ผู้เขียน หัวข้อ: EA เบิ้ลลอตที่ผมคิดว่าเวิร์ค  (อ่าน 132066 ครั้ง)

ออฟไลน์ saom

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 0
  • ชาวสวน Forex
Re: EA เบิ้ลลอตที่ผมคิดว่าเวิร์ค
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 11:32:12 AM »
สดๆร้อนๆรับมาลอง 30$ กำลังจะล้าง เบิ้ลอย่างโหด Fx open ถ้าโอนเข้า 15$ เรียบร้อยไปแระ   :wanwan008: :wanwan008:
ลุ้นให้มันเด้งอย่างเดียว

0.01  โบรก 5 จุด รึเปล่าหล่ะท่าน  ถ้าใช่ต้องมีชีวิตยู่สิ
โบรก 4 จุดครับ     แต่ถ้าเป็น 5 จุดคงล้างไปนานแล้วครับ GU ลงเยอะเป็นร้อยจุด  :wanwan006:

ผมโบรก 5 จุด ครับ ... ตอนนี้เพิ่ม ลอตเริ่มต้นเป็น 0.05 ที่ balance 60$   ตอนนี้ลบอยู่ที่ 13 กว่าครับ  อีกนิดเดียวเกือบขึ้นไป TP ขา buy
 .... ส่วน รูปเพิ่มเติมตัวล่าง คือเพิ่มมาจากตอนเย็นที่ผมแคปเจอร์มาให้ดู ขึ้นมา ประมาณ 1$ กว่า

ผมเริ่มที่ 0.05 เมื่อกี้ profit ลบสูงสุดที่ 22$ ครับ

--------------------------
เป็นไปได้รึเปล่าที่ท่านใช้กับ broke 4 จุด
-------------------------
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ  ขำๆนะครับแค่เอามาลอง ไม่คิดไรมาก
san fx thai

ออฟไลน์ D_Diamond

• พลังน้ำใจ: 133
  • ปล่อยอีเอทิ้งไว้ แล้วค่อยมาดูปีหน้า $_$
    • NoviceForex
Re: EA เบิ้ลลอตที่ผมคิดว่าเวิร์ค
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 11:50:48 AM »
อีเอเบิ้ลลอตคนไทยชอบจังเลย  วันเดียวกระทู้ยาว3หน้าแล้ว
อีเอดีๆมีเยอะแยะไม่ยักจะเล่น

อีเอเบิ้ลลอตนี่เอาไปโพสบอร์ดนอก  แค่บอกว่าเบิ้ลลอต  ก็ปิดกระทู้แล้วครับ  ไม่มีใครสนใจ

อีเอตัวนี้เจอกราฟวันนี้ก็ไม่รอดแหละครับ  ทุน 15ดอล ใช้เบิ้ลลอต  รอดก็แปลกครับ  อีเออื่นทุนเป็นแสนยังไม่รอดเลย

อีเอเบิ้ลลอตที่ดีที่สุดตลอดการคือ ForexHacked ครับ
แต่กำลังจะกลายเป็นอดีตเมื่อมาเจอตัวนี้

http://www.myfxbook.com/members/ForexEnvy/forex-envy-power-edition/286534

ออฟไลน์ มีนบุรี

• lotto
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 12:05:55 PM »
อ้างถึง
อีเอเบิ้ลลอตที่ดีที่สุดตลอดการคือ ForexHacked ครับ
แต่กำลังจะกลายเป็นอดีตเมื่อมาเจอตัวนี้

http://www.myfxbook.com/members/ForexEnvy/forex-envy-power-edition/286534

แนะนำผมได้มั้ยครับ ผมจะไปโหลดมาลองอ่ะครับ
(ตอนนี้ผมลองอีเอทุกอย่าง)
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2012, 06:39:35 AM โดย admin »
https://trader.fortfs.com/registration?2996cbd                       

• ปล่อยอีเอทิ้งไว้ แล้วค่อยมาดูปีหน้า $_$
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 12:11:23 PM »
อ้างถึง
อ้างถึง

