ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมทดสอบ EA ครับ  (อ่าน 21607 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aloha_hawaii

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 671
  • Come on BaBy!!!
Re: ร่วมทดสอบ EA ครับ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2015, 04:24:14 AM »
ผลงานแจ่มครับท่าน Aloha_hawaii

ผมก็ลองเขียน ea ประเภทมี sl เน้น R:R อยู่  แต่ของผมผลงานไม่เอาอ่าวเลย  โดน sl กินซะเยอะ

ขอบคุณคับ มันอาจจะอยู่ในช่วง promotion อยู่ ผมอยากเจอช่วง DD  มากกว่าคับ อยากเจอปัญหา จะได้แก้จบไวๆ

ลองทดสอบมา 2 วัน 11/5/58 - 12/5/58 set default
บางครั้ง ออก lot 0.01 , 0.02 0.35 ทั้งๆที่ set 1.00
-------------------------------------------------------
แต่ผลรวมกำไร ถือว่าโอเคครับ

ผมมั่วนะคับ คิดว่าที่มันเปิดไม่เท่ากัน เพราะมันเปิด 1 lot ทีเดียวไม่ได้น่ะคับ  ไม่รู้ลองรวมกันแล้วมันได้ป่าวคับ

เซ็ง งานเข้าอีกละ   :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2015, 19:41:56 PM โดย admin »
The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ
คนที่ลงมือทำ...

ออฟไลน์ pichaya07

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2015, 04:30:00 AM »
ผมมั่วนะคับ คิดว่าที่มันเปิดไม่เท่ากัน เพราะมันเปิด 1 lot ทีเดียวไม่ได้น่ะคับ  ไม่รู้ลองรวมกันแล้วมันได้ป่าวคับ

เซ็ง งานเข้าอีกละ   :'( :'( :'(

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมลองนับดูแล้วนะครับ ถูกต้องครับ ออกเวลาเดียวกัน รวมกันได้ 1.00 พอดีครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

ปล. อยากรันจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ moooooom

• พลังน้ำใจ: 23
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2015, 04:34:52 AM »
เอาแบบบัญชีจริงแต่กำหนดวันหมดอายุไว้  อยากลองบัญชีจริงเหมือนกันครับ..

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2015, 04:57:55 AM »
ผมลองรันบน server นะครับ โปรแกรม กิน CPU 100% ตลอดเลย

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2015, 11:35:07 AM »
สำหรับน้าๆที่อยากเอาไปลอง real ลองดูผลงานวันนี้ก่อนคับ เผื่อท่านจะเปลี่ยนใจ   :'( :'( :'(

open order คับ

ปล 1 ผมบอกแล้ว ที่อยากให้เจอคือช่วง DD  ว่าแต่ละคนยอมรับกับมันได้มากแค่ไหน อย่างวันนี้ถ้านับตาม history ก็ -  ไปแล้วล่ะคับ

ปล 2 จิงอย่างที่น้าที่เคารพว่า ว่ากราฟมีวิ่ง มีพัก มี sw  ตั้ง target แล้วหยุดตามกราฟดีกว่า

ปล 3 ผม forward test แบบกะโหลกกะลานะคับ ปิดกลางคืน เปิดกลางวัน ดังนั้นมันจะมีทั้ง order ที่ค้างจากเมื่อวาน มา ที่ + กับ - ก็ถือว่าวัดกันไป

ผมลองรันบน server นะครับ โปรแกรม กิน CPU 100% ตลอดเลย

ปล 2 อย่าเอา Ea ไป run กับ free server ของบอร์ดนะคับ เพราะมันกิน cpu พอสมควร

Ea  มันอยู่ในช่วงทดลองน่ะคับ แค่อยากดูว่ามันทำงานตาม condition ที่เรากำหนดครบถ้วนมั้ย ตอนแรกผมทำแค่ fxopen น่ะคับ กะว่าถ้าผ่านค่อยทำ broke อื่น ไปๆมาๆ กดสะ 4 broke คราวนี้เวลาแก้มันเลยต้องทั้ง 4 broke เลยทำให้ช้า ยังไงคืนนี้หรือพรุ่งนี้ผมจะเรียบเรียงใหม่คับ ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2015, 19:41:24 PM โดย admin »
The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2015, 14:13:45 PM »
ของผม test เปิด 24 ชม ลองดูคับ ถึงวันนี้จะลบ แต่ผลรวมก็ยังได้อยู่ ต้องลองดูไปคับ
ที่สังเกตุเห็นคือ มีช่วงที่ได้เยอะ แต่ยังไม่ปิด เลยลงมาติดลบคับ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2015, 13:15:58 PM »
ผลงานวันนี้คับ หลังจาก DD ไปเมื่อวาน   :'( :'( :'(

