ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนการ Buy/Sell ข้ามบัญชี  (อ่าน 1614 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 1091
    • ThailandForexClub
เตือนการ Buy/Sell ข้ามบัญชี
« เมื่อ: 02 มีนาคม 2015, 08:19:48 AM »
สำหรับสมาชิกที่มีบัญชีเทรดมากกว่า 1 บัญชี ในแต่ละโบรกฯ ขอให้ระวังเรื่องการ Buy/Sell ในคู่เดียวกัน ที่คนละบัญชีนะครับ เช่น Buy EURUSD ที่บัญชีแรก เเละ Sell EURUSD ที่บัญชีที่ 2

โบรกฯ ไม่ดูว่าเป็นการเทรดคนละเงื่อนไข ต่างกรรมต่างวาระนะครับ โบรกฯ จะถือว่าเป็น Arbitrage ทันที จะโดน cancel order เเละปิดบัญชีเทรด (อาจจะขาดทุน) ได้ โดยไม่มีการเเจ้งเตือนนะครับ (เพราะมีรายละเอียดในเงื่อนไขเมื่อเปิดบัญชีเทรดแล้ว)....

ดีสุด คือ มี 2 บัญชีคนละโบรกฯ ไปเลยครับ ถ้าจะเทรดทั้ง Buy/Sell บนคู่เดียวกันทั้ง 2 บัญชี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2015, 03:52:40 AM โดย admin »