ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับบัญชีของผม  (อ่าน 9631 ครั้ง)

ออฟไลน์ FeeL Good+

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 5
  • Wait for WIN
เกิดอะไรขึ้นกับบัญชีของผม
« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 02:35:53 AM »
ผมขอเล่าเรื่องท้าวความก่อนนะครับ
ผมเปิดบัญชีเทรดกับ XM.com เพราะเห็นว่ามี โบนัสเยอะดี(30%)
ผมเปิดบัญชีที่ 1  วันที่ 3 พ.ค. และฝากเงินเข้าเทรด โดยไม่มีปัญาแต่อย่างใด

หลังจากนั้น ผมก็เห็นว่าระบบใช้ได้การเทรดไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ดังนั้นผมก็เปิดบัญชีเพิ่มเนื่องจากอยากขยายพอร์ตการลงทุน ผมก็หาเมนูสำหรับ add account แต่หาอย่างไรก็ไม่เจอ ก็เลย chat live เขาแนะนำว่าเมนูนี้ไม่มี ให้ลูกค้าสมัครใหม่เลย และใช้ชื่อกับอีเมล์เดิม เพราะจะได้ไม่ต้องยืนยันตนใหม่ อะผมก็สมัคร เพิ่ม
ผมเปิดบัญชีที่ 2 วันที่ 5 พ.ค. และก็เทรดปกติ  และผมก็ขยายพอร์ตเพิ่ม
ผมเปิดบัญชีที่ 3 วันที่ 11 พ.ค.
*ย้ำนะครับเปิดบัญชีเพิ่มก็เหมือนการ add account เพิ่ม ไม่มีอะไรแปลกแต่อย่างใด ผมเปิดเพิ่มเพื่อควบคุมความเสี่ยงครับไม่อยากเอาเงินไปรวมกับใน account เดียว

หลังจกานั้น ผมก็เทรดดังนี้
account 1 ผมเทรด Sell   3.00   EURUSD   2014.05.29 04:38:28   Price 1.35988
account 2 ผมเทรด Sell   4.70   EURUSD   2014.06.09 21:42:10   Price 1.35865
account 3 ผมเทรด Buy   6.69   EURUSD   2014.06.12 06:22:06   Price 1.35450
การเปิดทั้ง 3 account ไม่มีความเกี่ยวข้องกัน เกิดจากการวิเคราะห์ ที่แตกต่างกันในช่วงเวลาเท่านั้น

เวลาผ่านไป 2-3 สัปดาห์ ผมได้รับ email จาก XM.com ว่า
"การซื้อขาย arbitrage ทุกรูปแบบ
โบนัสได้รับโดยบัญชีหลายบัญชีที่ทำการลงทะเบียนจาก IP address เดียวกัน
การกระทำการต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับการโกงโบนัส
ละเมิดกฏใดๆ ที่กล่าวไว้ในเงื่อนไขและข้อตกลงสำหรับโบนัส
การกระทำฉ้อโกงต่างๆ หรือกิจกรรมใดๆ ที่ทางฝ่ายบริหารจัดการของเราพิจารณาว่าเป็นการฉ้อโกง
"
ผมเข้าไปเช็ค พบว่า Position ในแต่ละ account ก็โดนปิดโดยอัตโนมัติ ทำให้ผมขาดทุนกำไร กว่า 2700$  และค่า swap+spread กว่า 500$ รวมขาดทุน 3300$

ผมอีเมล์ไปถามเหตุผล ตั้งแต่วันศุกร์ จนกระทั่งวันนี้ XM.com ยังไม่มีการตอบกลับใดๆ chat live ไปถาม เขาบอกให้รอวันจันทร์

