ผู้เขียน หัวข้อ: จะลงทุน กับ EA 10K$ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4035 ครั้ง)

ออฟไลน์ godgiyaya

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1
จะลงทุน กับ EA 10K$ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: 09 มีนาคม 2016, 11:53:50 AM »
ผมมีเงิน ที่คิดจะลงทุนรัน EA  1-2 หมื่น เหรียญ ดูๆ ไว้อยู่  ยังไงช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ สำหรับผู้รู้
ผมดูๆตัวนี้อยู่ครับ  http://www.forexrelativity.com/  ปี 2010- ปัจจุบัน ผลงานดีครับ แต่ก่อนหน้านั้นไม่ค่อยดี
หรือท่านใด แนะนำ ea ที่ดีๆให้ได้จะขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ aopancake

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 131
  • เป้าหมาย 2013 1,000,000 บาท เป้า หมายมีไว้พุ่งชน
    • www.traderider.com
Re: จะลงทุน กับ EA 10K$ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มีนาคม 2016, 12:23:56 PM »
ผมว่าลองดูของท่าน D_diamond ของ พี่ ในบอร์ดนี้ผลงานดีกว่านะครับ
I am the Professional Bank Robber!

ออฟไลน์ D_Diamond

• พลังน้ำใจ: 133
  • ปล่อยอีเอทิ้งไว้ แล้วค่อยมาดูปีหน้า $_$
    • NoviceForex
Re: จะลงทุน กับ EA 10K$ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มีนาคม 2016, 12:25:20 PM »
ไม่เวิร์กครับ

ออฟไลน์ sonawave

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มีนาคม 2016, 21:31:33 PM »
ผมว่าลองดูของท่าน D_diamond ของ พี่ ในบอร์ดนี้ผลงานดีกว่านะครับ

ผมขอแนะนำเหมือนกันครับ ผมกำลังแอบมองอยู่เหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม 2016, 22:38:19 PM »

ไม่ทราบว่ามันไม่ work ยังไงเหรอครับ แล้วไม่ทราบท่านแนะนำของท่านหน่อยได้มั้ยครับ

• ปล่อยอีเอทิ้งไว้ แล้วค่อยมาดูปีหน้า $_$
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 00:19:15 AM »

ไม่ทราบว่ามันไม่ work ยังไงเหรอครับ แล้วไม่ทราบท่านแนะนำของท่านหน่อยได้มั้ยครับ

1. มีแต่ผลแบคเทส  ไม่มีผลงานเทรดจริง
2. SL แค่ 5 pips คิดว่าเทรดได้กำไรจริงหรือเปล่า
3. มีอีเอตัว demo ให้ลอง ใช้แบคเทสได้  แต่ใช้เทรดไม่ได้

สรุปว่าเจ้าของอีเอเขารู้อยู่แก่ใจว่ามันใช้จริงไม่ได้  เขาเลยไม่ใช้  เอามาหลอกขายคนโลภเฉยๆครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 01:21:26 AM »

1. มีแต่ผลแบคเทส  ไม่มีผลงานเทรดจริง
2. SL แค่ 5 pips คิดว่าเทรดได้กำไรจริงหรือเปล่า
3. มีอีเอตัว demo ให้ลอง ใช้แบคเทสได้  แต่ใช้เทรดไม่ได้

สรุปว่าเจ้าของอีเอเขารู้อยู่แก่ใจว่ามันใช้จริงไม่ได้  เขาเลยไม่ใช้  เอามาหลอกขายคนโลภเฉยๆครับ

ตอบ นี่ผลงานเทรดจริงครับ http://www.myfxbook.com/members/zoom2009/relativity-system-ea-v13/1462692

ตอบ ตั้งแต่  SL 2- 100 pip และ TP 2-100 pips รวมเป็นชุดตัวเลขที่ทดสอบ opimization เกือบ 10000 ชุด ได้ค่าออกมาว่า ตั้ง sl 5 และ tp 20 ให้ผลกำไรเสถียรที่สุด ในระยะยาวครับ

