมันเป็นเรื่องที่ทุกคนทำได้ เลยไม่ต้องฝึกฝนอะรัย เรื่องระบบเทรดนี้มัน เป็นเรื่องของศิลปะ แนวใครแนวมัน ส่วนตัวผมยังไม่รู้เลยว่าระบบผมมันคืออะรัย แค่เทรดตามคิด เพราะผมเชื่อว่ามันมีแค่ขึ้นกับลง
ถ้าว่าผมมีกำไรมากไหม ตอบไม่ได้ เพราะมันขึ้นอยู่กับตลาดมันจะให้ แต่ถามผมว่า ล้างพอตไหมตอบเลยว่า ไม่ครับ ตั้งแต่ทำแบบนี้

ระบบMM มันคือเกมส์รับนะครับ ส่วนระบบเทรดมันคือเกมส์รุก
"มูริโย กล่าวไว้ ถ้าเราไม่เสียประตูยังงัยก็ไม่แพ้"
ส่วนเรื่องระบบผมจะไกด์ให้นะครับ แต่ขอเป็นวันหลัง วันนี้ไปเที่ยวก่อน
หวังว่าข้อความนี้จะเป็นประโยช์นกับใครสักคน ขอแค่คนเดียวผมก็ถือว่าประสบความสำเร็จละ ผมแค่อยากให้ในสิ่งที่คนอื่นให้ผมมาเหมือนกัน เพราะมันมีโอกาสน้อยมากที่จะเจอของจริง.. จบ

ปล.ไม่ต้องมานับถือผมนะ ผมก็หัดฝึกฝนเหมือนๆกับคุณละ ต้องพัฒนาตัวเองตลอด เพียงแต่ผมเห็นเส้นทางที่จะเดินไปเท่านั่นเอง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2015, 02:22:33 AM »
Update คับ

load ใหม่นะคับ ผมแยกให้ 3 Broke FxOpen FxPremax Xm  คับ

สำหรับน้าที่ load ตัว Fxopen ตัวเก่าไป Gold มันเปลี่ยนเป็ย XAUUSD แล้วนะคับ ถ้าจะให้เทรด Gold ได้ให้เอาตัวใหม่ไปคับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2015, 23:19:26 PM โดย Aloha_hawaii »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 11:30:12 AM »
ดูจากกระแสละ รู้เลย Ea แบบนี้คงไม่ใช่แนวของน้าๆในบอร์ดแน่  ;D ;D ;D

เดี๋ยวงวดหน้าเอาใหม่ หาแบบแม่นๆ เก็บสั้นๆ lot หนักๆ น่าจะเหมาะมากกว่า

สำหรับน้าๆที่เอาไปลองนะคับ ผมลองเปิด FxOpen ผลงานวันนี้คับ

เหมือนเดิม ลง History ก็ต้องลง Open Trade  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 11:35:48 AM »
มี myfxbook ให้ติดตามไหมครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 11:38:19 AM »

ไม่มีคับ ว่าแต่จะติดตามทำไมอ่ะคับ ในเมื่อมี Ea ให้ท่านไปทดสอบเองอยู่แล้ว   :'( 

จิงๆ idea ผมก็ตัน เลยอยากให้มี comment จากน้าๆเก่งๆเพื่อพัฒนาต่อต่อน่ะคับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 11:46:20 AM »
ตัวอย่าง History คับ เมื่อไหร่มี Trend โดน อิอิอิ   ;D ;D ;D

Eu

Uchf กด Tp ไป 2 รอบ

์์์์ืืืืืืืืืNzdChf

ลองดูคับผม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 11:58:34 AM »

ไม่มีคับ ว่าแต่จะติดตามทำไมอ่ะคับ ในเมื่อมี Ea ให้ท่านไปทดสอบเองอยู่แล้ว   :'( 

จิงๆ idea ผมก็ตัน เลยอยากให้มี comment จากน้าๆเก่งๆเพื่อพัฒนาต่อต่อน่ะคับ

คือ  ติดตรงใช้กับ  demo นะครับ  ;D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 12:15:24 PM »

