ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ mm แบบ ได้ลด เสียเพิ่ม  (อ่าน 7000 ครั้ง)

ออฟไลน์ Frint

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 8
Re: ทดสอบ mm แบบ ได้ลด เสียเพิ่ม
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 12:02:35 PM »
กรุณาอธิบายหลักการด้วยครับ...พอดีว่ายัง งงๆ...
อันนี้ใช่ไหมครับ
เป็น Progression ที่นิยมติดอันดับหนึ่ง จะไม่กล่าวถึงคงไม่ได้
ดาแลมแบร์ต นักคณิตศาสตร์ชาวฝรั่งเศษได้คิดทฤษฎีนี้ขึ้นมา
เรียกว่า ระบบสมดุล บางครั้งเรียกเป็น พิรามิดระบบ หลักการคือ
เพิ่มเดิมพันหนึ่งหน่วยเมื่อเสีย หากได้ให้ลดเดิมพันหนึ่งหน่วย

ตัวอย่าง:
1. เดิมพันแรก $ 1. หากท่านชนะ, เดิมพัน $ 1. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 2.
2. หากท่านชนะ $ 2, ถัดไปเดิมพัน $ 1. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 3.
3. หากท่านชนะ $ 3, ถัดไปเดิมพัน $ 2. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 4.
4. หากท่านชนะ $ 4, $ เดิมพันถัดไป 3. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 5.
5. หากท่านชนะ $ 5, $ เดิมพันถัดไป 4. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 6.
6. หากท่านชนะ $ 6, ถัดไปเดิมพัน $ 5. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 8.

Fibo นำทาง  หากไม่รู้จักยอมแพ้..ก็จงแพ้ตลอดไป

ออฟไลน์ ninja

• พลังน้ำใจ: 10
Re: ทดสอบ mm แบบ ได้ลด เสียเพิ่ม
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 19:33:05 PM »
กรุณาอธิบายหลักการด้วยครับ...พอดีว่ายัง งงๆ...
เป็น Progression ที่นิยมติดอันดับหนึ่ง จะไม่กล่าวถึงคงไม่ได้
ดาแลมแบร์ต นักคณิตศาสตร์ชาวฝรั่งเศษได้คิดทฤษฎีนี้ขึ้นมา
เรียกว่า ระบบสมดุล บางครั้งเรียกเป็น พิรามิดระบบ หลักการคือ
เพิ่มเดิมพันหนึ่งหน่วยเมื่อเสีย หากได้ให้ลดเดิมพันหนึ่งหน่วย

ตัวอย่าง:
1. เดิมพันแรก $ 1. หากท่านชนะ, เดิมพัน $ 1. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 2.
2. หากท่านชนะ $ 2, ถัดไปเดิมพัน $ 1. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 3.
3. หากท่านชนะ $ 3, ถัดไปเดิมพัน $ 2. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 4.
4. หากท่านชนะ $ 4, $ เดิมพันถัดไป 3. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 5.
5. หากท่านชนะ $ 5, $ เดิมพันถัดไป 4. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 6.
6. หากท่านชนะ $ 6, ถัดไปเดิมพัน $ 5. หากคุณเสีย, เดิมพัน $ 8.

แนวคิดหลักของ ระบบสมดุลก็คือ   ให้ใช้กับระบบที่มีเปอร์เซ็นต์ถูก ผิดเท่ากัน คือ ห้าสิบห้าสิบ
แนวคิดที่ว่า ถ้าเรายิ่งแทงผิด บ่อยแค่ไหน ก็ยิ่ง เข้าใกล้การแทงถูกมากเท่านั้น
และยิ่งแทงถูกบ่อยแค่ไหน ก็ยิ่งเข้าใกล้การแทงผิดมากเท่านั้น
คือสาเหตุของการ เพิ่มเงิน เมื่อแทงผิด และลดเงินลง เมื่อแทงถูกครับ

ออฟไลน์ luckymangold

• พลังน้ำใจ: 1
  • 100,000 บาท / เดือน ไม่ไกลเกินเอื้อม $$$...$$$
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 19:53:40 PM »

ตัวอย่าง:

แนวคิดหลักของ ระบบสมดุลก็คือ   ให้ใช้กับระบบที่มีเปอร์เซ็นต์ถูก ผิดเท่ากัน คือ ห้าสิบห้าสิบ
แนวคิดที่ว่า ถ้าเรายิ่งแทงผิด บ่อยแค่ไหน ก็ยิ่ง เข้าใกล้การแทงถูกมากเท่านั้น
และยิ่งแทงถูกบ่อยแค่ไหน ก็ยิ่งเข้าใกล้การแทงผิดมากเท่านั้น
คือสาเหตุของการ เพิ่มเงิน เมื่อแทงผิด และลดเงินลง เมื่อแทงถูกครับ