ตอบ  เป็นกฎของ mql5.com นะครับ อีเอ ทุกตัวที่ขาย mql5.com นำไปใช้รัน account ไม่ได้ backtest ได้อย่างเดียว ถ้ามันนำไปใช้รันได้เลย ถึงแม้จะเป็น demo account ลูกค้า ก็ copy trade จาก demo ได้ อย่างนี่โปรแกรมเมอร์ก็ตายหมดครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 02:10:30 AM »
เถียงแบบนี้แสดงวา่คุณขายเองสินะครับ จริงๆไม่ได้มาขอคำแนะนำ  แต่มาโฆษณาอีเอ

เอาเป็นว่าใครคิดว่าเวิร์กก็ซื้อไปเลยครับ  แต่อย่ามาเสียใจทีหลังเพราะผมเตือนคุณแล้ว

ทั้ง 3 ข้อ ผมสามารถแย้งกลับได้ แต่ผมไม่ชอบเถียงกับใคร  ราตรีสวัสดิ์

ออฟไลน์ Aloha_hawaii

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
  • พลังน้ำใจ: 671
  • Come on BaBy!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 06:18:14 AM »
นอนเร็วจิมๆ   ;D ;D ;D
The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ
คนที่ลงมือทำ...

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 12:29:44 PM »
เถียงแบบนี้แสดงวา่คุณขายเองสินะครับ จริงๆไม่ได้มาขอคำแนะนำ  แต่มาโฆษณาอีเอ

เอาเป็นว่าใครคิดว่าเวิร์กก็ซื้อไปเลยครับ  แต่อย่ามาเสียใจทีหลังเพราะผมเตือนคุณแล้ว

ทั้ง 3 ข้อ ผมสามารถแย้งกลับได้ แต่ผมไม่ชอบเถียงกับใคร  ราตรีสวัสดิ์

ขอโทษนะครับที่ทำให้อารมเสีย  แต่สาบานให้ตายโหงได้เลยครับว่าผมเป็นผู้บริโภค 100% (ไม่รู้จะพูดยังไงดี)
คำตอบที่ผมตอบไปเป็นข้อๆผมก็ถามจากเค้าแล้วก๊อปมาเป็นข้อๆครับ  ถ้าไม่เชื่อต้องการหลักฐานผมจะไปเอาภาพมาให้ดูครับ เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ
ผมมาขอคำแนะนำจริงๆ 100% ครับ ไม่มีสิ่งใดแอบแผง อย่าคิดว่าเถียงกันเลยครับ ตัวผมเองก็จะลงเงินก้อนใหญ่ เลยขอความคิดเห็นจากคนที่มีประสบการณ์มากกว่า
ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะ ฟังข้อโต้แย้งขอบคุณเหมือนกันครับ ถือว่าทำบุญก็แล้วกันครับ  ผมไม่อยากโดนหลอกครับ o/l\o

ออฟไลน์ het031

• พลังน้ำใจ: 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 12:48:31 PM »
เปิดออเดอร์ติดลบไปแล้ว 1-2 pip สวิงยังไงไม่ให้โดน 3 pip ที่เหลือ สุดยอดครับ ;D ;D

ออฟไลน์ SUPERBOY

• พลังน้ำใจ: 22
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 13:03:07 PM »

ขอโทษนะครับที่ทำให้อารมเสีย  แต่สาบานให้ตายโหงได้เลยครับว่าผมเป็นผู้บริโภค 100% (ไม่รู้จะพูดยังไงดี)
คำตอบที่ผมตอบไปเป็นข้อๆผมก็ถามจากเค้าแล้วก๊อปมาเป็นข้อๆครับ  ถ้าไม่เชื่อต้องการหลักฐานผมจะไปเอาภาพมาให้ดูครับ เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ
ผมมาขอคำแนะนำจริงๆ 100% ครับ ไม่มีสิ่งใดแอบแผง อย่าคิดว่าเถียงกันเลยครับ ตัวผมเองก็จะลงเงินก้อนใหญ่ เลยขอความคิดเห็นจากคนที่มีประสบการณ์มากกว่า
ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะ ฟังข้อโต้แย้งขอบคุณเหมือนกันครับ ถือว่าทำบุญก็แล้วกันครับ  ผมไม่อยากโดนหลอกครับ o/l\o
มีหลักฐานก็เอามาโชว์เลยครับ
เข้าไปดูในเฟสเจ้าของอีเอแล้วหน้าตาคุ้นๆ นะ อิ อิ...ถ้าซุ่มอยู่แถวๆ นี้ก็เปิดตัวมาเหอะ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 13:03:35 PM »
ถ้ายืนยันอย่างนั้นจริงก็ได้ครับ  ถือว่าถามเอาความเห็น  ไม่ได้เถียงกันให้ชาวบ้านรำคาญ

