ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมทดสอบ EA ครับ  (อ่าน 21606 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aloha_hawaii

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 671
  • Come on BaBy!!!
Re: ร่วมทดสอบ EA ครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 09:22:04 AM »
Echf

Enzd

ChfJpy

CadChf

Eg

Gchf

The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ
คนที่ลงมือทำ...

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 09:35:37 AM »
พอจะอธิบายเงื่อนไขการเข้าออเดอร์ได้ไหมครับ
นานๆ จะเห็นอีเอที่ไม่ใช่แนวเบิ้ลแหลกอยู่ในบอร์ดนี้  ;D

กะทู้แรกเลยคับ MM %R 2 ตัวเท่านั้น  ส่วนจะเลือกเข้าทางไหนก็เลือกจาก meter ที่น้าท่านนึงว่าไม่มีประโยน์นั่นแหละคับ   ;D ;D ;D

สำหรับ exness มีให้ทดลองบ้างหรือยังครับ

ไมีมีคับ เอาส่วนตัวไม่ชอบ Broke นี้เลยคับ ปัญหาในบอร์ดส่วนมากก็ Broke นี้ Sl ไม่ตรง ไม่ปิด order spike candle reqote  ถอนเร็ว แต่ลีลาเยอะ ขอผ่านคับน้า

ขอร่วมด้วยคนครับ 

ปล.ว่าแต่โหลดตรงไหนครับ  ;D ;D

วันนี้มีน้าท่านนึง pm มาให้ดูว่ามันเปิดไม่มี Sl กับ Tp  ผมเลยเอามาแก้ก่อนคับ  งงเหมือนกัน แต่เพื่อความ sure คับ  ตอนนี้ Fxopen เสร็จละ รอ FxPremax กับ XM  ถ้าเสร็จแล้วเดี๋ยวผม up ลงกะทู้แรกให้คับ

ขอบคุณน้าๆที่สนใจทุกท่านคับ
The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • พลังน้ำใจ: 1117
    • ThailandForexClub
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 11:30:37 AM »
มาลงชื่อรอด้วยคน  ;D

ออฟไลน์ iTrader

• เทรดเดอร์ข้างถนน
  • พลังน้ำใจ: 13
  • นั่งๆนอนๆเทรด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 12:23:58 PM »
ขอบคุณครับทั่น  ;)
เป้าหมายอยู่ไกล....ค่อยๆคลานไปเดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ jax

• นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 21:24:54 PM »
ชอบหลักการทำงานแบบนี้มาก  ;D
รออยู่ค่ะ  ;)

ออฟไลน์ plaloma

• นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 3
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015, 23:08:57 PM »
ชอบมากครับ :) :) :)

ออฟไลน์ Protector

• พลังน้ำใจ: 34
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2015, 00:54:36 AM »
เย เย  :'(
อยากใช้มั่ง  :P
การเทรด ที่จริงก็เป็นเรื่องตรงไปตรงมา
ให้ใช้เส้น TrendLine หาจุดยุติเทร็น
ใช้ Boliinger Band ดูจุดพักจุดสะท้อน
กับใช้ Andrew's Pitchfork ตีกรอบราคา
แล้วก็เทรดไปตามนั้น จนกว่าจะยุติเทร็น

ออฟไลน์ ek379

• พลังน้ำใจ: 29
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2015, 00:59:34 AM »
ร่วมด้วยคนครับ ;D

ออฟไลน์ wuti

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2015, 05:48:21 AM »
ไม่ทำของ fbs เหรอครับ

ออฟไลน์ copter12345

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2015, 07:24:47 AM »
ชอบหลักการครับ ขอบคุณที่แบ่งปันครับ

ออฟไลน์ price imagine by woob

• พลังน้ำใจ: 72
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2015, 07:55:47 AM »
 ;D ;D  ว่างๆ ตามมาส่อง ขอบคุณน๊า ที่แบ่งปัน
https://www.facebook.com/sodazazab.zingso... ตำรามีไว้อ่าน กฎมีไว้แหก ปฎิบัติดูที่เหตุการณ์และสิ่งที่เผชิญอยู่ตรงหน้า....(นักเกร็งกำไรบนแท่งเทียน)....