เหมือนเดิม ลง History ก็ต้องลง Open Trade

วันนี้ผมเรียบเรียง Ea ใหม่ ทำให้กิน cpu น้อยลง เสร็จแค่ Fxopen ตัวเดียว  ยังไงถ้าพรุ่งนี้ไหว ผมจะแก้อีก 3 Broke แล้วจะ up ให้นะคับผม

ขอบคุณมากคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2015, 19:42:19 PM โดย admin »

ออฟไลน์ tstcfdgk

• เลิกแล้ว......กับการล้าง
  • พลังน้ำใจ: 26
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2015, 21:46:22 PM »
ยั่วกิเลสทุกวันเลยนะครับ ฮ่าๆๆ อยากได้มารันบันชีจิงๆแล้วนะนี่

ออฟไลน์ ozone

• พลังน้ำใจ: 6
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2015, 06:22:16 AM »
น้าครับถ้าผมจะลองกับ fxopen ทุน 1000 lot 0.01 นี่ พวก parameter ต่าง ๆ /100 ได้เลยป่าวครับ
ยกเว้น tp sl ถ้าจะเทสเปิดกราฟเดียวเลยใช่ไหมครับ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2015, 11:54:22 AM »
น้าครับถ้าผมจะลองกับ fxopen ทุน 1000 lot 0.01 นี่ พวก parameter ต่าง ๆ /100 ได้เลยป่าวครับ
ยกเว้น tp sl ถ้าจะเทสเปิดกราฟเดียวเลยใช่ไหมครับ

สิ่งที่ควรจะปรับมีแค่ 2 อันคับ

1     Lots                                   =     Lots size

2     Profit_Targrt_Symbol           =      %R  ที่ท่านอยากได้ จะไม่ปรับก็ได้

เรื่อง lot  ท่านตีอย่างงี้เลยก็ได้คับ         ทุน 100$  10,000 cent  ต่อการเทรด pips ละ 1 cent  หรือ 0.01  lot คับ  ถ้าทุน 1000 cent นี่ยังไงก็ไม่พอคับ เพราะมัน Sl ทีก็ 500 cent  แล้วอ่ะคับผม

ปล  ดูผลงานคืนนี้ก่อนคับ  แล้วท่านอาจจะขอดูต่อไปก่อน   :'( :'( :'(  DD  อีกวันละ  แต่ว่ามันทำให้สังเกตุไรได้อย่าง ไม่รู้จะจิงป่าว

เหมือนถ้ากราฟมัน DD  วันนึง    อีกวันมันจะเข้าทางเรา

ถ้ามันถูก แปลว่าพุ่งนี้น่าจะเข้าทางล่ะคับ   :P

• *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2015, 13:43:07 PM »
ตอนแรกผมก็งงว่าทำไมวันนี้ไม่มีคำสั่งออกเลย เพิ่งเห็นว่ามี take profit ไว้ที่ 110000
ของผม 3 วัน ได้ เกินแล้ว ถือว่าดีคับ ^^
------------------------------------------------------------------------------------
ปล. ถ้าผมต้องการให้มันออกต่อต้อง set เพิ่มทุกอาทิตป่าวคับ เช่น อาทิตหน้าเพิ่มเป็น 120000
------------------------------------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2015, 19:47:58 PM โดย admin »

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2015, 20:47:42 PM »