ตอบ นี่ผลงานเทรดจริงครับ http://www.myfxbook.com/members/zoom2009/relativity-system-ea-v13/1462692

ตอบ ตั้งแต่  SL 2- 100 pip และ TP 2-100 pips รวมเป็นชุดตัวเลขที่ทดสอบ opimization เกือบ 10000 ชุด ได้ค่าออกมาว่า ตั้ง sl 5 และ tp 20 ให้ผลกำไรเสถียรที่สุด ในระยะยาวครับ

ตอบ  เป็นกฎของ mql5.com นะครับ อีเอ ทุกตัวที่ขาย mql5.com นำไปใช้รัน account ไม่ได้ backtest ได้อย่างเดียว ถ้ามันนำไปใช้รันได้เลย ถึงแม้จะเป็น demo account ลูกค้า ก็ copy trade จาก demo ได้ อย่างนี่โปรแกรมเมอร์ก็ตายหมดครับ

ขอตอบกลับตามนี้
1. myfxbook ที่ลงไว้ มีกากบาทสีแดง ซึ่งแปลว่ายังไม่ผ่านการรับรอง  ยังเชื่อถือไม่ได้ครับ 
ทั้งนี้ myfxbook สามารถอัพโหลดสเตทเม้น html ขึ้นไปเองได้ ซึ่งก็คือปลอมได้ ถ้าอยากจะดูเดี๋ยวทำให้ดูก็ได้
แต่ถ้ามีเครื่องหมายกาถูกสีเขียวเหมือนอย่างในลายเซ็นผม  คือผ่านการรับรองยืนยันผลการเทรดแล้ว  โดยการส่งรหัสผ่านของ mt4 ไปให้เขา และมันจะอัพเดตเองอัติโนมัติ

myfxbook ที่ท่านเอาให้ดู  สังเกตง่ายๆตรง SL ทุกออเดอร์ปิด -5.0 พอดีเป๊ะๆ  หมายความว่ามันไม่ใช่ผลงานจริงอย่างแน่นอน  ของจริงมันจะปิดเกิน SL  ผมจึงบอกว่า SL น้อยเกินไม่เวิร์กแน่ๆ

2. การทำ optimization คือการแบคเทสนั่นแหละครับ  ไม่ได้เทรดจริง ดังนั้นมันก็ไม่เวิกตามที่กล่าวไว้แล้ว
การแบคเทสนอกจากจะปิด SL ตรงเป๊ะ 5.0 pips แล้ว มันยังต้องดู data ที่เอามาเทสด้วย และอื่นๆอีก  พูดง่ายๆว่า  แบคเทสมันต้องทำเอง  อย่าไปดูของคนขายอีเอ

ตัวอย่าง 2 อันนี้อีเอเดียวกัน ตั้งค่าเหมือนกัน  อันแรกเจ้าของทำโชว์  อันหลังผมทำเอง
http://www.myfxbook.com/strategies/shark7-gu-from-vendor/19444
http://www.myfxbook.com/strategies/shark7-gu-15-spread-2011/19491

อีเอตัวนี้ก็เหมือนที่บอกถึงจะแบคเทสผ่าน ก็ใช้จริงไม่ได้ นอกจากจะ SL สั้นมากแล้วยังใช้ pending เปิดออเดอร์อีกด้วย