ผมอยากจะถามเพื่อนๆ ว่า การเทรดแบบนี้มันผิดอะไรหรอครับ เท่าที่เขาแจ้งมาผมไม่เข้าข่ายความผิดใดๆ เลย เนื่องจาก การเทรดแบบ arbitrage  ก็ต้องเทรด 3 คู่เงิน เพื่อให้ขัดแย้งกัน การโกงโบนัสก็เป็นไปไม่ได้ เพราะผมเปิด order คนละเวลา volume ก็ต่างกัน เวลาการปิด order ผมก็ไม่ได้จะปิดเวลาเดียวกันอยู่แล้ว

ท่านใดพอทราบช่วยอธิบายด้วยครับถ้ามีความคืบหน้าจาก XM.com ผมจะมาแจ้งให้ทราบเพราะผมขอให้เขารับผิดชอบ และอธิบายแล้วหล่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังครับ  >:(
เกียรติภูมิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2014, 08:21:59 AM โดย FeeL Good+ »

ออฟไลน์ narjant

• จินตนาการ สำคัญกว่าความรู้
  • พลังน้ำใจ: 304
  • เป้าหมายสลักไว้บนหน้าผา วิธีการเขียนไว้บนผืนทราย
    • treader
Re: เกิดอะไรขึ้นกับบัญชีของผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 02:55:54 AM »
เอา ละซิ เอาละซิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2014, 03:07:18 AM โดย admin »
พอร์ตเขียว เขียว หมื่นปี หมื่น หมื่นปี

ออฟไลน์ Panupat

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 11
    • GoT Fansite
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 02:58:22 AM »
โห น่ากลัวมาก มาติดตามความคืบหน้าครับ  :wanwan006: เอาใจช่วยครับ

อ่านดูเหมือนเขาจะมีกฏห้ามรับโบนัสหลาย account รึเปล่าครับ ไปอ่านข้อตกลงแล้วยอมรับว่าอ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2014, 03:07:28 AM โดย admin »

ออฟไลน์ Aloha_hawaii

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
  • พลังน้ำใจ: 671
  • Come on BaBy!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 03:06:12 AM »
 :wanwan011:  ต้องถามว่าท่านเก็บข้อความที่คุยกับ support ไว้บ้างรึป่าว เป็นการยืนยันว่าเรา มีเจตนาไม่ได้ต้องการโกง bonus  แต่ปฎิบัติตามคำแนะนำจาก support   :wanwan003:    เสียดายแทนคับ   :wanwan001: :wanwan001: :wanwan001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2014, 03:07:38 AM โดย admin »
The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ
คนที่ลงมือทำ...

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • พลังน้ำใจ: 1110
    • ThailandForexClub
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 03:10:17 AM »
ผมไปสอบถามมา ทาง XM เค้ามีกฎห้าม Hedge ข้ามบัญชีเทรด ซึ่งกรณีนี้ ทาง XM คืนเงินทุนเดิมให้ได้เท่านั้นครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 07:17:50 AM »
ผมไปสอบถามมา ทาง XM เค้ามีกฎห้าม Hedge ข้ามบัญชีเทรด ซึ่งกรณีนี้ ทาง XM คืนเงินทุนเดิมให้ได้เท่านั้นครับ
ผมว่าการทำแบบนี้ก็เป็นปกตินะครับ ถ้าผมมี 10 account ทดลองวิธีการเทรดที่ต่างกัน    เกิดผมไปเข้าสวนทาง กัน ก็เข้าข่าย Hedge  หน่ะซิครับ ทั้งๆ ที่ Volume ก็ต่าง แบบนี้ถูกต้องหรอครับ
คือผมต้องการคำอธิบายว่า ถ้าผิดเพราะกรณี Hedge ก็คงผิดกันหมดแล้วหล่ะครับ เพราะผมเชื่อว่า คนสวนมากก็มีหลายพอร์ตทดลองวิธีที่ต่างกัน บางครั้งอาจเทรดสวนทางกับอีกพอร์ตก็เป็นเรื่องปกติ 

