ผู้เขียน หัวข้อ: EUR/JPY  (อ่าน 1502 ครั้ง)

Mr.Currency

• บุคคลทั่วไป
EUR/JPY
« เมื่อ: 13 มีนาคม 2008, 07:10:09 AM »
หวัดดีครับ เพิ่งสังเกตุ EUR/JPY เลยเอามาให้ลองช่วยกันวิเคราะห์ดูครับ

วันนี้สำหรับ EUR/JPY ถือว่าสภาพอากาศดีทีเดียว เพราะข่าวทางเศรษฐกิจของวันนี้หมดไปแล้วสำหรับสองค่านี้ครับ ... ทีนี่เรามาดูกันว่าจากกราฟ ... เราจะเห็นมันแกว่งเป็นลูกใหญ่ๆขึ้นลง 4 ลูกอยู่ใน trend line
ลูกแรก MACD ให้สัญญาน Round Top
ลูกที่สอง MACD ให้ Higher low
ลูกที่สาม MACD เป็น Double Top
ลูกที่สามมาดูกันว่าจะเป็นรูปแบบไหนครับ ตอนนี้ราคาไปทดสอบแนวต้านเรียบร้อยแล้วเหมือนจะวิ่งกลับไปใน space เหมือนลูกที่แล้วครับ.... แต่ถ้าจะเปิด long ตอนนี้ขอให้ระวังมากๆนะครับ เพราะ MACD กำลังจะทำฟอร์มอยู่แต่ยังไม่ชัดจิงๆครับ ผมแนะนำ wait and see คับ

เพื่อนๆลองช่วยกันวิเคราห์ดูนะครับ
ขอบคุณครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ตุลาคม 2008, 23:59:21 PM โดย tonmaibiya »

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • นักลงทุนขั้นเทพ
  • พลังน้ำใจ: 1124
    • ThailandForexClub
Re: EUR/JPY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008, 08:09:57 AM »
เห็น้วยครับ buy ค่อนข้างเสี่ยงเทีเดียว ดูผ่านๆ เหมือนจะขึ้นได้เหมือนทางซ้าย แต่ดู macd, rsi, stoch และเส้น ma แล้ว น่าจะลงมากกว่า รอดูด้วยครับ  ;D