ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับเกี่ยวกับการฝากเงิน forex  (อ่าน 4571 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinejinung

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1
ขอถามครับเกี่ยวกับการฝากเงิน forex
« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 00:23:10 AM »
ขออนุญาติถามทุกท่านนะครับผมอยากถามว่าเวลาเราฝากเงินผ่านบัตรเครดิตเราจะถอนออกทางไหนยังไงครับ ยังไม่เคยฝากถอนผ่านช่องทางนี้สงสัยครับ ขอบคุณครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2015, 06:15:14 AM โดย admin »

ออฟไลน์ por70

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 13
Re: ขอถามครับเกี่ยวกับการฝากเงิน forex
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 00:39:14 AM »
ไม่เคยเหมือนกันครับ รอฟังด้วยคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2015, 06:15:21 AM โดย admin »

ออฟไลน์ xyuno

• พลังน้ำใจ: 72
Re: ขอถามครับเกี่ยวกับการฝากเงิน forex
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 00:42:55 AM »
แล้วแต่โบรกหรือเปล่าครับ แต่ละโบรกไม่เหมือนกัน
บางโบรกบังคับว่าถ้าฝากผ่านบัตร ต้องถอนเข้าบัตร  .....บางโบรกถอนทางไหนก็ได้

ไม่ค่อยแน่ใจครับ รอฟังท่านอื่นตอบด้วยคนดีกว่า 55+

ออฟไลน์ zamurai

• พลังน้ำใจ: 202
  • นักเทรดเดอร์ที่ดีคือ "การรักษาเงินต้น ไว้ให้่ได้"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 00:55:34 AM »
 :wanwan013: ถามผมผมใช้บ่อย ก็ ถอนผ่านบัตร ที่คุณ ฝากนั้นแหละครับ ถึงจะถอนเกินวงเงินในบัตรก็ได้
อย่าง ผมมี บัตรกรุงไทย ktc-mastercard ยอด 250000 บาท ผมฝาก หมดเลย 250000 เวลาถอนผมก็ ใส่ในบัตร 300000 เงินที่เกินในบัตร เราก็ถอนออกมาได้เลยหรือจะไม่ถอนก็ได้.... ก็จะมเงินเกิน ในวงบัตร แค่นั้นเอง... ปกติผมจะถอน ให้เหลือแค่ ในวงเงินในบัตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2014, 01:03:34 AM โดย zamurai »

ออฟไลน์ tanakig

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 02:46:30 AM »
:wanwan013: ถามผมผมใช้บ่อย ก็ ถอนผ่านบัตร ที่คุณ ฝากนั้นแหละครับ ถึงจะถอนเกินวงเงินในบัตรก็ได้
อย่าง ผมมี บัตรกรุงไทย ktc-mastercard ยอด 250000 บาท ผมฝาก หมดเลย 250000 เวลาถอนผมก็ ใส่ในบัตร 300000 เงินที่เกินในบัตร เราก็ถอนออกมาได้เลยหรือจะไม่ถอนก็ได้.... ก็จะมเงินเกิน ในวงบัตร แค่นั้นเอง... ปกติผมจะถอน ให้เหลือแค่ ในวงเงินในบัตร

สอบถามท่าน zamuria เพิ่มเติมหน่อยครับ โบรคที่ท่านสามารถถอนเงินเกินจากยอดฝากผ่านบัตรเครดิตคือโบรคไหนเหรอครับ ผมจะไปเปิดบัญชีเทรดด้วย มันเป็นช่องทางการฝากถอนในฝันของผมเลย ที่เคยเทรดมาแต่ละโบรคถ้าฝากผ่านบัตรจะไม่สามารถ Refund เงินกลับบัตรได้ไม่เกินยอดที่ฝากเข้าไปส่วนกำไรต้อง Bank Wire เท่านั้น รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ benzei5

• พลังน้ำใจ: 30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 04:50:26 AM »
ถ้าฝากผ่านบัตร
จริงๆแล้ว เกือบทุกโบรกแหล่ะ เขาไม่ให้ถอนเกินหรอก มันเป็นกฏของบัตร Visa

เวลาเราถอนกลับทางบัตร โบรกจะใช้รูปแบบของการ refund คืนให้ ไม่ได้ใช้วิธีโอนเงินยอดใหม่ให้นะ

กรณี ที่ฝาก 1000 แล้วถอนได้ 1500 นันเพราะ ก่อนหน้านี่ท่านฝากไปแล้ว 500 โบรกจึง refund ให้ได้ ตามยอดที่ฝาก ของครั้งก่อนด้วย แต่การrefund ไม่สามารถทำรายการได้หากเกินที่ฝากไป เพราะชื่อก็บอกอยู่ว่า refund ต้องทำการ deposit fund ใหม่เข้าบัตรโดยตรงเท่านั้น ซึ่งโบรกไม่ทำ โบรกเลือกที่จะ bank wire มากกว่า หรือเปิดให้ใช้ช่องมางอื่น skrill , netteller เป็นต้น