แทงถูกแทงผิด ชื่อนี้มานคุ้นๆ เนอะ  :wanwan008:
สนุกกับการเทรด อย่างธรรมดา ให้เป็นธรรมชาติ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 19:56:21 PM »

แทงถูกแทงผิด ชื่อนี้มานคุ้นๆ เนอะ  :wanwan008:

อิอิ....อ่ะนะ  รู้กานอยู่... :wanwan010:

ตอนนี้เข้าเพิ่มอีกละ บายที่ 1.4175
แล้วรอผล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2011, 19:57:10 PM โดย ninja »

• 100,000 บาท / เดือน ไม่ไกลเกินเอื้อม $$$...$$$
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 20:01:22 PM »

แทงถูกแทงผิด ชื่อนี้มานคุ้นๆ เนอะ  :wanwan008:

อิอิ....อ่ะนะ  รู้กานอยู่... :wanwan010:

ตอนนี้เข้าเพิ่มอีกละ บายที่ 1.4175
แล้วรอผล

ของผมมีแต่ แทงเสียแทงสีย :wanwan004:
ติดตามอยู่ครับคุณ ninja  :wanwan003:
สนุกกับการเทรด อย่างธรรมดา ให้เป็นธรรมชาติ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 20:22:59 PM »
ขอบคุณคร้าบ...

ออฟไลน์ Mr.Green

• พลังน้ำใจ: 53
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 21:22:05 PM »
เมื้อกี้ลองเอาหลักการนี้ไปเล่นรูเล็ตต์ใน hi5 ดู ใช้ได้ดีเลยครับ เดี๋ยวต้องเอามาลองกับ forex ซะแล้ว  :wanwan003:

ออฟไลน์ bim357

• พลังน้ำใจ: 5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 21:26:47 PM »
มี mm ตัวนี้เหมือนมีแผนสำรอง เทรดแล้ว สบายใจดีค่ะไม่เครียดมาก :wanwan003: :wanwan003: :wanwan003:

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 04:23:42 AM »
ยินดีกับทุกท่านครับ
แต่อย่าลืมนะครับ ระบบของท่าน  เปอร์เซ็นต์ ถูกน่าจะ ไม่ต่ำกว่า 50  เปอร์เซ็นต์นะครับ  สำคัญนะครับ
เดี๋ยวจะอันตราย

สู้ๆ ครับทุกคน
ส่วนของผม ซื้อไว้ตั้งก๊ะ เช้า ยังไม่ปิดเลยอ่ะ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 09:09:50 AM »
ปิดบวกละ สัปดาห์หน้า มาทำการทดลองต่อครับ

ออฟไลน์ bim357

• พลังน้ำใจ: 5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 10:26:42 AM »
ทดลองมาหน่อยนึง

ออฟไลน์ THANATOS

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 12:59:07 PM »
เดี๋ยวลองเอาไปเล่นไฮโลซะหน่อย สูงอย่างเดียว เอ้ย buy อย่างเดียว

ออฟไลน์ newsolot

• พลังน้ำใจ: 2
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 18:50:35 PM »
ช่วยแนะนำระบบเทรดที่ ถูกไม่ต่ำกว่า 50 เปอร์เซ็นได้ไหมครับ
น่าสนใจมากเลย
 :wanwan011:
นักเก็งกำไรตัวน้อย สร้างกำไรด้วยอีa

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 19:44:52 PM »
เดี๋ยวลองเอาไปเล่นไฮโลซะหน่อย สูงอย่างเดียว เอ้ย buy อย่างเดียว
สมมติ สมมตินะครับสมมติ ถ้าท่านจะนำ ระบบนี้ ไปใช้กับไฮโลจริงๆ  ผมไม่ขอแนะนำนะครับ
เพราะไฮโล ต่างจากฟอเร็กซ์  ตรงที่  ฟอเร็กซ์ มีเทรนน่ะครับ(ถึงกราฟเวลานี้จะมีไซต์เวย์ แต่เวลาที่เหนือกว่าก็อาจจะมีเทรน) แต่ไฮโล ผลแต่ละตาเป็นอิสระต่อกันครับ
ผมเคยเห็น  ออก ต่ำอย่างเดียว สิบเอ็ดตามาละครับ อันตรายมาก

ออฟไลน์ megamind

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 20:44:33 PM »

ตัวอย่าง:

ท่าน Ninja ครับ ผมลองคำนวณตามดูครับ สงสัยนิดนึงว่า ถ้าสมมติว่า เราเดิมพันครั้งละ 1 เหรียญ เราผิดติดกัน 5 ครั้ง เราจะเสีย -1-2-3-4-5 = -15 เหรียญ
ถัดมาเราถูก เราจะได้ 6 เหรียญ ยังขาดทุนอยู่ -9 เหรียญ อย่างนี้ครั้งต่อไปเราต้องทำอย่างไรต่อครับ เพิ่ม Lot จนกว่าจะกำไร แล้วค่อยลดใช่ไหมครับ  :wanwan008:

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 21:37:53 PM »
ท่าน Ninja ครับ ผมลองคำนวณตามดูครับ สงสัยนิดนึงว่า ถ้าสมมติว่า เราเดิมพันครั้งละ 1 เหรียญ เราผิดติดกัน 5 ครั้ง เราจะเสีย -1-2-3-4-5 = -15 เหรียญ
ถัดมาเราถูก เราจะได้ 6 เหรียญ ยังขาดทุนอยู่ -9 เหรียญ อย่างนี้ครั้งต่อไปเราต้องทำอย่างไรต่อครับ เพิ่ม Lot จนกว่าจะกำไร แล้วค่อยลดใช่ไหมครับ  :wanwan008:

ไม่ใช่ครับ
ถ้าถูกแล้ว ให้ลดล๊อตเหลือ 5 ครับ  ถ้าถูกอีก ก็ลดเหลือ 4 ครับ

ออฟไลน์ megamind

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:32:53 PM »

ไม่ใช่ครับ
ถ้าถูกแล้ว ให้ลดล๊อตเหลือ 5 ครับ  ถ้าถูกอีก ก็ลดเหลือ 4 ครับ

ผมลองใส่ Excel เข้าไปดูครับ ไม่รู้เข้าใจถูกไหมว่าระบบนี้ช่วยให้เอาคืนทุนได้เร็วขึ้นกว่าเข้า แบบ Fixed Lots คือผิด 5 ครั้งแทนที่ต้องถูก 5 ครั้งถึงจะเอาคืนได้ก็ถูกแค่ 3 ครั้ง
หรือว่าต้องมีการใช้การตั้งค่า สัดส่วนอื่นๆช่วยด้วยครับ เพราะแบบนี้ผมเคยทดสอบ Backtest ดูนะครับ ระบบถ้าไม่แม่นยำพอ อาจจะสู้ตลาดไม่ไหวครับ เพราะเราผิดครั้งหนึ่ง ก็เพิ่มเปอร์เซ็นต์ที่จะถูก
แต่ถูกครั้งหนึ่งก็เพิ่มเปอร์เซ็นต์ที่จะผิดเหมือนกันครับ

ถ้าเป็นแบบที่ คุณ Ninja เคยแนะนำ สูตร รูเล็ท อันนั้นถูกสองครั้งติด ก็คืนทุน อันนั้นผมชอบมากครับ เพราะถูกสองครั้งก็ได้กำไร ยังพอสร้างระบบไม่ยาก ถือว่าแลกเปลี่ยนความเห็นนะครับ  :wanwan008:

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 00:02:37 AM »

หรือว่าต้องมีการใช้การตั้งค่า สัดส่วนอื่นๆช่วยด้วยครับ เพราะแบบนี้ผมเคยทดสอบ Backtest ดูนะครับ ระบบถ้าไม่แม่นยำพอ อาจจะสู้ตลาดไม่ไหวครับ เพราะเราผิดครั้งหนึ่ง ก็เพิ่มเปอร์เซ็นต์ที่จะถูก
แต่ถูกครั้งหนึ่งก็เพิ่มเปอร์เซ็นต์ที่จะผิดเหมือนกันครับ

ถ้าเป็นแบบที่ คุณ Ninja เคยแนะนำ สูตร รูเล็ท อันนั้นถูกสองครั้งติด ก็คืนทุน อันนั้นผมชอบมากครับ เพราะถูกสองครั้งก็ได้กำไร ยังพอสร้างระบบไม่ยาก ถือว่าแลกเปลี่ยนความเห็นนะครับ  :wanwan008:

ก็อย่างที่ท่านว่าครับ  ระบบต้องแม่นยำพอ ต้องไม่เข้ามั่วครับ และไม่สวนไปมาครับ
แต่ไฟล์ที่ผมแนบไปก็จะมีสวนไปมา แต่นั่นเป็นไปตามระบบ ซึ่งอิงจาก กราฟเดย์ แต่มีจุดเข้าที่กราฟสิบห้าครับ

