ผู้เขียน หัวข้อ: refund เข้าบัตรเครดิต  (อ่าน 2571 ครั้ง)

ออฟไลน์ cdchn

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 2
refund เข้าบัตรเครดิต
« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2015, 07:00:28 AM »
รบกวนท่านใดพอทราบไหมครับว่า
1. refund บัตรเครดิต หลังสรุปยอด แต่ยังไม่ถึงวันต้องจ่าย ยอดจะลดลงตอนจ่ายไหมครับ หรือว่า ต้องจ่ายเต็มตามยอด

2. refund หลังจากจ่ายตามยอดแล้ว ยอดจะเกินวงเงิน กรณีจะเบิกยังไงได้ครับ นอกจากรูดบัตรซื้อของ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2015, 08:50:37 AM โดย admin »

ออฟไลน์ ballza

• นักลงทุนขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ: 48
Re: refund เข้าบัตรเครดิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015, 01:22:53 AM »
1. refund บัตรเครดิต หลังสรุปยอด แต่ยังไม่ถึงวันต้องจ่าย ยอดจะลดลงตอนจ่ายไหมครับ หรือว่า ต้องจ่ายเต็มตามยอด
    ยอดจ่ายจะไม่ลดลง ไม่ต้องจ่ายก็ได้ครับ เมื่อถึงสรุปยอดเดือนถัดไป เงินส่วนที่เกิน จะเป็นยอดติดลบ
2. refund หลังจากจ่ายตามยอดแล้ว ยอดจะเกินวงเงิน กรณีจะเบิกยังไงได้ครับ นอกจากรูดบัตรซื้อของ
ขอบคุณครับ
    บัตรเครดิต สามารถถอนเงินสดได้แต่จะมีค่าธรรมเนียม  และวงเงินน้อยกว่ารูดซื้อของ ติดต่อธนาคารบัตรขอรหัส 4 ตัว เพื่อกด ATM และสอบถามค่าธรรมเนียม (แพงนะ)
     ;D ;D ;D

ออฟไลน์ hvisor

• นักลงทุนขั้นเก๋า
  • **
  • พลังน้ำใจ: 0
Re: refund เข้าบัตรเครดิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015, 12:10:44 PM »
ยอดโอนกลับ ไม่เกินยอดที่ฝากเข้าครับ  ส่วนกำไรที่เกินต้องเอาออกวิธีการอื่นครับ