สิ่งที่ควรจะปรับมีแค่ 2 อันคับ

1     Lots                                   =     Lots size

2     Profit_Targrt_Symbol           =      %R  ที่ท่านอยากได้ จะไม่ปรับก็ได้

เรื่อง lot  ท่านตีอย่างงี้เลยก็ได้คับ         ทุน 100$  10,000 cent  ต่อการเทรด pips ละ 1 cent  หรือ 0.01  lot คับ  ถ้าทุน 1000 cent นี่ยังไงก็ไม่พอคับ เพราะมัน Sl ทีก็ 500 cent  แล้วอ่ะคับผม

ปล  ดูผลงานคืนนี้ก่อนคับ  แล้วท่านอาจจะขอดูต่อไปก่อน   :'( :'( :'(  DD  อีกวันละ  แต่ว่ามันทำให้สังเกตุไรได้อย่าง ไม่รู้จะจิงป่าว

เหมือนถ้ากราฟมัน DD  วันนึง    อีกวันมันจะเข้าทางเรา

ถ้ามันถูก แปลว่าพุ่งนี้น่าจะเข้าทางล่ะคับ   :P

DD ตอนนี้ไม่ใช่ปัญหา อยากได้มารันบันชีจิงมากกว่าตอนนี้ ปล่อยเถอะ ขอร้อง อิอิ 

ออฟไลน์ price imagine by woob

• พลังน้ำใจ: 72
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2015, 01:08:46 AM »
ปล่อยออกมารันแบบจริง เจ็บจริง มามะเค้าจะลอง
https://www.facebook.com/sodazazab.zingso... ตำรามีไว้อ่าน กฎมีไว้แหก ปฎิบัติดูที่เหตุการณ์และสิ่งที่เผชิญอยู่ตรงหน้า....(นักเกร็งกำไรบนแท่งเทียน)....

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2015, 02:11:36 AM »
ตอนแรกผมก็งงว่าทำไมวันนี้ไม่มีคำสั่งออกเลย เพิ่งเห็นว่ามี take profit ไว้ที่ 110000
ของผม 3 วัน ได้ เกินแล้ว ถือว่าดีคับ ^^
ปล. ถ้าผมต้องการให้มันออกต่อต้อง set เพิ่มทุกอาทิตป่าวคับ เช่น อาทิตหน้าเพิ่มเป็น 120000

4     Equity_Profit_Target            =      Ea จะปิดทุก order และจะหยุดทำงาน เมื่อยอด Equity  ถึงยอดที่เรากำหนด

รอบนี้ผมเพิ่มข้อ 4  เข้ามา เพราะมีน้าที่น่ารักท่านนึง ( ใบ้ให้ว่าน่ารัก เสียงเพราะ ชื่อ ธิชา  ;D )  pm  มาแนะนำ ว่าอยากให้ตั้ง Target แต่ละรอบของ Ea  เพื่อให้หยุดทำงาน และถอนเอา profit  ออกก่อน  ทั้งยังแนะนำว่า กราฟมันวิ่งเป็นรอบ วิ่งเสร็จมันก็จะหยุด SW พักเหนื่อย เพื่อไปต่อหรือกลับทาง ดังนั้นถ้า Ea  ทำกำไรได้แล้วก็ควรจะหยุดเหมือนกราฟบ้าง อย่าให้กราฟ SW ดึงเอาเงินเรากลับ  ตั้งไปเลย 1 สับปิดาวาง Ea  ต้องการ profit เท่าไหร่ ถ้าได้แล้วให้หยุด รอกราฟวิ่งรอบใหม่ของสับปิดาต่อไป ผมเติมให้แล้วนะคับ

ตามด้านบนเลยคับ  อย่างท่าน pichaya07 ตั้งตาม default แปลว่าสับปิดานี้ก็ได้ยอดตามที่เรากำหนด 10,000 หรือ 10% ของพอร์ทแล้ว Ea ก็หยุดทำงาน

ถ้าท่านต้องการให้มันออกต่อ แล้วหยุดที่เท่าไหร่ ก็ตั้งเองเลยคับ อย่างสมมติตอนนี้ท่านมี 110,000  คืนวันอาทิตย์ท่านก็ตั้ง  121,000  ก็ได้คับ แปลว่าถ้าสับดาห์หน้าได้อีก 11,000  หรือ 10% ของพอร์ทแล้ว Ea ก็หยุดทำงานใหม่อีกคับผม

