ผู้เขียน หัวข้อ: MT4 มีค้างเป็นช่วงๆ  (อ่าน 45 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kennetty

• นักลงทุนขั้นต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1
MT4 มีค้างเป็นช่วงๆ
« เมื่อ: 04 ตุลาคม 2018, 18:08:31 PM »
เมื่อเดือนกว่าๆ ที่ผ่านมา และเมื่อวานนี้ .. ขณะที่ใช้ mt4 ในการเทรดอยู่ ผมได้คลิกเพื่อเปลี่ยน TF .. ปรากฏว่าขึ้นข้อความ not respond เป็นเวลานานกว่า 2 นาที .. ต้องปิดเปิดโปรแกรมใหม่หลายรอบ ..แต่ก็เกิดอาการเดิมอยู่ .. เลยตัดใจรอ 5 นาที ถึงกลับมาใช้งานได้อีกครั้ง

และอีกเคสที่เจอ ..เมื่อเดือนก่อน ..วันจำไม่ได้แต่ก่อนวันเสาร์ 1-2 วัน แน่นอน ตอนนั้นเวลา ตี 4.30 -5.30 น. เวลาไทย .. ผมจะส่งคำสั่งออเดอร์ ..ปรากฎว่าส่งไม่ได้ และจำปิดกำไรบางออเดอร์ ก็ปิดไม่ได้ .. เข้าที่หน้าเว็ปของ ic ก็ไม่ได้ ..รอนานมากจนผมทำใจละว่าคงปิดโบรกละมั้ง  :wanwan013:  พอสักเที่ยง ๆ ทุกอย่างกลับมาปกติ ... ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

แต่โดยรวมชอบที่จะเทรดกับ ic markets มากกว่าที่อื่นๆครับ .. ยังไงก็ขอให้ตรวจสอบอย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบที่ว่าอีกนะครับ ..มันเสียหายกับลูกค้า

ออฟไลน์ demoinvest

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 1074
Re: MT4 มีค้างเป็นช่วงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2018, 01:27:45 AM »
น่าจะเป็นที่ Windows นะครับ

ต้องเปิด talk manager ดูว่ามันโหลด และค้างพเระาอะไร

บางที่ก็เป็นเพราะอินดี้ที่ใช้ครับ มีปัญหา

ถ้าจะเปิดอีกรอบได้ ให้ไปที๋โฟลเดอร์ profile แล้วลบไฟล์ profile ของแต่ละ chart ออกทิ้งครับ หรือ rename และลองเปิดโปรแกรมใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2018, 01:29:33 AM โดย admin »