แนะนำผมได้มั้ยครับ ผมจะไปโหลดมาลองอ่ะครับ
(ตอนนี้ผมลองอีเอทุกอย่าง)
ขอบคุณมากครับ

ผมเองก็ไม่มีครับตัวนี้ราคาแพง  ของเขาดีจริง

ทำไมถึงดีนะหรือ  เพราะเขาไม่ปล่อยทิ้งปล่อยขว้างครับ
อีเอเบิ้ลลอตถ้าจะใช้ต้องดุแลมันอย่างดี ดีสุดๆ ห้ามเผลอ เผลอเจ๊ง

อีเอเขาจะมีทีมงามไม่รู้ว่ากี่คน คอยวิเคราะห์อยู่ตลอดเวลา วันนี้จะปล่อยคู่ไหน ปิดคู่ไหน ตั้งค่ายังไง  เขาจะอัพเดตเราตลอด

อีเอตัวนี้ซื้อไปเทสเล่นๆก็ตายเหมือนอีเออื่นนั่นแหละครับ  แต่ใช้จริงยังไม่ตาย  เพราะทีมงานเขาเก่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2012, 06:41:14 AM โดย admin »

• lotto
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 12:19:20 PM »
อ้างถึง
ผมเองก็ไม่มีครับตัวนี้ราคาแพง  ของเขาดีจริง

ทำไมถึงดีนะหรือ  เพราะเขาไม่ปล่อยทิ้งปล่อยขว้างครับ
อีเอเบิ้ลลอตถ้าจะใช้ต้องดุแลมันอย่างดี ดีสุดๆ ห้ามเผลอ เผลอเจ๊ง

อีเอเขาจะมีทีมงามไม่รู้ว่ากี่คน คอยวิเคราะห์อยู่ตลอดเวลา วันนี้จะปล่อยคู่ไหน ปิดคู่ไหน ตั้งค่ายังไง  เขาจะอัพเดตเราตลอด

อีเอตัวนี้ซื้อไปเทสเล่นๆก็ตายเหมือนอีเออื่นนั่นแหละครับ  แต่ใช้จริงยังไม่ตาย  เพราะทีมงานเขาเก่ง

อ๋อครับ  ขอบคุณมากครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2012, 06:40:48 AM โดย admin »
https://trader.fortfs.com/registration?2996cbd                       

ออฟไลน์ mltr13

• พลังน้ำใจ: 11
  • ค่อย ๆ เดินไปตามเกมส์
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 12:28:40 PM »
และแล้วขา buy ก็ tp ครับ  ก่อนหน้านี้มี 65$ โดยประมาณ ผมเล่นที่ 0.05

ผมไม่แนะนำให้คนอื่นเล่นตามผมน้ะครับ เพราะเจ้าของเขาแนะนำบัญชี cent ที่15$ กับ broke 5 จุด รองรับ volum ที่ 0.01 ในที่นี่ผมลองกับ forex4you เพราะเขาแนะนำให้ใช้กับ broke นี้

ใช้ Server รัน EA ฟรีของ Forex4you เพียงแค่สมัคร Reffer ต่อผม : http://www.forex4you.com/?affid=628910c  แล้ว PM เข้ามา

ออฟไลน์ saom

• ชาวสวน Forex
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 12:33:48 PM »
ยอมมันเลย  ติดลบ 25$ เกือบล้าง ปิดบวกเฉย  น่าจะเหมาะกับทุนที่มากกว่า 100$ มากกว่านะครับ เพราะถ้ากราฟวิ่งเป็นเทรน ไปทางเดียว เด้งกลับไม่เยอะ   มันจะเบิ้ลไปเรื่อยๆ จิ้นน้อยๆจะหมดก่อนครับ
san fx thai

• lotto
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 12:37:57 PM »
และแล้วขา buy ก็ tp ครับ  ก่อนหน้านี้มี 65$ โดยประมาณ ผมเล่นที่ 0.05