หรือถ้าไม่อยากให้มันหยุด อยากลองปล่อย ก็ตั้ง  3,000,000 ก็ได้คับ อย่างงี้มันก็ทำตลอดแน่

ลอง set ค่าอื่นดูบ้างก็ได้คับ อย่าง    2     Profit_Targrt_Symbol  ลองสัก 5,000 บ้างก็ได้  จะเห็นว่าหลายกราฟที่ Ea close order ไป แล้วกราฟยังไปต่อ แต่ก็มีหลายกราฟนะคับ ที่ Ea โชคดี ปิด order ได้แล้วกราฟกลับทางพอดี

ปล  ผมอยากให้มองข้อเสียมันมากกว่า  อย่าง case น้า  pichaya07   ถือว่าโชคดี เปิดตอน Ea  เข้าทาง  สมมติใครเปิดเมื่อวานก็คงเศร้าอยู่  ดังนั้นเอาแน่นอนไรยังไม่ได้หรอกคับ

ขอบคุณท่าน tstcfdgk มากคับที่กรุณาสนใจ   และยัยมะขิ่นด้วยนะยะ หายไปเลยนะหล่อน ลูกบวชแล้วมั้งนิ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ manit1234

• พลังน้ำใจ: 8
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2015, 04:27:14 AM »
สอบถามนิคครับ ea ของผมมันยังไม่เปิด order  เลยครับ
เราต้องลาก ea ใส่ทุกคู่เงินใหมครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015, 11:44:00 AM »
เริ่มสับปิดาใหม่กับ Acc real Fxpremax  STP

เริ่มจากเช้าวันจันทร์         ทุน 100$ = 10,000 cent      lot size 0.01 

set ค่าทุกอย่างตาม default ของ Ea เลย เพียงแต่หารลงมา ตามทุนที่ลดลง

ปิด job รายสับปิดาเรียบร้อยคับ ที่ 10% 110$ Ea หยุดทำงาน รอถอนก่อนสับปิดาหน้าค่อยว่ากันใหม่

Opened trade

นอกนั้นก็จะมี order ที่ Sl           + order ที่ถูกปิดลงวันนี้  เนื่องจาก Equity > ค่าที่เรากำหนด 10% หรือ 110$

ปัญหาที่พบ + ข้อผิดพลาด

1 Fxpremax มีค่าเงินน้อยกว่า Fxopen

2 ลองไล่ดูคู่เงินที่ควรทำกำไรได้อย่างเช่น  GbpUsd  และอีกหลายคู่กลับไม่มีผลงาน ไล่ check code ดูแล้ว เพราะตัวเองสะเพร่าเอง

สิ่งที่ต้องแก้ไข

1 แก้ code จากข้อ 2

2 ไล่ดู order ที่โดน Sl  ว่าตรงจุดหรือไม่

3 ไล่ process ใหม่ ให้กิน cpu น้อยลงอีก

ขอบคุณมากคับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2015, 12:41:18 PM โดย Aloha_hawaii »

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015, 11:52:29 AM »
สอบถามนิคครับ ea ของผมมันยังไม่เปิด order  เลยครับ
เราต้องลาก ea ใส่ทุกคู่เงินใหมครับ

ไม่ต้องคับ หลับตาจิ้มมาคู่นึง Ea  มันทำงานเองหมดคับผม

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015, 12:05:48 PM »
อยากจะรันเงินจิงบ้าง ไม่ลงให้จิงๆหรอครับ อยากทดสอบด้วย จะให้ copy demo ก็เปลือง ยุ่งๆอ่า ยังไงรบกวนท่านลงตัวรันจริงกันเลยดีกว่าครับ ใครอยากเจ็บจิงไรจริงก็จะได้พิจารณากันเอง

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015, 12:11:15 PM »
ตีเทนนิส ฝนตก วิ่งหนีฝนกันกระเจิง   :'(