3. ไม่เกี่ยวอะไรกับ mql5.com  อีเอเจ้าของเขียนเองหรือเปล่า ถ้าเขียนเองก็กำหนดได้หมดจะล็อกอะไรไม่ล็อกอะไร  ล็อกบัญชี ล็อกเวลา ล็อกคู่เงิน ฯลฯ ทำไมต้องตายแค่ให้ลอง demo ที่เทรดได้

http://thailandforexclub.com/index.php?topic=24093.0

2-3 ปีที่แล้ว  ผมเคยจะขายอีเอ  ผมก็ปล่อยเดโมให้โหลด  ใครจะเทรด ใครจะแบคเทส ตามสบาย  แล้วผมตายไหมครับ
แต่ตอนหลังผมก็เลิก ขี้เกียจขาย เบื่อคอยตอบคำถามซ้ำซาก  เบื่อคนใช้อีเอไม่เป็น ไม่ทำตามคำแนะนำ เบื่อพวกขี้โวยวาย 

ราตรีสวัสดิ์ครับ

ออฟไลน์ Gibbon78

• นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 11
  • If you want to be the best,คุณต้องทำในสิ่งที่คนอื่นทำไม่ได้
    • https://www.myfxbook.com/members/xtreme1178
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 13:19:27 PM »
ความรู้ๆ  sl 5 pip เหรอ โดนทุกออเดอร์แน่ๆค่ะ :)

ออฟไลน์ zoom2009

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 9
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 14:12:45 PM »
 :wanwan017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม 2017, 10:18:49 AM โดย zoom2009 »

ออฟไลน์ Evo

• พลังน้ำใจ: 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 20:14:45 PM »
เล่นกันเป็นทีมเวิร์กเลยเชียว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 22:52:34 PM »
ไม่ผิดกฏของบอร์ดหรอกครับ  คุณต้นให้ขายได้ทั้งอีเอ อินดิเคเตอร์  ตำราเรียน อะไรเกี่ยวกับฟอเรกโพสขายได้หมด  เขาห้ามลิงค์สมัครต่ออย่างเดียว

เดโมก็อย่างที่บอก  ไม่เกี่ยวกับ mql5 เลย แค่อัพอีเอไว้ใต้โพสนี้ก็โหลดไปลองกันได้แล้ว หรืออัพไว้บนเว็บอีเอ  หรือเว็บฝากไฟล์ ยังไงก็ได้
หรือแค่บอกว่าไม่มีนโนบายให้ทดลอง จบ ไม่เห็นจำเป็นต้องอ้าง mql5

ที่ผ่านมาก็มีคนลงขายอีเออยู่เรื่อยๆ  ลองได้บ้าง  ลองไม่ได้บ้าง ก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร
แต่ที่แน่ๆพอลงขายก็คำถามซ้ำๆโผล่มา  กำไรเท่าไร ล้างพอร์ตมั้ย มีฟอเวิดเทสรึเปล่า  ลองก่อนได้ไหม
ก็อยู่ที่คนขายเองจะจริงใจแค่ไหน  ถ้ามีแต่แบคเทสแล้วใครจะกล้าซื้อ  ในเมื่อเจ้าของมันเองยังไม่กล้าใช้

ผมเองซื้ออีเอทุกปี copy ก็เอา pamm ก็ลง  กำไรไม่ต้องมากขอแค่ดูแล้วไว้ใจได้

................................................

ส่วน myfxbook ใครๆก็รู้ว่าปลอมได้ครับ  แต่อาจมีน้อยคนที่รู้วิธี
เมื่อก่อนท่าน demoinvest เคยทำให้ดูไปแล้วครับ

ถ้าท่านจะยืนยันว่าพอร์ตท่านของจริง  ก็แค่ verify ให้กากบาทมันกลายเป็นถูก แค่นี้เอง ทำไมไม่ทำล่ะครับ ใครๆเขาก็ทำกันทั้งนั้น ไม่ถึงห้านาทีก็เสร็จแล้ว

ออฟไลน์ mns

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 มีนาคม 2016, 02:28:20 AM »
แนะนำด้วยความจริงใจนะครับ ลองอ่านซ้ำๆดูโดนเฉพาะตามที่ท่าน D_Diamond แนะนำ แต่ถ้าอยากลองจริงๆ เงินแค่นี้ไม่ใช่เรื่อวใหญ่ก็ลองดูครับ