อีกอย่างนะครับ ผมได้เงินต้นคืนมาก็จริงแต่ไม่ครบ เพราะเขาไม่คืน  swap กว่า -500$ ส่วนนี้เขาไม่รับผิดชอบครับ (แทนที่จะได้ กำไร 3000$ กลับขาดทุน -500$ มันน่าเจ็บใจไหมหล่ะครับ ทั้งๆ ที่ผมว่าผมก็ทำตามปกติทั่วไป)
(จนกระทั่งตอนนี้ ฝ่าย XM.com ยังไม่ตอบเมล์กลับมาเพื่ออธิบายเหตุผลที่ผมถามไป)

ขอบคุณครับที่ตามเรื่องให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2014, 08:21:04 AM โดย FeeL Good+ »

ออฟไลน์ Ateam

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 07:25:32 AM »
 :wanwan006: :wanwan006:
เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ Panupat

• **
    • GoT Fansite
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 07:31:47 AM »
อืม เห็นด้วยว่าเป็นการตัดสินที่ไม่เข้าท่าเลย

ออฟไลน์ Totoro21

• พลังน้ำใจ: 16
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 07:42:16 AM »
มีปัญหาเเบบนี้เยอะๆโบรคเกอร์เสียชื่อหมด ใครจะกล้าเทรดด้วย

ออฟไลน์ Gong

• พลังน้ำใจ: 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 07:50:45 AM »
เห็นแบบนี้ไม่กล้าเทรดกับ XM แน่ครับ จู่ๆมาแบนไอดี

ออฟไลน์ มีนบุรี

• พลังน้ำใจ: 0
    • lotto
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 07:58:36 AM »
แสดงว่า XM ให้ใช้แค่ account อันเดียวเองหรือครับ ไม่สามารถเพิ่มหลายๆ account ได้หรือ.....
ไม่เหมือนโบรคอื่นๆเลยสามารถเพิ่ม account ที่เราต้องการได้ 

ผมเห็นใจ จขกท มากๆเลยนะครับ อย่างน้อยๆก็ให้ได้ทุนคืนทั้งหมดนะครับ
https://trader.fortfs.com/registration?2996cbd                       

ออฟไลน์ narjant

• จินตนาการ สำคัญกว่าความรู้
  • พลังน้ำใจ: 304
  • เป้าหมายสลักไว้บนหน้าผา วิธีการเขียนไว้บนผืนทราย
    • treader
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 08:14:52 AM »
มี อยู่ 1 ID ไม่กล้า เทรด แล้ววววววววววววว :wanwan006:
พอร์ตเขียว เขียว หมื่นปี หมื่น หมื่นปี

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 08:15:58 AM »
แสดงว่า XM ให้ใช้แค่ account อันเดียวเองหรือครับ ไม่สามารถเพิ่มหลายๆ account ได้หรือ.....
ไม่เหมือนโบรคอื่นๆเลยสามารถเพิ่ม account ที่เราต้องการได้ 

ผมเห็นใจ จขกท มากๆเลยนะครับ อย่างน้อยๆก็ให้ได้ทุนคืนทั้งหมดนะครับ

สามารถเพิ่มได้ มากกว่า 1 account ครับ
และทุก account ที่เปิดเพิ่มสามารถรับโบนัสได้ ไม่ผิดกฏแต่อย่างใด  :: อ้างอิงจาก chat live แนปรูปมาครับ

ออฟไลน์ มีนบุรี

• พลังน้ำใจ: 0
    • lotto
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 08:24:58 AM »

สามารถเพิ่มได้ มากกว่า 1 account ครับ
และทุก account ที่เปิดเพิ่มสามารถรับโบนัสได้ ไม่ผิดกฏแต่อย่างใด  :: อ้างอิงจาก chat live แนปรูปมาครับ

อ๋อครับ ผมไม่เห็นหัวข้อการเพิ่มแอคเค้าเลยอ่ะครับ  ขอบคุณมากครับ
https://trader.fortfs.com/registration?2996cbd                       

