ผู้เขียน หัวข้อ: Spread Betting คืออะไรครับ  (อ่าน 508 ครั้ง)

ออฟไลน์ demoinvest

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 1065
Spread Betting คืออะไรครับ
« เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 22:02:45 PM »

เห็นมีคำว่า Spread Betting ด้วยมันคืออะไรครับ ใช้ยังไงครับ

ทีแรกนึกว่าค่า Spread ธรรมดา แต่ Spread Betting นี่ไม่ใช่ค่า Spread หรือเปล่าครับ เกี่ยวกับค่า Spread แต่มันคืออะไรครับ
ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงครับ พออ่านผ่านๆ หรือ เดาออก บางอย่างพอได้ บางอย่างไม่เขาใจจริงๆ ก็ต้องถาม อิอิ