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2015, 04:56:11 AM »
ไม่ทำของ fbs เหรอครับ

ทำได้คับ รอสักพักเดี๋ยวผมเอาไปทดลองใน Facebook  ในบอร์ดนี้เอาแค่ 3 broke ที่คุณต้นเป็น ib  พอคับ ถือเป็นการให้เกียติและเคารพกับบอร์ดและคุณต้นน่ะคับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2015, 04:57:23 AM »

ขออณูญาติ copy มา share นะคับ กลายเป็นผมชอบที่คนนี้เขียนไปละ

คุณจะรู้สึกยังไง ถ้าพอตของคุณอยู่ใน ช่วงวงรีสีแดง
-ท้อแท้
-หาระบบใหม่
-Over trade ไม่สนMM
-พักก่อน หาจุดที่ผิดผลาด
-เลิกเทรด
-ไปกินเหล้าดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆ

รูปนี้คือพอตจริงผมนะ
ผมเขียนความรู้สึกตอนนั่นไว้ แล้วมานั่งอ่านที่หลัง ผลาดตรงไหน
ทำตามระบบที่คิดมาก่อนหรือเปล่า หรือว่าตัวเอง ไม่มีวินัยมั่วๆ
ผลที่ได้
-ไอ้ห่ามึงแมร่งไม่ยอมคัด ตอนที่ผิดทางตอนแรกๆ ผลคือกราฟมันดิ่งลงมาเร็ว ยาวเลย พอเห็นไหมครับ
- จากนั่นมีคสามรู้สึกว่าอยากได้คืน ไปเทรดคู่เงินที่ตัวเองไม่ถนัด EJ เป็นงัยมึง โดนไหมละ สมน้ำหน้า
- จากนั่นก็ไปนั่งนิ่งๆ พร้อมจิบเบียร์เย็น มานั่งคิดว่าตัวเองกำลังทำ
เชี่ยรัยอยู่ ถ้าแยกร่างได้คงตบกระโลกตัวเองไปแล้ว สาดมึงไม่มีวินัยเลย พอตเลยเน่าขนาดนี้
- จากนั่นก็กลับเข้าสู่เกมส์ตัวเองอีกครั้ง ผลงานก็เริ่มดี กลับมามีกำไรเช่นเดิม
-จะเห็นว่า ระบบMM มันช่วยได้จริงๆ ถ้าเรามีสติ ในขนาดเทรด
แต่เมื่อรัย ผีเข้าสิง หน้ามึดมา ก็จะเป็นแบบช่วง สีแดงนั่นแหละ

สิ่งที่สำคัญจดไว้ครับ คุณรู้สึกงัย ช่วงขาดทุ่น ช่วงมีกำไร
อย่าประมาท ความเสี่ยงมันมีตลอดเวลา ไม่ได้มาจากตลาด
ถ้าคุณมีระบบ ที่คุณเชื่อมั่น แต่มันจะมาจากตัวคุณเอง นั่นแหละ

สู้ๆน่ะ ทาเคชิ

Ea แก้เสร็จแล้วนะคับ มีให้ load 3 broke เหมือนเดิม FxOpen FxPremax XM อ่านรายละเอียดพร้อม DL  ที่กะทู้แรกเลยคับ

ขอบพระคุณน้าๆทุกท่านมากคับผม

ออฟไลน์ tstcfdgk

• เลิกแล้ว......กับการล้าง
  • พลังน้ำใจ: 26
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2015, 05:30:46 AM »
อยากได้ไปรัน จริง มากกว่าอ่ะครับ เดโมมันไม่ตื่นเต้น

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • พลังน้ำใจ: 1117
    • ThailandForexClub
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2015, 20:12:04 PM »
thanks ครับ  ;)

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015, 10:18:08 AM »
ผลงานวันนี้คับ 

เหมือนเดิม ลง History ก็ต้องลง Open Trade  ;D ;D ;D

ซึ่งถ้า set default  ตามที่ผมกำหนด แปลว่า Ea  จะหยุดเทรด และปิด job สับดานี้แล้ว ( Equity_Profit_Target = 110,000  จะเห็นว่า opentrade + history มันเกิน 10,000 ที่เราตั้งแล้ว)   

หากมีข้อตำหนิ หรือแนะนำยังไงรบกวนน้าๆบอกผมได้เลยนะคับผม

ด้วยความเคารพคับ

ออฟไลน์ tstcfdgk

• เลิกแล้ว......กับการล้าง
  • พลังน้ำใจ: 26
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015, 10:25:27 AM »
ผลงานวันนี้คับ 

เหมือนเดิม ลง History ก็ต้องลง Open Trade  ;D ;D ;D

ซึ่งถ้า set default  ตามที่ผมกำหนด แปลว่า Ea  จะหยุดเทรด และปิด job สับดานี้แล้ว ( Equity_Profit_Target = 110,000  จะเห็นว่า opentrade + history มันเกิน 10,000 ที่เราตั้งแล้ว)   

