ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ backtest ไม่ได้  (อ่าน 283 ครั้ง)

ออฟไลน์ akiko16

• นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 4
รบกวนสอบถามครับ backtest ไม่ได้
« เมื่อ: 09 สิงหาคม 2019, 07:37:43 AM »
เมื่อวาน (8/8/2562) windows10 แจ้งมาให้ update ผมก็update ไป
แต่หลังจาก update windows10 ไปแล้ว ผมไม่สามารถ backtest ได้ครับ ลองmt4 ของหลายโบรก เป็นเหมือนกันหมดครับ
อาการคือ กดstart แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่สามารถกด expert properties ไปตั้งค่าได้

ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ หรือเซ็ทตรงไหนครับ
ขอบคุณครับ

ปล.พบว่าที่ไม่สามารถ backtest หรือ run ได้นั้น เป็น EA ที่ซื้อหรือโหลดตัวฟรีมาจากmarket ของ mql5 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม 2019, 09:12:55 AM โดย akiko16 »

ออฟไลน์ demoinvest

• พลังน้ำใจ: 1081
Re: รบกวนสอบถามครับ backtest ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2019, 05:22:39 AM »
ดูสองแถบครับ มันจะแจ้ง error ครับ

แถบชื่อ expert ครับ จะบอกว่าอีเอ error อะไรครับ  กับอีกแถบชื่อ journal ครับ มันเขียน errror ว่าอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ akiko16

• พลังน้ำใจ: 4
Re: รบกวนสอบถามครับ backtest ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2019, 08:26:26 AM »
ดูสองแถบครับ มันจะแจ้ง error ครับ

แถบชื่อ expert ครับ จะบอกว่าอีเอ error อะไรครับ  กับอีกแถบชื่อ journal ครับ มันเขียน errror ว่าอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ใน Journal มันขึ้นว่า Tester: cannot load Experts\Market\ชื่อEA   ครับ

ออฟไลน์ demoinvest

• พลังน้ำใจ: 1081
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2019, 15:54:08 PM »

ขอบคุณครับ

ใน Journal มันขึ้นว่า Tester: cannot load Experts\Market\ชื่อEA   ครับ

MT4 ไม่สามารถโหลดไฟล์ อีเอเข้าไปใช้งานได้ครับ

อาจจะมีโค๊ดที่  error อยู่ครับ โดยมากจะเป็น ex4 เก่าต้อง complie ใหม่ครับ