ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ขั้นตอนการเทดทองคำน่ะครับ?  (อ่าน 1501 ครั้ง)

anubiz

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ขั้นตอนการเทดทองคำน่ะครับ?
« เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2007, 06:47:17 AM »
http://www.thaiseoboard.com/index.php/topic,18423.msg235461/topicseen.html#new

ไม่ทราบว่ามีขั้นตอนการเล่นทองคำยังไงครับ
ผมลองดูแล้วมันขึ้นว่า ให้ transfer Fund
ช่อง Amount:  ???

งงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2008, 21:45:16 PM โดย tonmaibiya »

T

Re: อยากได้ขั้นตอนการเทดทองคำน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2007, 08:44:50 AM »
สงสัยพี่ต้นคงต้องเปิดหัวข้อใหม่แล้วหละ ชื่อนี้น่าจะดี "Gold" 
รู้งี้ไม่ไปเทรดในนอทก็ดี จิ้นหมดเลย ไม่งั้นได้เทรดทอง อย่างเมามันไปแล้ว
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 1114
    • ThailandForexClub
Re: อยากได้ขั้นตอนการเทดทองคำน่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2007, 09:32:22 AM »
ไปกดตรงไหนอ่ะครับ มันถึงขึ้นแบบนั้น

ถ้าเล่นที่ marketiva ถ้ายังไม่มี desk สำหรับเทรด commodities ให้ ไปที่ manage desk ก่อนนะครับ สร้าง desk ขึ้นมา เอาเป็น virtual commodities อันนึง แล้วก็ live commodities อันนนึง

ทีนี้เวลาเทรด ก็กดที่ ด้านซ้ายบน ที่ช่อง gold ได้เลยครับ

ส่วนเวลามัน pop up window ขึ้นมาให้ใส่ quantity เป็นหน่วย นะครับ เพราะทองคำเทรดเป็น unit เช่น ใส่ 1, 2, 3... เป็นต้น

โดย 1 unit ใช้ margin $8 ครับ ได้จุดละ 1 เซ็นต์ ลงปั๊บ -48 จุด ทันที

ควรจะมีอย่างน้อย $30 นะครับ สำหรับเริ่มเทรดทอง 1 unit จะได้มี available margin พอ

;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2007, 21:31:08 PM โดย tonmaibiya »

T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2007, 13:56:29 PM »
เย้.....หัวข้อgold มาแว้วววว ;D ;D ;D

anubiz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2007, 06:07:52 AM »
ไปกดตรงไหนอ่ะครับ มันถึงขึ้นแบบนั้น

ถ้าเล่นที่ marketiva ถ้ายังไม่มี desk สำหรับเทรด commodities ให้ ไปที่ manage desk ก่อนนะครับ สร้าง desk ขึ้นมา เอาเป็น virtual commodities อันนึง แล้วก็ live commodities อันนนึง

ทีนี้เวลาเทรด ก็กดที่ ด้านซ้ายบน ที่ช่อง gold ได้เลยครับ

ส่วนเวลามัน pop up window ขึ้นมาให้ใส่ quantity เป็นหน่วย นะครับ เพราะทองคำเทรดเป็น unit เช่น ใส่ 1, 2, 3... เป็นต้น

โดย 1 unit ใช้ margin $8 ครับ ได้จุดละ 1 เซ็นต์ ลงปั๊บ -48 จุด ทันที

ควรจะมีอย่างน้อย $30 นะครับ สำหรับเริ่มเทรดทอง 1 unit จะได้มี available margin พอ

;D

ผมสร้าง desk ทั้งสอง แล้วครับ แล้วผมก็กด quantity : 1

มันขึ้นว่า
You have received a message from the server:
There are no funds on the selected trading desk. Please click here to Transfer funds to the selected desk, so you can start trading.

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 1114
    • ThailandForexClub
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2007, 13:02:14 PM »

ผมสร้าง desk ทั้งสอง แล้วครับ แล้วผมก็กด quantity : 1

มันขึ้นว่า
You have received a message from the server:
There are no funds on the selected trading desk. Please click here to Transfer funds to the selected desk, so you can start trading.

มันฟ้อง error ก็ถูกแล้วครับ สร้าง desk แล้วแต่ไม่มีเงินใน desk นี่ครับ ถ้าเล่น Virtual ก็ไป ที่ transfer ก่อนครับ transfer จาก Virtual Forex หรือ Virtual Fund ก็ำได้ (ที่มีเงินอยู่) มาที่ Virtual Commodities ถ้าจะเล่นเงินจริงเลย ก็ transfer จาก live forex มา live commodities หรือ ฝากเงินเข้ามาใหม่

;D