หากมีข้อตำหนิ หรือแนะนำยังไงรบกวนน้าๆบอกผมได้เลยนะคับผม

ด้วยความเคารพคับ

ไม่มีให้รัน บันชี จริงหรอครับ หรือว่ามีแผนการขายไว้แล้วเอ่ย (อันนี้ถามเฉยๆนะครับ ไม่มาม่านะ)

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015, 10:29:04 AM »
Eg

Gchf

Gnzd

+3 pair มันควรจะได้ 9000 แต่ History +2700  แปลว่าวันนี้โดนคู่อื่นทำร้ายเยอะคับ   :'( :'( :'(

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015, 10:50:45 AM »

ไม่มีให้รัน บันชี จริงหรอครับ หรือว่ามีแผนการขายไว้แล้วเอ่ย (อันนี้ถามเฉยๆนะครับ ไม่มาม่านะ)

มันสมบูรณ์รึป่าวก็ยังไม่ทราบเลยคับ รอบที่แล้วก็มี case ไม่ตั้ง Sl Tp  เกิดพลาดไปมันจะเหมาะเอาสิคับ ไม่คุ้มป่าวๆ

ออฟไลน์ iTrader

• เทรดเดอร์ข้างถนน
  • พลังน้ำใจ: 13
  • นั่งๆนอนๆเทรด
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015, 11:48:28 AM »
ขอบคุณครับ ขอเอาไปทดสอบดูก่อนนะครับ   ;D ;D ;D
เป้าหมายอยู่ไกล....ค่อยๆคลานไปเดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ kitku

• พลังน้ำใจ: 5
  • ฝันอีกไกล ไปให้ถึง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015, 21:50:30 PM »
ทำไมของผมส่วนใหญ่วิ่งไปหา trailing stop กับ sl ซะส่วนใหญ่ไม่รู้ผิดตรงไหน หรือว่าเราต้องปิดมือเองครับ ถ้าหากบวกแล้ว
ซักวันต้องเป็นของเรา

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015, 23:51:02 PM »
ทำไมของผมส่วนใหญ่วิ่งไปหา trailing stop กับ sl ซะส่วนใหญ่ไม่รู้ผิดตรงไหน หรือว่าเราต้องปิดมือเองครับ ถ้าหากบวกแล้ว

ถ้ามี Sl ก็ไม่ผิดหรอกคับ เพราะส่วนใหญ่ของเมื่อวานมันก็ผิดอยู่แล้ว  มีส่วนน้อยแค่ 3 pair เองที่มันถูก แต่ก็ทำให้ + อยู่นี่คับ

เอาที่ผมเขียนไว้ที่หน้า 1 กะทู้แรกเลยคับ

ดังนั้นคิดคร่าวๆ  winrate ที่เราต้องการเพื่อให้ Ea อยู่รอดได้คือ 27%  ( คิดคร่าวๆ จิงคับ จิงๆ = 25 แต่ผมให้ค่า spread swap อีก 2 % ) นั่นคือ ถ้าเราเทรด 100 ครั้ง

ถูก 27  ครั้ง  =  27 x 3  =  81

ผิด 73  ครั้ง  =  73 x 1  = 73    นั่นเท่ากับว่า port ยังอยู่ได้

ที่เหลือเราก็รอดู DD  ล่ะคับ ว่ามันจะทน 73 ครั้งแบบโคตรซวยติดกันได้มั้ย    :P :P :P

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2015, 04:02:19 AM »
มีน้าที่เคารพในบอร์ดท่านนึง pm มาบอกว่าให้ทำ Exness ด้วย

ลองดูคับผม ผมเพิ่มให้ที่กะทู้แรกแล้วคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Gong

• พลังน้ำใจ: 17
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2015, 04:11:51 AM »
ผลงานแจ่มครับท่าน Aloha_hawaii

ผมก็ลองเขียน ea ประเภทมี sl เน้น R:R อยู่  แต่ของผมผลงานไม่เอาอ่าวเลย  โดน sl กินซะเยอะ

ออฟไลน์ pichaya07

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2015, 04:15:26 AM »
ลองทดสอบมา 2 วัน 11/5/58 - 12/5/58 set default
บางครั้ง ออก lot 0.01 , 0.02 0.35 ทั้งๆที่ set 1.00
-------------------------------------------------------
แต่ผลรวมกำไร ถือว่าโอเคครับ