ผู้เขียน หัวข้อ: A โกงเงิน  (อ่าน 871 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohosuk18

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
A โกงเงิน
« เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 04:14:28 AM »
ขออนุญาตตั้งกระทู้หน่อยครับ ดูเหมือนคนโกง พยายามจะกลับมาโกงมือใหม่ Forex อีกครั้งในเร็วๆนี้

A โกงเงินระดมทุนครับ

เจ้าของเว็บไซต์ 12T, Forex2T โกงเงินระดมทุนแล้วหนีครับ

เพื่อนผมโดนโกงครับ อ้างว่า"ลงทุนเพื่อรายได้ที่ยั่งยืน"  <<  ระดมทุนทางอ้อม

ความจริงมีผู้เสียหายเยอะครับ ระดมทุนสูง เพราะมันเริ่มต้นที่ 200,000บาท

อ้างว่า...ลงทุน 200,000แล้ว ได้เป็นหุ้นส่วนของบริษัททันที 5%  บริษัท ถูกต้องตามกฎหมาย  มี office กำลังทำป้ายบริษัทฯ

ภายในระยะเวลา 2 เดือน  จะมีรายได้กลับไปประมาณ 1-2 หมื่นบาท/เดือน  และจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ 3-4-5หมื่น เป็นต้น

หลังจากนั้นในระยะเวลา 1 ปี  จะมีรายได้ประมาณ 3 หมื่นบาท-50,000บาท/เดือน  รายได้พวกนี้จะไม่มีทางลดลง เมื่อได้แล้ว ก็จะได้มากขึ้นเรื่อยๆ เป็นแบบนี้ไปจนตลอดชีพของคุณ

- ถ้าลงทุน 200,000  อ้างว่าจะได้ถือหุ้นส่วน 5%
        - ถ้าลงทุน 400,000 อ้างว่าจะได้ถือหุ้นส่วน 10%  A ก็อ้างว่า ตัวเองก็ถือแค่ 10% เหมือนกัน
        - เมื่อได้หุ้นส่วนครบแล้ว และตกลงทำสัญญาเป็นหุ้นส่วนบริษัทฯ A ก็จะออกใบหุ้นให้แต่ละคนไป  แล้วก็ชำระค่าหุ้น อนาคตถ้าบริษัทมันเติบโต คุณจะขายหุ้นออกไป 2% ก็แล้วแต่คุณ

ถาม...ผู้ลงทุนถามว่าจะเข้าไปดู Office หน่อย  ?
ตอบ...A ก็อ้างว่า Office อยู่ จ.สุโขทัย  ไกลมาก ยังสร้างไม่เสร็จ !

ถาม...ผู้ลงทุนถาม ลงทุนสูงขนาดนี้ แล้วรายได้มาจากไหนบ้าง?
ตอบ...A ตอบว่ามาจากสองทางคือค่าคอม forex4you และค่าเรียนคอร์ส

พอได้เงินหลายล้าน ก็ได้เวลาหนี ก็อ้างประมาณว่า forex4you โกง แล้วหนีผู้ลงทุนหน้าตาเฉย ปิดเว็บ ปิดเพจ ปิด Group หนีหน้าตาเฉย

ล่าสุด ตอนนี้เหมือนทีมงานของ A พยายามแจ้งเว็บไซต์ Pantip.com ให้ลบกระทู้ทิ้งหมดแล้ว โดยเฉพาะกระทู้ที่พูดความจริงว่า 12T หรือ Forex2T โกง เว็บอื่นๆที่ดังๆก็โดนแจ้งลบกระทู้ด้วยเหมือนกัน

เพื่อลบล้างความผิดของตัวเอง และเพื่อมือใหม่ Forex ค้นไม่เจอว่า A โกง จะได้กลับมาระดมทุนโกงกันใหม่อีกรอบ

สรุป..ทีมงาน A กำลังจะกลับมาโกงมือใหม่ Forex อีกครั้งครับ ในเร็วๆนี้

จุดประสงค์ของกระทู้นี้ เพื่อ เพื่อไม่ให้คนโกงมีที่ยืนในสังคม  พอได้เงินแล้วหนีหน้าตาเฉย  แจ้งความแล้ว ตร.ก็ตามตัวอยู่  ดูแล้วได้ตัวยาก..ไม่รู้หนีเข้าป่าดงดิบไหนแล้วไม่รู้

เวรกรรม มีจริง A ทำอะไรไว้โกงใครไว้  กรรมมันจะตามสนอง

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม 2016, 04:33:10 AM โดย admin »

ออฟไลน์ narjant

• จินตนาการ สำคัญกว่าความรู้
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 304
  • เป้าหมายสลักไว้บนหน้าผา วิธีการเขียนไว้บนผืนทราย
    • treader
Re: A โกงเงิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 04:32:53 AM »
ขอบคุณครับ ที่ แจ้งข่าว   :wanwan011: :wanwan011:
พอร์ตเขียว เขียว หมื่นปี หมื่น หมื่นปี

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • พลังน้ำใจ: 1091
    • ThailandForexClub
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 04:34:32 AM »
ถ้าไม่มีหลักฐานอะไร ผมขอไม่ลง ชื่อ/นามสกุล หรือเว็บไซด์นะครับ

ถือว่า เเจ้งเตือนไว้ละกันครับ ว่า การจะเอาเงินไปลงอะไรกับใคร ขอให้คิดให้รอบคอบ เสียหายมาเเล้ว มันเเก้ไขยากครับ

ออฟไลน์ Ohosuk18

• *
  • พลังน้ำใจ: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 04:38:33 AM »
ขอบคุณ Admin ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม 2016, 04:41:18 AM โดย admin »

ออฟไลน์ zamurai

• พลังน้ำใจ: 195
  • นักเทรดเดอร์ที่ดีคือ "การรักษาเงินต้น ไว้ให้่ได้"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 05:53:31 AM »
 :wanwan027: มันมาเรื่อย ๆ พวกระดมทุนและมีรายได้แยะเกินจริง ๆ จากรุ่น สู่รุ่น ก็เตือน ๆ กันครับเจ็บมาแยะครับ...เทรดเองดีกว่าครับชิว ๆ ค่อย ๆ ศึกษา Forex ไปครับและท่านจะทำกำไรที่ยั่งยืนได้ด้วยตัวเอง ..

ออฟไลน์ kuroshinra

• *
  • พลังน้ำใจ: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 10:15:50 AM »
เอาจริงๆผมก็สงสัยคนที่เชื่อส่วนนึงนะ สำหรับผมแล้วดูจากผลตอบแทนแล้วเยอะจนเชื่อไม่ลงเลย

ปล. 400k = 10% แปลว่าบริษัทนี่ทั้งหมด 4 ล้าน ถ้าลงทุนเกิน 4 ล้านแล้วจะเป็นยังไงหว่า