ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไข forum profile ไม่ได้ครับ  (อ่าน 1221 ครั้ง)

ออฟไลน์ D_Diamond

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 133
  • ปล่อยอีเอทิ้งไว้ แล้วค่อยมาดูปีหน้า $_$
    • NoviceForex
แก้ไข forum profile ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 11:23:22 AM »
พอกดเข้าไปแล้ว chrome มันแดง

Danger: Malware Ahead!
Google Chrome has blocked access to this page on thailandinvestorclub.com.
Content from www.eforexcredit.com, a known malware distributor, has been inserted into this web page. Visiting this page now is very likely to infect your computer with malware.
Malware is malicious software that causes things like identity theft, financial loss, and permanent file deletion.

ออฟไลน์ 2day

• ..........
  • พลังน้ำใจ: 209
Re: แก้ไข forum profile ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 11:35:26 AM »
เป็นเหมือนกันครับ
ลงทุนผ่าน zulutrade ของผม
https://www.zulutrade.com/trader/344895

ออฟไลน์ Aloha_hawaii

• แม้แต่ชายที่ชื่อ " จอร์จ โซรอส " ยังต้องยอมเรียกข้ากาผมว่า
  • พลังน้ำใจ: 671
  • Come on BaBy!!!
Re: แก้ไข forum profile ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 12:12:14 PM »
 :wanwan006:  เลยไม่กล้ากดเลย คอมยิ่งอ่อนแออยู่ เด๋วพลาด   :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:
The Best Tool in the world need the man who know how to use it...

ความสำเร็จไม่ได้ถูกสร้างมาสำหรับคนที่คิดได้ แต่มันถูกเก็บไว้ สำหรับ
คนที่ลงมือทำ...

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • พลังน้ำใจ: 1089
    • ThailandForexClub
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 12:31:44 PM »
ผมใช้ IE แต่ window defender ไม่เตือนนะครับ ยังไงเดี๋ยว ส/อ นี้ จะล้างลงใหม่อีกทีครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2013, 19:58:00 PM »
ที่สแกนดูนะครับ (และลงใหม่แล้ว) ตัวบอร์ดเองไม่มี malware ครับ แต่หน้านี้ มันมีการเรียกไปที่ eforexcredit ที่ผมลบไปแล้ว ทาง chrome จึงยังเตือน แต่เข้า page นี้ได้ครับ ไม่มีตัว malware อยู่

กำลังหาอยู่ครับ ว่าตรงไหนที่มันเรียกไปที่เว็บที่มี malware  :wanwan011:

ออฟไลน์ aopancake

• พลังน้ำใจ: 131
  • เป้าหมาย 2013 1,000,000 บาท เป้า หมายมีไว้พุ่งชน
    • www.traderider.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2013, 20:01:56 PM »
แนะนำ ถ้า ใช้ Chrome เข้าก็ให้ เปลี่ยนเป็น Firefox หรือ iE ครับ จะไม่เจอ mulware
แต่ ก็ เสี่ยงล่ะทีนี้  :wanwan001:
I am the Professional Bank Robber!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2013, 21:43:16 PM »
แนะนำ ถ้า ใช้ Chrome เข้าก็ให้ เปลี่ยนเป็น Firefox หรือ iE ครับ จะไม่เจอ mulware
แต่ ก็ เสี่ยงล่ะทีนี้  :wanwan001:

ไม่ใช่นะครับ ในบอร์ดเองไม่มี malware ครับ มันอยู่ที่เว็บอื่น ซึ่งบอร์ดเรียกไป แต่เว็บนั้นก็ไม่มีอยู่ เพราะผมลบออกไปแล้วทั้งเว็บ แต่ domain นั้น gg ยัง list เตือนครับ (ผมยังหาที่แก้ไม่เจอ ว่าส่วนไหนขอวบอร์ดที่เรียกไปที่เว็บนั้น)

ออฟไลน์ aopancake

• พลังน้ำใจ: 131
  • เป้าหมาย 2013 1,000,000 บาท เป้า หมายมีไว้พุ่งชน
    • www.traderider.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2013, 21:53:30 PM »

ไม่ใช่นะครับ ในบอร์ดเองไม่มี malware ครับ มันอยู่ที่เว็บอื่น ซึ่งบอร์ดเรียกไป แต่เว็บนั้นก็ไม่มีอยู่ เพราะผมลบออกไปแล้วทั้งเว็บ แต่ domain นั้น gg ยัง list เตือนครับ (ผมยังหาที่แก้ไม่เจอ ว่าส่วนไหนขอวบอร์ดที่เรียกไปที่เว็บนั้น)

ตามนี้เลย ครับ พี่ ต้น ตอนนี้ก็ยังเป็น อยู่ ครับพี่
I am the Professional Bank Robber!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2013, 22:36:45 PM »

ตามนี้เลย ครับ พี่ ต้น ตอนนี้ก็ยังเป็น อยู่ ครับพี่

เข้าใจครับ คือ ใน profile เนี่ย มันมีตัวที่ไปเรียก eforexcredit (บล็อกผมเอง) ซึ่งผมลบทั้งหมดออกไปแล้ว แต่ gg ยัง list เว็บ eforexcredit อยู่ ซึ่งพอหน้านี้มันเรียกไป ก็เลยมีเตือนขึ้นมา ทีนี้ หน้า profile เนี่ย ผมหาไม่เจอ ว่าอะไร ที่มันไปเรียกเว็บนั้น ซึ่งถ้าหาเจอ และเอาออก ก็จะไม่มีเตือนครับ

แต่ทั้งนี้ อย่างที่บอก ผม scan file แล้ว ในหน้า profile ไม่มี malware แล้วครับ และเว็บปลายทางที่มันเรียกไป ก็ไม่มีอยู่แล้วครับ

report by Nortan --> http://safeweb.norton.com/report/show?url=thailandinvestorclub.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2013, 23:19:43 PM โดย admin »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 01:24:44 AM »
ลองดูครับว่าหายหรือยัง....

ออฟไลน์ D_Diamond

• พลังน้ำใจ: 133
  • ปล่อยอีเอทิ้งไว้ แล้วค่อยมาดูปีหน้า $_$
    • NoviceForex
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 01:30:29 AM »
ผมเปิด forum profile ได้ไม่เด้งแล้วครับ

ใครยังเด้งอยู่ลองเคลียร์แคช+คุกกี้ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2013, 01:31:56 AM โดย D_Diamond »