ผมไม่แนะนำให้คนอื่นเล่นตามผมน้ะครับ เพราะเจ้าของเขาแนะนำบัญชี cent ที่15$ กับ broke 5 จุด รองรับ volum ที่ 0.01 ในที่นี่ผมลองกับ forex4you เพราะเขาแนะนำให้ใช้กับ broke นี้

forex4you มี 5 จุดด้วยหรือครับ ?????  หากเป็น exness ใช่เลยยยยยยยย
 :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013:

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 12:45:24 PM »
ถ้าตัวบอทของผมตัวนี้ เป็นตัวที่ทำให้หลาย ๆ ท่านต้องสูญเงิน ผมขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย เจตนาของผมคือต้องการแบ่งปัน เพราะสำหรับผม อาจจะเป็นไปได้ที่เคยใช้บอทสายพันธ์นี้มาก่อน

1. ต้องเล่นที่ โบรก 5 จุด
2. ต้องเล่นบัญชีเงิน cent ที่ lot ทศนิยม 2 ตำแหน่ง
3. ต้องเล่น lot อย่างเคร่งครัด 15$ ที่ 0.01 (ส่วนตัวผมเริ่มที่ 0.02)
4. broke ต้องยอมให้เล่นแบบสวนทางกันได้
5. ค่า leve ที่ 1:500

6. คนเขียนพิจรณามาให้เล่นกับสกุลเงิน GBP/USD น้ะครับ

ทำไมผมต้องแนะนำ forex4you เพราะหลัก ๆ เลย เจ้าของเขาให้ใช้โบรคนี้ ย้ำน้ะครับ เขาไม่ได้แนะนำให้ใช้ แต่เขาบอกต้องใช้โบรคนี้

ทำไมต้อง forex4you แบบ centNDD
1.ตัดเร็ว เพราะเป็นแบบ NDD ขึ้นตรงกับธนาคารไม่ผ่านโบรค มันเลยตัดเลยครับ แค่เฉียด ๆ ก็ TP แล้ว
2.มีค่าคอมพ์ด้วย อย่างรอบล่าสุด ผมน่าจะได้ประมาณ 9-10$ แต่ลบแล้วเหลือ เหลืประมาณ 6-7$ โดนค่าคอมไป แต่โดยรวมผมคิดว่าคุ้มกับความเร็วในการตัด เพราะบางโบรค tp ไปแล้ว กว่าจะตัด จังหวะที่มันสวิงเร็ว ๆ 5 วิยังมี กลับไปติดลบเฉย
3.ยืนยันตัวแล้วขอ Rebate ได้สูงมาก อย่างเช่นเฉพาะวันนี้ rebate ผมได้มา 3-4$ ได้ เพราะอะไร ? เพราะโบรคมันคืนค่าคอมพ์ + สวาป ให้กับคนที่ยืนยันแล้วสมัครเป็น Partner ของเขาด้วยครับ  ถือว่าคุ้มน้ะครับถึงจะโดนหักกำไรที่ได้ไป แต่คืนผลตอบแทนกลับคืนให้  ถ้าจำไม่ผิดผมคิดว่าน่าจะ 50-50 กับโบรคเลย

บอกไว้ก่อนครับว่าผมไม่ได้เน้นในการนำเสนอ forex4you เพียงแต่ตัวบอทจำเป็นต้องเล่นกับโบรคนี้ หรือท่านมีโบรคไหนที่เข้ากับข้างต้นที่ผมเสนอก็ลองดูครับ แต่ผมไม่รับผิดชอบทุกกรณีน๊ะจ๊ะ ^ ^

ปล. ผมไม่ได้นั่งเฝ้าหน้าจอตลอดน้ะ ... ท่านใดสนใจที่จะขอคำปรึกษาผมยินดีครับ โดยไม่มีผลตอบแทนสักอย่างครับ !! ติดต่อผมได้ทาง skype : sathapana_fome

ขอย้ำน้ะครับ ท่านที่ยังไม่มั่นใจ แนะนำให้ลองกับบัญชี DEMO ไปก่อนครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2012, 20:42:33 PM โดย mltr13 »
ใช้ Server รัน EA ฟรีของ Forex4you เพียงแค่สมัคร Reffer ต่อผม : http://www.forex4you.com/?affid=628910c  แล้ว PM เข้ามา