ออฟไลน์ BlackMonDay

• **
  • พลังน้ำใจ: 8
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 08:29:20 AM »
หลายโบรกเหมือนกันนะครับที่เป็นแแบบนี้ คงต้องอ่านเกณพ์การให้โบนัสดีๆ การ Hedge ระหว่างบัญชีที่เปิดด้วยชื่อ หรือเมล์เดียวกัน ผิดกฎการได้โบนัสแทบร้อยละ 80 ของโบรกเกอร์ที่ให้โบนัสการฝาก
และก็ยังมีอีกหลายโบรกเกอร์ ที่บอกว่าสามารถ scalping ได้ แต่แท้ที่จริงเป็นแค่ Non-aggressive Scalping (ไม่เกิน 50%) ส่วนที่เกินต้องจ่ายค่าคอมฯ เพิ่ม และที่สำคัญโบนัสที่ได้เป็นเครติตโบนัสแล้ว
ไม่มีส่วนช่วยมาร์จิ้นเลย ผมเคยล้างพอร์ตเพราะความไม่รู้อันนี้มาแล้ว คงต้องทำใจการเรียกร้องเงินคืนเอาไว้หน่อย คงได้แค่บางส่วน :wanwan006:

ออฟไลน์ aopancake

• พลังน้ำใจ: 131
  • เป้าหมาย 2013 1,000,000 บาท เป้า หมายมีไว้พุ่งชน
    • www.traderider.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 10:11:17 AM »
น่าจะพอช่วยได้บ้างนะครับ ผมรู้สึกมันไม่เป็นธรรม กับท่าน feelgood
http://www.100forexbrokers.com/brokers-for-hedging
เอาใจช่วยนะครับ
I am the Professional Bank Robber!

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 10:55:34 AM »
Regarding your concern I would like you to kindly note that you have already been contacted accordingly by the relevant department regarding the case. Kindly follow the email and proceed accordingly as the case is clearly and detailed explained and justified.  Once the decision is taken, it can not be amended.  I understand your position and your request, however please note that as we are a regulated company, we decide and function upon regulations of our Regulatory environment ( XM is a brand product of Trading Point: it is owned and operated by Trading Point in the same regulatory environment (full EU-regulation, CySEC, FSA, CIF, MiFID). Moreover, kindly follow up our Terms and Conditions on the following page http://www.xm.com/assets/pdf/terms/XM_Client-Agreement-Terms-and-Conditions-of-Business.pdf .

Should you have any further questions, please do not hesitate to contact us.

คือจากคำตอบที่ได้ XM .comครับ เขาบอกประมาณว่า เขาทำตามกฏเงือนไขของเขา   และเขาก็ไม่ได้อธิบายอะไรเพิ่มเลย ให้กฏมาแบบลอยๆ ซะงั้น :: ผมจะลองเมล์กลับไปขอคำอธิบายเพิ่มเติม

ออฟไลน์ sutkhet

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 10:58:23 AM »
น่าเห็นใจเจ้าของกระทู้

ออฟไลน์ worawut5555

• http://www.worawutforexgreen.blogspot.com
  • **
  • พลังน้ำใจ: 1
    • http://www.worawutforexgreen.blogspot.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 11:05:54 AM »
เล่นสั้นเป็นเกมของผู้เเพ้ โลกนี้ไม่ยุติธรรมจริงๆ

ออฟไลน์ demoinvest

• พลังน้ำใจ: 1065
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 20:47:13 PM »

ได้เงินคืนเต็มก็ยังดีครับ เริ่มต้นเทรดใหม่ (ฮา)

ถ้าวิธีท่ทำได้กำไรมาก ต่อไปก็ หาเพื่อนหรือแฟน มาเปิดแอคเค้าทำอีกรอบ (อ้าว ฮา)

ออฟไลน์ zamurai

• พลังน้ำใจ: 197
  • นักเทรดเดอร์ที่ดีคือ "การรักษาเงินต้น ไว้ให้่ได้"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 23:02:06 PM »
 :wanwan009: ขอให้ได้เงินคืน เท่าทุน แ้ล้ว มา exness คุณจะเล่นพิศดาล อะไรก็ ได้ คุณเล่นได้หมด...