ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า binary options ดีหรือไม่  (อ่าน 708 ครั้ง)

ออฟไลน์ demoinvest

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 1080
ท่านคิดว่า binary options ดีหรือไม่
« เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011, 23:36:09 PM »
อยากทราบว่า ในความคิดเห็นของท่าน binary options ดีหรือไม่ครับ

หลายๆคนมองว่าเป็นการพนัน

แต่ว่า เราพนันกับกราฟ เดียวกับที่เราเทรด

ดังนั้นการเทรดทุกวันนี้ มันก็ออกแนวๆ การพนันอยู่แล้วใช่ใหมครับ(ฮา)

ยอมรับกันได้หรือเปล่าครับ หรือไม่ได้

ผมจะลองเปิดเว็บบอร์ดใหม่เกี่ยวกับ binary options ครับ เพราะจะได้ไม่ชนกับบอร์ดนี้(ฮา)

เพราะเืท่าที่ดูบอร์ดพวกเราจะต่อต้าน binary options กัน เพราะมองว่าเป็นการพนัน
ตอนนี้ผมกำลัง รวบรวมสถิติดูครับ ว่ามันจะ win มากพอที่จะ ลองเล่นดูดีหรือเปล่า และค้นหาเทคนิค สูตรการเล่นดู
หาแนวทางเล่นแบบมีหลักการดู
กำลังศึกษาและรวบรวมข้อมูลดู ทำแนว backtest ดู เสียดายมันทำอีเอ ไม่ได้ต้องเหนื่อ ทำ manual ทำมือเอา
ถ้ามันเสี่ยงมาก ผมก็ต้องยอมฟันธงว่า ไม่เวิรค ละครับ

อันนี้มั่วๆ นะ ข้อดีมันคือ
ไม่ต้องใช้มารจิ้น ลงเท่าใหร่ก็เท่านั้น อันที่ลงมันคือ stop loss
เป็น money management ถ้าเล่นแบบแบ่งทุนเป้นส่วนๆ

แต่เท่าที่ดู มันอาจจะต้องลงเยอะ เพราะขั้นต่ำลงที่ 10 เหรียญ ต่อ 1 เทรด(1 รอบพนัน)

ปัญหาคือ มันเล่นกับความผันผวนของกราฟเอาแทน
มีระยะเวลาเป็นข้อจำกัด คือ 1 ชั่วโมง เท่านั้น (1 วันเทรดได้ 24 ครั้งเท่านั้น)

อาจจะเหมาะสำหรับคนชอบ scalping ก็ได้นะ เล่นสั้นๆ เสี่ยงๆ

ออฟไลน์ nroka

• พลังน้ำใจ: 1
  • อนัตตา..
    • http://lifemanagementt.blogspot.com/
Re: ท่านคิดว่า binary options ดีหรือไม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011, 11:00:40 AM »
binary option คืออะไรครับ

อยากทราบรายละเอียด

รบกวนได้ครับ :wanwan008:

ออฟไลน์ civilcool

• นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 5
    • http://civilcool.mt4live.com/
Re: ท่านคิดว่า binary options ดีหรือไม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011, 13:48:10 PM »

พูดแบบง่ายๆ นะครับ คือให้เก็งว่ากราฟจะขึ้นหรือว่าจะลง ภายในเวลาที่กำหนดไว้ เช่น ภายใน 1 ชั่วโมง เป็นต้น
ถ้าเก็งถูก ก็จะได้ผลตอบแทนตามที่เว็บกำหนดไว้

ออฟไลน์ Energy-Nano

• พลังน้ำใจ: 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011, 22:36:16 PM »

พูดแบบง่ายๆ นะครับ คือให้เก็งว่ากราฟจะขึ้นหรือว่าจะลง ภายในเวลาที่กำหนดไว้ เช่น ภายใน 1 ชั่วโมง เป็นต้น
ถ้าเก็งถูก ก็จะได้ผลตอบแทนตามที่เว็บกำหนดไว้

เหมือนเล่นไฮโลนั่นแหะลแต่ทำให้มันอินเตอร์ก็เท่านั้น และก็ผลกำไรที่จะได้
นอนนานงานน้อย ใช้บ่อยเงินหมด เงินมีหน้าสด เงินหมดหน้าแห้ง

ออฟไลน์ peayai

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2019, 06:06:13 AM »
ลองมาแล้ว ก็โอเค  http://bit.ly/2PyWkEN  :wanwan017:

ออฟไลน์ het031

• พลังน้ำใจ: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2019, 07:31:31 AM »
เท่าที่เคยทดลองเล่นนะครับเล่นสั้น 5 นาทีโอกาสโดนโกงกราฟมีสูงมาก ขนาดบวกอยู่ดีๆจะหมดเวลาโดนกราฟดีดมาลบพร้อมกับหมดเวลาบ่อยๆเว้นแต่กราฟห่างจากจุดเข้ามากๆ