ออฟไลน์ D_Diamond

• พลังน้ำใจ: 133
  • ปล่อยอีเอทิ้งไว้ แล้วค่อยมาดูปีหน้า $_$
    • NoviceForex
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 07:16:24 AM »
ใช่ครับ บัตรเครดิตฝากได้อย่างเดียว ถอนไม่ได้ ได้แค่รีฟัน
บัตรพวกนี้มีไว้จ่ายเงิน ไม่ใช่รับเงิน

ถ้าจะใช้รับเงินก็มีบัตร payoneer-mastercard ครับ  โบรกหลายโบรกๆจะมีให้สมัครบัตรนี้เลย  แต่จะสมัครบัตรเดียวใช้กี่โบรกก็ได้  แต่วงเงินมันไม่เยอะเท่าไร ดีอย่างเดียวคือสะดวกรวดเร็ว

ถ้าฝากผ่านบัตรเครดิตไปแล้วก็ต้องถอนทาง wire transfer เขาถึงใช้พวก e-currency กันแทน ค่าธรรมเนียมไม่แพง ไม่ต้องรอนาน

ออฟไลน์ Panupat

• **
  • พลังน้ำใจ: 11
    • GoT Fansite
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 07:28:20 AM »
ง่ายสุดก็ถอนทาง paypal แต่เจ้านั้นกินหัวคิวเยอะหน่อยครับ

ออฟไลน์ ballza

• นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 48
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 10:19:12 AM »
ใคนยังถอน ผ่านบัตรวีซ่า โดยใช้การ refund ก็ใช้ต่อไปครับเพราะไม่มีค่าใช้จ่ายอะไร ถ้าวันใดวันหนึ่งใช้ refund ไม่ได้แล้ว support ส่งเมล์มาแจ้งว่าท่านไม่สามารถ refund ผ่านบัตรวีซ่า ได้อีกเพราะเกินยอดฝากผ่านบัตรวีซ่าของท่านแล้ว ก็ให้กู่ร้องให้ก้องโลกกันไปเลยว่า

"ข้าได้ทุนคืนมาหมดแล้วโว๊ย"  ถึงทีข้าบ้างละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2015, 06:15:37 AM โดย admin »

ออฟไลน์ tanakig

• **
  • พลังน้ำใจ: 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 10:35:05 AM »
ใคนยังถอน ผ่านบัตรวีซ่า โดยใช้การ refund ก็ใช้ต่อไปครับเพราะไม่มีค่าใช้จ่ายอะไร ถ้าวันใดวันหนึ่งใช้ refund ไม่ได้แล้ว support ส่งเมล์มาแจ้งว่าท่านไม่สามารถ refund ผ่านบัตรวีซ่า ได้อีกเพราะเกินยอดฝากผ่านบัตรวีซ่าของท่านแล้ว ก็ให้กู่ร้องให้ก้องโลกกันไปเลยว่า

"ข้าได้ทุนคืนมาหมดแล้วโว๊ย"  ถึงทีข้าบ้างละ  :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013:

รบกวนท่าน ballza ช่วยขยายความนิดครับ ผมหัวไม่ไวอ่านที่ท่านกล่าวแล้วงง  :wanwan008:

ออฟไลน์ ballza

• พลังน้ำใจ: 48
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 11:57:00 AM »

"ข้าได้ทุนคืนมาหมดแล้วโว๊ย"  ถึงทีข้าบ้างละ 

รบกวนท่าน ballza ช่วยขยายความนิดครับ ผมหัวไม่ไวอ่านที่ท่านกล่าวแล้วงง 

ผมเริ่มเทรด โดยใช้การฝากถอนผ่านบัตรวิซ่าช่องทางเดียว ไม่เคยดูรายละเอียด ฝากได้ก็ฝากถอนได้ก็ถอน
ถอนผ่านวีซ่าได้เพราะไม่เคยถอนเงินมากเกินยอดเงินฝาก ก็เข้าใจว่าถอนผ่านบัตรวีซ่าได้(ไม่เข้าใจ refund)ส่วนมากจะฝากแทบไม่เคยถอน
ผ่านมาสองปีกว่า เริ่มเข้าใจธรรมชาติของกราฟ ก็เริ่มถอนทางเดียว แล้วอยู่ๆก็ถอนไม่ได้ support แจ้งว่าบัตรวีซ่า refund เกินยอดเงินฝากไม่ได้ ผิดกฏ ต้องถอนช่องทางอื่น  ถึงบางอ้อ และทราบยอดเงินที่เคยฝากใว้ทั้งหมด

เงินที่ฝากไว้กับโบรก สองปีกว่าประมาณ 7,000$ (ค่าครู) ผมได้คืนมาหมดแล้ว 

ตัดสินใจลาออกจากงานประจำ มาเป็นเทรดเดอร์อาชีพ เกือบสามปีละครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2015, 06:16:13 AM โดย admin »

ออฟไลน์ Forex Station

• พลังน้ำใจ: 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2014, 13:14:42 PM »