ส่วนอีกสูตรหนึ่ง ที่ต้องถูกสองครั้งติด ก็ได้ครับ
ตั้งอัตราส่วน ถูก ต่อ ผิด เป็น 2 ต่อ หนึ่งก็ได้ครับ ถูกครั้งเดียวกำไรเลยครับ แต่การลงเงินก็จะต่างกันนิดนึงครับ
ผมกำลังจะทำการทดสอบต่อสำหรับอันนี้ น่าจะสัปดาห์หน้าครับ เพราะโรงเรียนปิดเทอมแล้วไม่ต้องทำงานมาก

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 20:09:16 PM »
เข้าบายละครับ ที่ 1.4034 ลุ้นเผื่อจะปิดแก๊บ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 23:41:47 PM »
ผล   ....ปิดบวก 30 จุดครับ
ขอเชิญ เพื่อนๆ ท่านอื่นๆ ร่วมโพสต์ผลการบริหารเงิน ในแบบนี้ หากท่านนำไปทดสอบแล้วว่าผลเป็นเช่นไรครับผม
รวมทั้งปัญหาด้วยนะครับ เพื่อเป็นกรณีศึกษาต่อไปครับผม

และตอนนี้ เข้าชอท  ที่ 1.4056 ครับ  แล้วรอผล

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 08:13:31 AM »
ผลการทดลอง ช่วงเย็นนี้ครับ
เสียหนึ่ง  ได้สองครับ
เดี๋ยวรอจังหวะเข้าอีก

ออฟไลน์ Frint

• พลังน้ำใจ: 8
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 09:11:18 AM »
ตอนนี้ผมเริ่มเข้าใจระบบที่ท่านเล่นแล้วคับ
ผมทดสอบแล้ว..เทสประมาณ 100 ออร์เดอร์ ใช้เวลาประมาณ 4 เดือน ผลที่ได้เป็นบวกครับคือได้กำไร 1 เท่าคับจาก 100$ เป็น 200$ ไม่มีการล้างพอร์ต
และผมผิดมากที่สุด ติดกัน 6 ออร์เดอร์ และกลับมาถูก 2 ออร์เดอร์ติด..และ ถูกๆ ผิดๆ อีกประมาณ 2-3ครั้ง ผลกลับมาเป็นบวกเฉยเลย...คือเล่นแบบมั่วๆบ้าง สุ่มแทงบ้าง...แปลกแต่จริง  ผลกลับมาเป็นบวกเฉยเลย...นี่ถ้าผมเอาระบบผมใส่ลงไปอีกเปอร์เซ็นถูกน่าจะมากกว่านี้...
ผมเล่นแบบนี้นะคับ
ผิดครั้งที่ 1 ลง 1 lot
ออร์เดอร์ที่ 2 ลง 2 lot  ผิดอีก
ออร์เดอร์ที่ 3 ลง 3 lot ผิดอีก
ออร์เดอร์ที่ 4 ลง 4 lot คราวนี้ต้องถูกแล้วล่ะ..ถ้าไม่ถูก..แสดงว่าแนวทางหรือวิธีการเล่น ต้องมีอะไรผิดพลาดแล้ว..ควรไปเริ่มต้นศึกษาForex ใหม่แล้วล่ะ
และออร์เดอร์ที่ 5 ลง3 lot  ออร์เดอร์นี้ก็คงต้องถูกเหมือนกัน...ถ้าผิด..ไม่เป็นไร...แต่ส่วนมากผมมักจะถูกเสมอ...
หลังจากนั้น..ผมจะเริ่มต้นใหม่...เพราะถ้าเล่นต่อ..ส่วนมากจะผิดมากกว่าถูก...
เล่นแบบนี้ผิดกติการึป่าวครับ :wanwan011:

Fibo นำทาง  หากไม่รู้จักยอมแพ้..ก็จงแพ้ตลอดไป

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 09:16:48 AM »
เล่นแบบนี้ผิดกติการึป่าวครับ :wanwan011:

ถูกต้องแล้วครับ กุญแจก็คือ ถ้าผลกลับเป็นบวกแล้ว ให้เริ่ม รอบใหม่ทันทีครับ
ถือว่าสมดุลกลับมาแล้วครับผม :)

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 09:36:34 AM »
มาบอกว่า :wanwan003: :wanwan003: ยังติดตามอยู่ ถ้าได้กำไรดีต่อเนื่อง ก็ทำไปตลอดนะครับ  :wanwan009: :wanwan009:

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 09:44:51 AM »
มาบอกว่า :wanwan003: :wanwan003: ยังติดตามอยู่ ถ้าได้กำไรดีต่อเนื่อง ก็ทำไปตลอดนะครับ  :wanwan009: :wanwan009:

ขอบคุณคร้าบ...สู้ๆ  เช่นกันคร้าบ.. ;)