ตามปสก ปกติอีเอที่ขายผ่าน mql5 ควรจะมีพอร์ตจริงรันโชว์ผลงานไปด้วยครับ ขนาดมีตอนแรกๆผลงานดีไปๆมาๆก็ไม่รอดเยอะมากครับ ยิ่งถ้าไม่มีรันพอร์ตจริงความน่าเชื่อถือตามปสกถือว่าอย่าไปสนใจเลยครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มีนาคม 2016, 02:53:50 AM »
ลืมแนะนำอีเอดีดีไปครับ

จริงๆผมก็ไม่กล้าแนะนำตรงๆว่าจะเล่นอีเอไหนดี  เงิน 10-20k USDก็มากโขสำหรับผมและคนทั่วไป  ถ้าแนะนำไปแล้วเกิดเจ๊งขึ้นมาผมคงแย่
และผมเองก็ไม่ได้รู้จักอีเอหมดทุกตัวที่มีขายและแจกฟรีในอินเตอร์เน็ต

แต่ถ้าถามว่าผมชอบอีเอไหน ใช้อะไรอยู่ อันนี้ตอบได้ครับ

อีเอที่ผมชอบจะเป็นแนว scalping เกือบทั้งหมด สั้นบ้างไม่สั้นบ้างแล้วแต่
ในลายเซ็นใช้ forex-diamond v4 ( ปัจจุบันมี v5 แล้ว แต่ผมไม่ได้อัพเดต เพราะยังใช้ได้ดีอยู่ และไม่รู้ว่ามันต่างกันตรงไหน อันไหนดีกว่า เพราะอีเอนี้แบคเทสไม่ได้ ) เฉพาะ strategy 3 อย่างเดียว เทรด gu กลางคืน-เช้า กับ uj กลางคืน-เย็น  เนื่องจากกลางวัน-ค่ำ กราฟมักจะมีเทรน จะเทรดเสียบ่อย

ส่วนพอร์ตนี้ใช้  dpas ที่เขียนเอง กับ forex-diamond เหมือนพอร์ตแรก กับ wallstreet asia 1.3 ซึ่งได้มาฟรี ขอซื้อเขามาตอนซื้อ forex-diamond ตอนนั้น ws-asia ยังเป็นตัวทดลองไม่มีขาย ปัจจุบันไม่รู้อัพเดตเวอร์ชั่นไหนแล้วเพราะของผมอัพเดตไม่ได้

ws-asia แนะนำให้แค่ใช้คู่ gcad กับ echf เท่านั้น เพราะคู่อื่นผลงานไม่ได้เรื่องครับ

อีเอค่ายนี้ยังมี wallsteet recovery อีกตัว ซึ่งมันเป้นแนว grid ไม่ใช่ scalping ผมจึงไม่สน
ล่าสุดเห็นมี forex combo system มาใหม่อีกตัว มีแต่แบคเทส ยังไม่เห็นมีขาย

มีอีกตัวที่กำลังดูๆอยู่ครับ Raybot ยังไม่ตัดสินใจว่าจะซื้อหรือเปล่า
http://www.myfxbook.com/members/forexgermany/raybot/1501113
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2016, 02:54:52 AM โดย D_Diamond »

ออฟไลน์ kandymans

• *
  • พลังน้ำใจ: 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2016, 13:05:10 PM »
สวัสดีครับผมเอา EA น้องใหม่มาให้ทดลองใช้งานกันฟรีๆครับ คลิ๊กลิ้งด้านล่างได้เลยครับ^^
https://www.facebook.com/4rex.survivor/
แค่โยนบอทใส่กราฟเดียว ก็เทรดได้ทุกคู่สกุล
มีระบบ MM ที่ปลอดภัย
มีระบบลดความสูญเสีย
มีระบบเลี่ยงข่าว ฯลฯ
โบร๊คแนะนำ FBS cent ขั้นต่ำ 1000 cent
หรือ Standard ขั้นต่ำ 1000 usd
(เขียนและทดสอบบนโบร๊ค FBS และ XM)