รบกวนท่าน ballza ช่วยขยายความนิดครับ ผมหัวไม่ไวอ่านที่ท่านกล่าวแล้วงง

ผมเริ่มเทรด โดยใช้การฝากถอนผ่านบัตรวิซ่าช่องทางเดียว ไม่เคยดูรายละเอียด ฝากได้ก็ฝากถอนได้ก็ถอน
ถอนผ่านวีซ่าได้เพราะไม่เคยถอนเงินมากเกินยอดเงินฝาก ก็เข้าใจว่าถอนผ่านบัตรวีซ่าได้(ไม่เข้าใจ refund)ส่วนมากจะฝากแทบไม่เคยถอน
ผ่านมาสองปีกว่า เริ่มเข้าใจธรรมชาติของกราฟ ก็เริ่มถอนทางเดียว แล้วอยู่ๆก็ถอนไม่ได้ support แจ้งว่าบัตรวีซ่า refund เกินยอดเงินฝากไม่ได้ ผิดกฏ ต้องถอนช่องทางอื่น  ถึงบางอ้อ และทราบยอดเงินที่เคยฝากใว้ทั้งหมด

เงินที่ฝากไว้กับโบรก สองปีกว่าประมาณ 7,000$ (ค่าครู) ผมได้คืนมาหมดแล้ว   

ตัดสินใจลาออกจากงานประจำ มาเป็นเทรดเดอร์อาชีพ เกือบสามปีละครับ 

ของผมทางธนาคารเขาจะโทรมาแจ้งก่อนนะครับว่า ไม่ให้ถอนผ่านบัตรแล้วค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2015, 06:16:50 AM โดย admin »

ออฟไลน์ chinejinung

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2014, 08:45:50 AM »
จากที่ทุกท่านให้ความกระจ่างมาผมเข้าใจว่าอย่างนี้ถูกไหมครับ บัตรเครดิต visa ของผม มีวงเงิน 100,000 บาท หากฝากเข้าโบรก 50,000 บาท เวลาผมถอนออกเข้าบัตรผมไม่สามารถถอนเกิน 50,000 บาทถูกไหมครับ  หากเงิน 50,000 บาทในพอร์ตของผมเติบโตเป็น 100,000บาท ผมก็สามารถถอนได้เรื่อยๆแต่ต้องไม่เกิน 50,000 บาท ถูกต้อวไหมครับ แต่ในบัตรของผมจะมีวงเงินเกินมาตลอดผมก็ไปกดออกมาให้ในบัตรเหลือวงเงินตามเดิมคือ 100,000 บาท อย่างนี้ถูกต้องไหมครับ รบกวนถามอีกครั้ง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2015, 06:17:05 AM โดย admin »

ออฟไลน์ new_bo

• พลังน้ำใจ: 18
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2014, 18:28:24 PM »
ถ้าฝากผ่านบัตร
จริงๆแล้ว เกือบทุกโบรกแหล่ะ เขาไม่ให้ถอนเกินหรอก มันเป็นกฏของบัตร Visa

เวลาเราถอนกลับทางบัตร โบรกจะใช้รูปแบบของการ refund คืนให้ ไม่ได้ใช้วิธีโอนเงินยอดใหม่ให้นะ

กรณี ที่ฝาก 1000 แล้วถอนได้ 1500 นันเพราะ ก่อนหน้านี่ท่านฝากไปแล้ว 500 โบรกจึง refund ให้ได้ ตามยอดที่ฝาก ของครั้งก่อนด้วย แต่การrefund ไม่สามารถทำรายการได้หากเกินที่ฝากไป เพราะชื่อก็บอกอยู่ว่า refund ต้องทำการ deposit fund ใหม่เข้าบัตรโดยตรงเท่านั้น ซึ่งโบรกไม่ทำ โบรกเลือกที่จะ bank wire มากกว่า หรือเปิดให้ใช้ช่องมางอื่น skrill , netteller เป็นต้น
ใช่ครับ บัตรเครดิตฝากได้อย่างเดียว ถอนไม่ได้ ได้แค่รีฟัน
บัตรพวกนี้มีไว้จ่ายเงิน ไม่ใช่รับเงิน

ถ้าจะใช้รับเงินก็มีบัตร payoneer-mastercard ครับ  โบรกหลายโบรกๆจะมีให้สมัครบัตรนี้เลย  แต่จะสมัครบัตรเดียวใช้กี่โบรกก็ได้  แต่วงเงินมันไม่เยอะเท่าไร ดีอย่างเดียวคือสะดวกรวดเร็ว

ถ้าฝากผ่านบัตรเครดิตไปแล้วก็ต้องถอนทาง wire transfer เขาถึงใช้พวก e-currency กันแทน ค่าธรรมเนียมไม่แพง ไม่ต้องรอนาน

เข้ามาอ่านกระทู้นี้ หลายๆคำตอบ ทำให้มีคนหน้าแหก หมอไม่รับเย็บ 555+