ออฟไลน์ Aloha_hawaii

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
  • พลังน้ำใจ: 671
  • Come on BaBy!!!
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 12:56:31 PM »
 :wanwan003:   เข้ามาดู โออออออออ Tp กันไปหมดแล้ว   :wanwan009:  ดูจาก Order ที่ท่าน mltr13 เปิดน่าสนใจทีเดียว นี่ถ้าได้ Rebate นี่ยิ่งคุ้มเลยนะเนี่ย   :wanwan008:  ว่าแต่มันฝาก ถอน ยากมั้ยอ่ะท่าน  :wanwan011:  สำหรับท่านใช้วิธีการใดอยู่อ่ะคับ ขอบคุณมากคับผม    :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:
The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ
คนที่ลงมือทำ...

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 13:09:11 PM »
ยอมมันเลย  ติดลบ 25$ เกือบล้าง ปิดบวกเฉย  น่าจะเหมาะกับทุนที่มากกว่า 100$ มากกว่านะครับ เพราะถ้ากราฟวิ่งเป็นเทรน ไปทางเดียว เด้งกลับไม่เยอะ   มันจะเบิ้ลไปเรื่อยๆ จิ้นน้อยๆจะหมดก่อนครับ

โอ้วเวรท่าน ถ้าไม่เอา stm ให้ผมดูไม่เห็นเลยว่าท่านเล่นที่ 0.1  .... 0.1 นี่เยอะ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก น่าจะล้างแล้วด้วยซ้ำ
ตามที่ผมเขียนโบรคท่านยอมให้เล่นที่ 0.01 รึเปล่า ถ้าไม่ยอมเปลี่ยนตามที่ผมแนะนำครับ เดียวเจ้ง จะหาว่าผมไม่เตือน

ถ้าอยากอยู่รอดเปลี่ยน broke ตามที่ผมแนะนำเถอะครับ   0.01 ถือว่าน้อยก็จริงแต่สำหรับ 30$ ที่ 0.02 - 0.04 กำลังสวยครับ

ถ้าท่านไม่ capture เอามาให้ดู จะไม่เห็นเลยว่าท่านใช้ broke ที่ไม่รองรับค่า volume ที่ ทศนิยม 2 จุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2012, 13:17:40 PM โดย mltr13 »

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 13:16:39 PM »
 :wanwan003:   สวดยวด ฝาก 3000 ลำไย 869.2 คิดเป็น 28.97% ในวันเดว  :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:

The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ

• lotto
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 13:25:14 PM »
:wanwan003:   สวดยวด ฝาก 3000 ลำไย 869.2 คิดเป็น 28.97% ในวันเดว  :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:

สุดยอดดดดดดเลยครับท่าน ยินดีด้วยยยยยยยย  :wanwan009:

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 13:28:34 PM »
:wanwan003:   เข้ามาดู โออออออออ Tp กันไปหมดแล้ว   :wanwan009:  ดูจาก Order ที่ท่าน mltr13 เปิดน่าสนใจทีเดียว นี่ถ้าได้ Rebate นี่ยิ่งคุ้มเลยนะเนี่ย   :wanwan008:  ว่าแต่มันฝาก ถอน ยากมั้ยอ่ะท่าน  :wanwan011:  สำหรับท่านใช้วิธีการใดอยู่อ่ะคับ ขอบคุณมากคับผม    :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:

เหมือนทุก ๆ โบรคครับ ผมใช้ forex4you ฝากผ่านพี่แอน ของ siamecurrency เข้า liberty ตอนถอนออกก็เหมือนตอนเอาเข้าครับ ง่าย ๆ เลย
หากยอดถอนออกไม่ถึง 1000$ ไม่ต้องยืนยันตัวตนก็ได้ครับ .... หลักฐานการยืนยัน  บัตร , bill , ให้โหลดใบสมัครออกมากรอกลายเซ็นแล้ว scan ส่งไปให้เขาใหม่
ความเร็วในการถอน  : เวลาทำการของเขาครับ คิดว่าน่าจะเท่ากับเวลาในการเทรด เคยเร็วสุด 30 นาที ช้าสุด 6 ชั่วโมง (ในเวลาทำการ)
ข้อดีอีกอย่าง : โบรกนี้มี ib คนไทยด้วยครับ  service chat ออนไลน์ คนไทยก็มีครับ เบอร์โทรเข้าไปติดต่อก็ได้
ข้อดีของโบรกนี้อีกอย่างครับ ด้วยความสัตย์จริง ตั้งแต่รันบอทที่นี่มาไม่เคยเจอปัญหาล่มเลย
ระยะทำการ : เห็นเขาพึ่งจัดวันเกิดครบรอบ 5 ปี อาทิตย์ที่แล้วครับ

เห็นท่านเล่นที่ 0.1 กับเงิน 3000$ แล้วไปน้ะครับ ... ถ้าเป็นเงินต่ำ ๆ ที่ 15 หรือ 100$ แนะนำทำตามที่เขาแนะนำน้ะครับ

พูดจะหาว่าโม้ บอทตัวเก่าของเขา ล่วงทีเดียว 60จุด(ทศนิยม 4จุด) ถ้าใครจำได้ช่วงเดือน กุมภาหรือมีนา ที่เมกาเทขายทองตอนกลางคืนกับช่วงตอนเที่ยงที่เกิดซึนามิที่ญี่ปุ่นอีกรอบ ตัวบอทยังเซ็ท TP กระโดดไปรอปิดใกล้ ๆ  bid ask ได้เลยครับ โดยคำนวนลอต ที่เหมาะสมกับการกระโดด TP

นี่คือเหตุผลที่ผมหลงรักเจ้าบอทตัวนี้ ถึงแม้มันจะสืบเชื้อสายมาจากบอทจำพวกเบิ้ล ^ ^  ถึงกระนั่นยังไงต้องใช้มันอย่างมีวินัย อย่าโลภ จะมีอิ่มทุกวัน :wanwan009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2012, 13:35:18 PM โดย mltr13 »

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 13:34:34 PM »
 :wanwan006:   ไปกันใหญ่ละท่าน ผม Copy รูปจากท่าน Saom มา Post อ่ะคับ ไม่ใช้ของผ้มมมมมมมมมมม    :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:

ออฟไลน์ moooooom

• พลังน้ำใจ: 23
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 19:57:29 PM »
เอ๋ มันยังไงกันครับ ผมก็ใช้ทุน 15 ดอลนะ ก็ไม่เห็นจะล้างเลยแถมได้กำไรเกือบเหรียญแล้ว รันเมื่อวานตอนค่ำๆ  :wanwan003:

ออฟไลน์ bethehigh

• พลังน้ำใจ: 12
    • http://facebook.com/nan.bethehigh
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 21:47:10 PM »

forex4you มี 5 จุดด้วยหรือครับ ?????  หากเป็น exness ใช่เลยยยยยยยย
 :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013:

บัญชีประเภท cent ndd ( server cent4) แสดงผล 5 ทศนิยม ครับ
Domain Bethehigh (group) : http://www.bethehigh.com/

ศึกษาการใช้งาน Weltrade : http://bethehigh-weltrade.blogspot.com/2012/03/weltrade.html

blog ที่นันรวบรวมการรัน EA / ลงทุนระบบ PAMM Forex4you : http://bethehigh-forex4you.blogspot.com/

• lotto
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 21:50:11 PM »

บัญชีประเภท cent ndd ( server cent4) แสดงผล 5 ทศนิยม ครับ

อ๋อครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ มาร์

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 21:58:51 PM »
อีเอเบิ้ลลอตคนไทยชอบจังเลย  วันเดียวกระทู้ยาว3หน้าแล้ว
อีเอเบิ้ลลอตนี่เอาไปโพสบอร์ดนอก  แค่บอกว่าเบิ้ลลอต  ก็ปิดกระทู้แล้วครับ  ไม่มีใครสนใจ
อีเอตัวนี้เจอกราฟวันนี้ก็ไม่รอดแหละครับ  ทุน 15ดอล ใช้เบิ้ลลอต  รอดก็แปลกครับ  อีเออื่นทุนเป็นแสนยังไม่รอดเลย
อ้าา.....  สไตล์การเทรดผมเลยละ  แต่ผมไม่ใช้ EA เท่านั้นเอง  ไม่รู้ทำไมทุกคนกลัวการเบิ้ล lot กันจัง ผมเบิ้ล 7 รอบ  เสียยังไม่ล้างพอร์ทเลย(เสีย 20-30%)  แถมเงินทุน 100$  ล็อตแรกผมลง 1-2 lot ด้วยซ้ำ  :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:

ออฟไลน์ Energy-Nano

• พลังน้ำใจ: 13
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 22:45:31 PM »
ท่านเจ้าของกระทู้  ขอลิงค์ทีครับผมจะตามไปเปิดบัญชีกับท่านครับ  Fx4U  ขอวิธีสมัครเป็น พาสเนอร์ด้วยครับ
อยากลองสรรพคุณของอีเอเห็นท่านว่าโบรกนี้ปิดเร็ว  ผมเคยใช้ของโบรกนี้เมื่อปีที่แล้ว  แต่ล้างพอร์ตเพราะ อีเอเบิ้ลล็อต
รันได้ เดือนที่ 2 ทุนหายเกลี้ยงแถมทำ เงินโบนัสของโบรกหายไปด้วยเปิดหลายบัญชี ขอโบนัส 50 %ทุกบัญชี
 ตอนนั้นโดน ช่วง ญี่ปุ่นเจอซึนามิ รู้สึกว่าพอร์ตทุกพอร์ตจะล้างช่วงสายๆ ผมเลยไม่กล้าฝากเงินเข้าไปกับโบรกนี้อีกเลย
กลัวว่าเขาจะหักเงินไปครับ  1 ปีผ่านไปเขาคงลืมหรือไม่ก็ลบ ข้อมูลผมออกไปแล้วมั้ง อิอิ......
นอนนานงานน้อย ใช้บ่อยเงินหมด เงินมีหน้าสด เงินหมดหน้าแห้ง

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 22:58:10 PM »
อ้าา.....  สไตล์การเทรดผมเลยละ  แต่ผมไม่ใช้ EA เท่านั้นเอง  ไม่รู้ทำไมทุกคนกลัวการเบิ้ล lot กันจัง ผมเบิ้ล 7 รอบ  เสียยังไม่ล้างพอร์ทเลย(เสีย 20-30%)  แถมเงินทุน 100$  ล็อตแรกผมลง 1-2 lot ด้วยซ้ำ  :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:

martingale เบิ้ลลอตไม่ผิดหรอกครับ  มันเป็นแค่ money management อย่างนึงเท่านั้น
ผิดที่คนเอามาใช้ต่างหาก  อีเอเบิ้ลลอตมีตัวไหนบ้างที่มันคัตลอส  ไม่ปล่อยให้ลากจนเกลี้ยงพอร์ต

จริงๆต่อให้ไม่เบิ้ลลอต  ถ้าไม่มีคัตลอส  โดนลากยาวก็ล้างพอร์ตอยู่ดี

แต่พอคนเอา martingale มาใช้เบิ้ลๆๆๆๆๆๆ เบิ้ลอยู่นั้น เบิ้ลจนเงินไม่เหลือให้เบิ้ล เบิ้ลแล้วเบิ้ลอีก เบิ้ลจนล้างพอร์ต
ล้างพอร์ตก็โมโห ด่าอีเอเฮงซวย martingale เฮงซวย

พอมีอีเอมาใหม่ มันก็อีหรอบเดิม อะไรนะ martingale อีกแล้วเหรอ 

โถ มาตินเอ๋ย เกิดมาให้คนเขาด่าฟรี  ทั้งที่ตัวเองไม่ผิด

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 23:06:09 PM »
เรื่องโบนัสผมเข็ดแล้วครับ ไม่กล้าขอ เคยขอ 50$ ของ robo ... เล่นผมเจ็บแสบเลยกับเงิน 900 ดอล

margin lv เหลือ 8x%  มัน ล้างเฉย แถมไม่เหลือให้สักบาท

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 23:16:46 PM »

martingale เบิ้ลลอตไม่ผิดหรอกครับ  มันเป็นแค่ money management อย่างนึงเท่านั้น
ผิดที่คนเอามาใช้ต่างหาก  อีเอเบิ้ลลอตมีตัวไหนบ้างที่มันคัตลอส  ไม่ปล่อยให้ลากจนเกลี้ยงพอร์ต