คือ  ติดตรงใช้กับ  demo นะครับ  ;D

1 Myfxbook ก็ไม่ได้แปลว่าจะเป็น Real ทุกอันนะคับ

2 Demo load ฟรียัง load ไปแค่ 9 ครั้งเองคับ อิอิอิ real นี่ใครจะกล้าคับ   ;D ;D ;D  รอดูมันก่อนดีกว่า ว่ามันจะ Sl ถึง 100 ครั้งมั้ย   :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Harnsin

• พูดไม่ยาก ทำไม่ง่าย
  • นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 21:15:54 PM »
ไอ้ที่เป็นเส้นแดงๆเยอะๆนี่ได้หรือเสียครับ

ออฟไลน์ kitku

• พลังน้ำใจ: 5
  • ฝันอีกไกล ไปให้ถึง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 22:30:10 PM »
ขอทดสอบด้วยคนนะครับ เห็นรูปแล้วน่าสนใจดี
ซักวันต้องเป็นของเรา

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 22:37:50 PM »
ไอ้ที่เป็นเส้นแดงๆเยอะๆนี่ได้หรือเสียครับ

เสียคับ  :'( :'( :'(  ได้สิคับ สีเขียวหมายถึงเรา Buy แล้ว Ea ไปปิดที่ตรงไหน สีแดงหมายถึงเรา Sell แล้ว Ea ไปปิดที่ตรงไหนน่ะคับ

ไอ้ที่ลบก็มีนะคับ เพราะผมใช้ค่า default ถูก 4 มันต้อง 12,000 แต่ history +9,xxx  นั่นก็แปลว่าผิดไปเกือบ 3,000

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015, 23:45:54 PM »
ต้องขออภัยด้วยนะคับ มีน้าที่ลองเอาไปใช้บอกว่าตอนโยน order ลงไปครั้งแรก Ea เปิด order ไม่ตั้ง Sl กับ Tp ให้ แต่พอปิด เปิดใหม่มีปกติ  ยังไงเดี๋ยวผมลองไล่ดูอีกทีคับ code มันเยอะจิง งง ต้องขออภัยด้วยคับ   :'( :'( :'(

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 07:56:21 AM »
ผลงานวันนี้คับ

เหมือนเดิม ลง History ก็ต้องลง Open Trade  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Robin Hood

• พลังน้ำใจ: 33
  • 01/05/2011
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 08:09:22 AM »
พอจะอธิบายเงื่อนไขการเข้าออเดอร์ได้ไหมครับ
นานๆ จะเห็นอีเอที่ไม่ใช่แนวเบิ้ลแหลกอยู่ในบอร์ดนี้  ;D
<< เมื่อคุณยืนอยู่บนยอดผา คุณจะมองเห็นคนหลงป่า >>

ออฟไลน์ Protector

• พลังน้ำใจ: 34
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 08:13:44 AM »
สำหรับ exness มีให้ทดลองบ้างหรือยังครับ
การเทรด ที่จริงก็เป็นเรื่องตรงไปตรงมา
ให้ใช้เส้น TrendLine หาจุดยุติเทร็น
ใช้ Boliinger Band ดูจุดพักจุดสะท้อน
กับใช้ Andrew's Pitchfork ตีกรอบราคา
แล้วก็เทรดไปตามนั้น จนกว่าจะยุติเทร็น

ออฟไลน์ iTrader

• เทรดเดอร์ข้างถนน
  • พลังน้ำใจ: 13
  • นั่งๆนอนๆเทรด
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 08:49:58 AM »
ขอร่วมด้วยคนครับ 

ปล.ว่าแต่โหลดตรงไหนครับ  ;D ;D
เป้าหมายอยู่ไกล....ค่อยๆคลานไปเดี๋ยวก็ถึง