กลับบ้านเปิดกราฟด้วยความเร้าใจ ปิด job รายสัปดาห์ที่ 10% ของพอร์ทเรียบร้อยคับ

สัปดาห์นี้กราฟไม่สวย เพราะ MM Silver นั้นผิด   :-[   start สัปดาห์มาก็หายไปแล้ว 7%  แต่ถือว่าเป็นข้อดี ได้เจอปัญหาก่อนจะได้เอามาปรับแก้ ( เข้าใจผมรึยังคับ อยู่ดีๆเงินในพอร์ทหายไป 7% คงไม่ใช่เรื่องดีแน่  ) ตามควายหายมา 3 วันเรียกกลับเข้าบ้านเรียบร้อยคับ

Opentrade

1 มี pair code ที่ Fxopen มีแต่ Fxpremax ไม่มี ทำให้ Ea เสียเวลาปล่าว ( code อ้างอิงจาก Fxopen 28 currency 2 metal )

2 การจัดการ MM ของ Metal ที่ผิดจาก Ea  ที่ทำให้ DD สูงตั้งแต่แรก

1 ตัด pair ที่ไม่มีใน Fxpremax ออก เพื่อลด load การกิน cpu ลงไปอีก

2 เลือกว่าจะ MM Metal ใหม่ หรือตัดทิ้ง

ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะคับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2015, 12:41:55 PM โดย Aloha_hawaii »

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2015, 12:54:45 PM »
เพิ่งเห็นค่าของเงิน 33 สตางแบบสุดๆก็วันนี้ล่ะ

แทนที่จะได้ปิด job 10% กลับต้องมานั่งลุ้นต่ออีก   >:( >:( >:(

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2015, 00:45:26 AM »
เรียบร้อยคับ หลังจากเมื่อคืน Ea พยายามจะ close all ทุก position แล้วปิดตัวเองลง แต่เหตุการณ์ที่ไม่น่าเกิดก็เกิดขึ้น   :'(

Ea  กำลังจะปิด order สุดท้าย แต่กราฟดันกลับทาง ทำให้ยอดรวม equity อยู่ที่ 219.99 ขาด 1 cent Ea จึงต้องทำงานใหม่อีกครั้ง   :)

หลังจากทดลอง real acc มา 2 สัปดาห์  มาสัปดาห์นี้เข้าสัปดาห์ที่ 3 จึงลองเพิ่มทุนเป็น 200$   equity target 10% จึงขยับเป็น 220$

ผลงานของ Ea คับ

Opened trade

1 จากที่ Ea close all แล้วยอด Equity ขาดนิดหน่อย ทำให้ Ea ต้องเริ่มใหม่หมด Tp แค่ 1 cent ไม่คุ้มกับความเสี่ยงที่ได้รับ

1 จัดการปัญหาด้านบน ถ้าเลือกจะ close all แล้วให้ปิด Ea เลย

ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะคับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2015, 12:42:27 PM โดย Aloha_hawaii »

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015, 12:54:04 PM »
ปิด job คืนวันศุกร์เรียบร้อยคับ 

สำหรับสัปดาห์นี้ เพิ่มทุนเป็น 300$ เพื่อ gain 10% ต่อสัปดาห์เหมือนเดิม 30$  ผลอกมาดีเกินคาดคับ ปิดไป  -116.49$

เวลา Ea เทรดเสียนี่พิมไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่เลยนะคับ ว่ามั้ย   ;D ;D ;D

ปัญหาที่เจอ

MM  จากบาง pair นั้นไม่ได้เป็นไปตามที่คิด เพราะมีบางคู่ที่ risk result ไม่เท่ากับที่กำหนด  คงต้องปรับเฉพาะคู่หรือตัดออก

แนวทางแก้ไข

แน่นอน MM เล็ก Manage ได้แล้ว ที่เหลือคือ MM ใหญ่.....   Tp week =10%  แต่ตอนนี้ - เกือบ 50% แน่นอน คงไม่ถูกแน่

เอาข้อผิดพลาดมาแก้ไขคับ  :D  เงินที่เสียไปจะไม่เกิดประโยชน์อะไร ถ้าเราไม่แก้ไขมัน

ขอบคุณมากคับผม

ปล ดูเหมือนคนที่รักของผมหลายคนก็เจ็บ เป็นสัปดาห์กุ้ฟกิ้ฟจิงๆ 555

ออฟไลน์ cries555

• *
  • พลังน้ำใจ: 0
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 13:19:28 PM »
+1 ครับ