จริงๆต่อให้ไม่เบิ้ลลอต  ถ้าไม่มีคัตลอส  โดนลากยาวก็ล้างพอร์ตอยู่ดี

แต่พอคนเอา martingale มาใช้เบิ้ลๆๆๆๆๆๆ เบิ้ลอยู่นั้น เบิ้ลจนเงินไม่เหลือให้เบิ้ล เบิ้ลแล้วเบิ้ลอีก เบิ้ลจนล้างพอร์ต
ล้างพอร์ตก็โมโห ด่าอีเอเฮงซวย martingale เฮงซวย

พอมีอีเอมาใหม่ มันก็อีหรอบเดิม อะไรนะ martingale อีกแล้วเหรอ 

โถ มาตินเอ๋ย เกิดมาให้คนเขาด่าฟรี  ทั้งที่ตัวเองไม่ผิด

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับท่าน... ฝรั่งที่ผมได้คุยด้วย เขาแนะนำว่า บอทตัวไหนที่คิดว่าดีถึงดีมาก ถึงจะมีความเสี่ยง ถ้าเราใช้มือเล่นไปด้วยกับมัน มันจะ perfect มาก
แล้วลองมาลองย้อนคิดดูมันก็จริงของเขา เราไม่จำเป็นให้บอทต้องตัดสินใจทั้งหมด ถ้าช่วยมันเล่นไปด้วยก็จะเป็นผลดีกับเงินเราเอง

ส่วนตัวนี้มันไม่ได้เบิ้ลเท่าตัวเหมือนตัวเดิม ๆ ครับ มันยกกำลังที่ 1.44 จากรุ่นแรก ๆ เลยเบิ้ลครั้งละเท่าตัว

แค่ต้องการแบ่งสิ่งดี ๆ ให้กับเพื่อนร่วมบอร์ดครับ ยังไงลองกับ Demo ดูก่อนครับ ถ้าได้ผลแล้วพร้อมกับเงินจริงก็จัดไปเลย
แต่จากประสบการณ์ครับ(เผยหมดเปลือกเลย) ^ ^

1.บัญชี Demo กับ Real ต่างกันน้ะครับเวลาไปเล่น real ชนิดของ account เล่น demo ยอมให้เทรดที่ 0.01 แต่ real ส่วนมาไม่ยอมให้เทรด 0.01(ในบัญชี cent,micro) เพราะตอนเราเปิด id ของ demo มันไม่ได้มีให้เราเลือกชนิดของ id เหมือนกับแบบ real
2.ค่าคอมมิสชั่น เพราะปกติ NDD จะมีใน ECN  เมื่อลองใน demo จะเห็นยอดเงินที่ทำกำไรได้เยอะเลยทีเดียว ถ้า real ได้สัก 10 บัญชี demo จะได้สัก 14-15 แต่ก็คุ้มครับ หากสมัครเป็น partner เขาก็คืนค่า rebate ให้

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 06:30:31 AM »
มีหลายท่านสอบถามมาครับ

ท่านใดสนใจติดต่อได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2012, 06:44:08 AM โดย admin »

อัพเดทสถานะบอท Robot 2057 ครับ
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 07:32:38 AM »
อัพเดตสถานะการทำงานเจ้าตัวบอทครับ

close order buy ตอน 17.28

รูปก่อน close

รูป ณ ปัจจุบัน 18.29

รูป history

ลายเซ็นด้านล่างผมลงของเป็นของเจ้าตัวบอทตัวนี้เลยครับ ... ลอง myfxbook เมื่อเจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2012, 07:34:00 AM โดย mltr13 »